Các bác giúp em pan này với ah

V
Bình luận: 23Lượt xem: 2,175

veracruz

Tài xế O-H
Hum nay xưởng em có nhận 1 em getz đời 2008 máy 1.1. Hiện tượng em nó là đề dai, nổ galanti không đều, vòng tua lên 1500 rùi lại xuống hơn 600. rùi lại lên.Em nó nổ phập phù các bác ah. Em hỏi chủ xe thì họ bảo vửa sửa ở gara khác. Họ thay bơm nhiên liệu, vệ sinh bướm ga, em thấy tháo cả van không tải, cảm biến vị trí bướm ga ra. thay buzi. Em kiểm tra thì bơm nhiên liệu không đúng chủng loại. em cho thay cụm bơm mới thì hết hiện tượng đề dai.Giờ chỉ còn bệnh nổ galanti cứ lên xuống các bác ahj. Em đã thay van không tải, đặt lại cảm biến vị trí bướm ga mà ko hết. Em Check bằng GDS xem curent data thì thấy điện áp lên 16v rùi xuống 6v rùi lại lên liên tục theo galanti, một vài thông số báo không chuẩn. Check máy báo lỗi P0562 system voltage low. Các Bác giúp em với ah

phalaidat

Tài xế O-H
Ðề: Các bác giúp em pan này với ah

Cụ kiểm tra ,máy phát ,bình ắc quy xem sao ,chú ý cẩn thận khi kiểm tra máy phát nhé.nên để cực ắc quy chặt chẽ nếu tiết chế hỏng mà cực ắc quy bị tháo ra có thể ecu sẽ bị hỏng khi ga lên đấy

luyen_hybrid

Tài xế O-H

Hiện tượng máy nổ à ơi là bị từ trước khi chủ xe mang xe vào xưởng kia hay là sau khi xe ra khỏi xưởng kia vào xưởng cụ mới bị ạ.nếu như xe đang chạy rồi đột nhiên bị thì em loại trừ việc sai cam,giờ tập chung vào phần điện ạ,cái van không tải cụ đã thay rồi,cụ xem có cái óng chân không nào nó hở không hay thử mượn cái hộp của xe khác qua thay thử đề loại trừ,còn cái điện áp máy phát thì cụ lấy cái đồng hồ cơ ấy đo thử xem nó có ổn định không,nó chỉ nằm trong khoảng 13.7 đến 14v thôi cụ ạ.

veracruz

Tài xế O-H

Xin lỗi các bác h em mới lên đc. Hum nay em đo điện áp bằng đồng hồ thì thấy vẫn 13,7v. ổn định các bác ah. Em nó vấn à ơi.híc. Các điện cực máy fat thì ok. Ae vẫn đang kiểm tra mà chưa có phát hiện gì. Bác nào trải qua chỉ giúp em với

veracruz

Tài xế O-H

Em này là bị à ơi từ trước các bác ah! Vào xưởng kia họ thay thử cảm biến vị trí bướm ga nhưng không được nên khách mang sang bên em các bác ah!

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Xin lỗi các bác h em mới lên đc. Hum nay em đo điện áp bằng đồng hồ thì thấy vẫn 13,7v. ổn định các bác ah. Em nó vấn à ơi.híc. Các điện cực máy fat thì ok. Ae vẫn đang kiểm tra mà chưa có phát hiện gì. Bác nào trải qua chỉ giúp em với

Lỗi P0562 System voltage -low
Hướng sử lý : Wiring, poor connection, battery, alternator

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Em lại nghĩ mã lỗi này không phải nguyên nhân đâu.Bác kiểm tra lại mấy dây mass to vào ECU ,mass vỏ ECU và đo kiểm cảm biến vị trí bướm ga theo shop đi nhé.

ninhtinh

Tài xế O-H

Chào cụ, theo em cụ kiểm tra các tiếp điểm mát và các đầu giắc nối vào hộp và cảm biến.

veracruz

Tài xế O-H

Em cảm ơn các cụ nhé!
Có gì em sẽ đưa lên để các cụ chém dùm.
Sáng nay bọn em tháo hộp đen xem thử không có gì khả nghi, em cho vệ sinh vành chia của đầu trục cơ, tháo máy phát ra cho chạy bằng ắc quy cũng vẫn hiện tượng như thế. Em teo dõi curent data khi nổ bằng ắc quy thì điện áp vẫn thay đổi trong dải từ 6v đến 17v. Bon em thay mới buzi, dây cao áp ok. Xem đầu buzi thì hơi trắng. Em chỉ còn nghi vấn hộp đen mà ko có hộp để thử. Xe này trước là taxi các cụ ah. Hộp cũng có dấu vết tháo ra rồi. Không pít trước ở taxi có bị đổi hộp không. chủ xe bảo từ khi mua lại đã bị vậy rùi. Các cụ xem có gì chém em nó giúp em cái ah.hic

veracruz

Tài xế O-H

Em chào các cụ ah!
em xin cảm ơn các ý kiến đóng góp của các cụ cho em nó!
Em vừa cho a.e đo điện ra cảm biến vị trí bướm ga, van không tải, điện đóm vẫn ok các cụ ah. Em vệ sinh luôn bép phun nữa, ray xăng nữa, thay cả buzi ngk xịn. Như vậy là xăng, gió, lửa là ok.
Em cho nổ máy đo điện áp tại giắc van không tải thì có điện dương nguồn ok. còn điện điều khiển từ ecu ra thì thay đổi liên tục các cụ ah. Em cắm vào thì khi em nó à ơi thì chỗ van không tải có tiếng rít gió nghe suỵt suỵt. Em nghĩ là do van đóng mở liên tục nên em nó bị à ơi. Các cụ xem giúp em với ah. Như vậy là chỉ còn phần tín hiệu và điều khiển nữa thui.
Em xin chân thành cảm ơn các cụ

AutoDalat

Tài xế O-H

Hum nay xưởng em có nhận 1 em getz đời 2008 máy 1.1. Hiện tượng em nó là đề dai, nổ galanti không đều, vòng tua lên 1500 rùi lại xuống hơn 600. rùi lại lên.Em nó nổ phập phù các bác ah. Em hỏi chủ xe thì họ bảo vửa sửa ở gara khác. Họ thay bơm nhiên liệu, vệ sinh bướm ga, em thấy tháo cả van không tải, cảm biến vị trí bướm ga ra. thay buzi. Em kiểm tra thì bơm nhiên liệu không đúng chủng loại. em cho thay cụm bơm mới thì hết hiện tượng đề dai.Giờ chỉ còn bệnh nổ galanti cứ lên xuống các bác ahj. Em đã thay van không tải, đặt lại cảm biến vị trí bướm ga mà ko hết. Em Check bằng GDS xem curent data thì thấy điện áp lên 16v rùi xuống 6v rùi lại lên liên tục theo galanti, một vài thông số báo không chuẩn. Check máy báo lỗi P0562 system voltage low. Các Bác giúp em với ah

Em đang hóng tin của các bác về pan này. :cp

veracruz

Tài xế O-H

Em chào ngày mới các cụ ah! Hum nay em chờ lấy cái hộp đen để thử các cụ ah! Có gì em sẽ thông báo để các cụ chém ah!

veracruz

Tài xế O-H

Em chào các cụ ah! Sáng nay em đã mượn 1 em getz sang thử thì hộp đen không bị gì, cuối cùng em nó bị lỗi cụm bướm ga các cụ ah! Em đã đặt hàng rùi! Em xin cảm ơn các ý kiến đóng góp của các cụ ah! Có pan khác em lại xin các cụ chỉ giáo ah! Chúc các cụ mạnh khỏe lái mượt..!

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Em chào các cụ ah! Sáng nay em đã mượn 1 em getz sang thử thì hộp đen không bị gì, cuối cùng em nó bị lỗi cụm bướm ga các cụ ah! Em đã đặt hàng rùi! Em xin cảm ơn các ý kiến đóng góp của các cụ ah! Có pan khác em lại xin các cụ chỉ giáo ah! Chúc các cụ mạnh khỏe lái mượt..!

Khiểm tra lại khe hở súp páp .Sau đó kiểm tra toàn bộ hệ tống cổ hút xem có bị hở hoặc thông hơi đâu không .

cuzin37

Tài xế O-H

bác kiểm tra lại cảm biến trục khuỷu và kiểm tra lại cảm biến nước làm mát thử vì nó điều khiển theo tín hiệu các cảm biến ấy

veracruz

Tài xế O-H

Em cảm ơn các cụ nhé! Em thử thay cảm biến vị trí bướm ga, van không tải vào cũng không được, thay nguyên cái bướm ga thì ok các cụ ah! Các cảm biến khác vẫn ok

thanhtri87

Tài xế O-H

Theo em nếu bác đã thử cảm biến bướm ga rồi thì e nghĩ sao bác không thay thử cảm biến cốt máy,em nghiêng về phần này hơn bác àh!

county2009

Tài xế O-H

Chúc mừng bác chủ đã khắc phục được em nó, nhưng em vẫn chưa hiểu nguyên nhân tại sao nó lại lỗi cả cái bướm ga, nếu hư cảm biến vị trí bướm ga thì dễ xử lí rồi ,nhưng do cả cụm bướm ga bị gì?thiếu mass của cảm biến hay bị gì trong đó nữa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên