Crow 96 mất congtermet cần trợ giúp từ các cụ

manhlo
Bình luận: 6Lượt xem: 866

manhlo

Tài xế O-H
Crow đời 96 bị tai nạn bên lái. vỡ bảng cầu chì trong xe. chân giắc ko sao và đã thay bảng cầu chì mới.
điện đóm ok,xe đã nổ và chạy bình thường. bây giờ chỉ mất mỗi congtermet. trên đồng hồ mọi thứ đều hiển thị bình thường. bác nào từng gặp thì trợ giúp em với. ai có sơ đồ con này thì cho em xin với ak. mong các cụ giúp đỡ

ford-kia

Tài xế O-H
Ðề: Crow 96 mất congtermet cần trợ giúp từ các cụ

Chào bạn bạn kiểm tra xem dùm em cảm biến đó máy chân,đối với số sàn còn xe tự động thì nó sẽ khác đó.Số sàn bạn kiểm tra dùm em trong 3 dây đó có 1 mát, 1 lửa ,1 tín hiệu.Lấy dây tín hiệu quẹt vào mát sườn xe xem nó có đá kim cong tơ trên đòng hồ không nếu nó đá thì đồng hồ ok cảm biến tốc độ chết,nếu không đá bạn nên kiểm tra lại dây nối từ cảm biến về đồng hồ xem có bị đứt không nha nếu đứt thì nối lại là ok thôi

auto22

Tài xế O-H

Cái này cụ kiểm tra điện xuống chỗ cục công tơ mét đủ lửa mát và tín hiệu ,chích tín hiệu về mát đồng hồ mà nhích thì thay cục cảm biến. nếu không nhích thì do đồng hồ rồi.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H

Con này số tự động các cụ ah ko giống của vios hay camry đời cũ đâu ah em đang phân vân ko biết con này nấy xung từ abs sau đó về bảng đồng hồ hay từ hộp số về hộp động cơ nên bảng đồng hồ em này bọn em vã lắm rồi mã hộp số là 30/40le em tìm dc sơ đồ hộp số của nó mà hộp số này lắp trên xe kia cũng ko thấy nói gì tới cảm biến tốc độ xe vã quá các cụ ah

ls600hybryd

Tài xế O-H

Con này số tự động các cụ ah ko giống của vios hay camry đời cũ đâu ah em đang phân vân ko biết con này nấy xung từ abs sau đó về bảng đồng hồ hay từ hộp số về hộp động cơ nên bảng đồng hồ em này bọn em vã lắm rồi mã hộp số là 30/40le em tìm dc sơ đồ hộp số của nó mà hộp số này lắp trên xe kia cũng ko thấy nói gì tới cảm biến tốc độ xe vã quá các cụ ah

thế ở đuôi hộp số nó có cảm biến tốc độ 3 chân không ah , cụ đo xem có nguồn +,- ko và dây tín hiệu có thông lên đồng hồ không nhé ,toyota đời thấp thường tín hiệu speed được đưa lên thẳng đồng hồ cụ nhé

garaautoquangphuc

Tài xế O-H

Ko có con nào 3 dây cả có hai con 2 dây nếu 3 dây kiểu gì chẳng có sâu răng xoắn đây ko có như vậy các cụ ah nên ko biết là nó nấy xung tốc độ xe từ abs hay hộp số

ls600hybryd

Tài xế O-H

Ko có con nào 3 dây cả có hai con 2 dây nếu 3 dây kiểu gì chẳng có sâu răng xoắn đây ko có như vậy các cụ ah nên ko biết là nó nấy xung tốc độ xe từ abs hay hộp số

tiếc là em không có sơ đồ của crown đời này , theo ngu kiến của em đồng hồ của các dòng toyota đời thấp thường vẫn làm theo kiểu mạch in trên 1 tấm nilon ( mạch kiểu này chỉ là mạch dẫn ) không quá phức tạp cụ có thể lần ra dây tín hiệu speed đưa vào đồng hồ contemet đến đây cụ dùng đồng hồ đo xem có tín hiệu lên ko ,nếu ko có thể đo ngược lại xem dây signal này bắt nguồn từ ecu hay abs .Cụ tham khảo nếu sai đừng gạch đá nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên