Em cần dúp đỡ về hộp đen

P
Bình luận: 7Lượt xem: 1,985

Phat.Bi

Tài xế O-H
Em vừa mua 1 đầu kéo hiệu Freightliner đời 2002 máy 14 , lúc mua chạy về thì vẫn nổ máy bình thường chỉ có đi dọc đường thỉnh thoảng nó bị chết máy phải đề ba lại . Về bãi làm máy kiểm tra đường dầu đầy đủ làm xong hết nhưng nỏ máy thì không được . Hôm Em thay vào hộp đen máy 11 vào để thử máy nổ lại bình thường chỉ có không được tròn , em mua 1 hộp khác đúng đời 2002 máy 14 mà vẫn không nổ máy được máy nỏ lên được 1 hồi là tắt . Thay lại cái 11 là máy nổ bình thường còn các hộp khác cùng đời cùng máy em mua về lắp là không nổ được ... cách bác tư vấn cho em nguyên nhân nó bị làm sao ạ . Xe em chết hơn 10 ngày rồi cần dúp đỡ gấp T.T
Cãm ơn

toocgoc100

Tài xế O-H
Ðề: Em cần dúp đỡ về hộp đen

Bạn nên cần đến truung tâm bảo dương xe uy tin nơi gần nhất để kiểm tra ..vì hộp đen như bộ não con người ..nó thu nhận các tín hiệu điện từ các cảm biến của chi tiêt để xử lý ...nếu bạn nghĩ thay không hộp đen thì không hẳn ..mà bạn cầm phải lập trình lại tất cả ..chúc bạn thành công

ninhtinh

Tài xế O-H
Ðề: Em cần dúp đỡ về hộp đen

Em vừa mua 1 đầu kéo hiệu Freightliner đời 2002 máy 14 , lúc mua chạy về thì vẫn nổ máy bình thường chỉ có đi dọc đường thỉnh thoảng nó bị chết máy phải đề ba lại . Về bãi làm máy kiểm tra đường dầu đầy đủ làm xong hết nhưng nỏ máy thì không được . Hôm Em thay vào hộp đen máy 11 vào để thử máy nổ lại bình thường chỉ có không được tròn , em mua 1 hộp khác đúng đời 2002 máy 14 mà vẫn không nổ máy được máy nỏ lên được 1 hồi là tắt . Thay lại cái 11 là máy nổ bình thường còn các hộp khác cùng đời cùng máy em mua về lắp là không nổ được ... cách bác tư vấn cho em nguyên nhân nó bị làm sao ạ . Xe em chết hơn 10 ngày rồi cần dúp đỡ gấp T.T
Cãm ơn
rất tiếc là xe của là xe mẽo. em chỉ sài hyundai thui. cụ mà cần hộp hyundai thì em rúp được cụ.

minhdan

Tài xế O-H
Cãm ơn
Cái này thì tui gặp vài bận trên kontum rồi. Khi bạn thay hộp ECU mới cho nó bạn cần cắm máy chẩn đoán và calip lại hộp, nếu không có máy nó nổ một hồi là tắt. Bạn có thể làm bằng tay không cũng được: Có xe thì tháo cọc bình ra là được, có xe bạn phải reset lại ECU, lấy một bóng đèn led 12v gắn vô dây dương chìa khóa vào hộp với mát rồi đề máy. Chuac thành công

tienpt

Tài xế O-H
Cãm ơn
Cụ nhìn sao biết đúng đời thứ 1 ?? thứ 2 máy cụ là máy detroit hay máy cummins .... nếu máy detroit thì có dòng 11.1 , 12.7 , 14.0L , còn dòng cummins thì N14 và M11 cụ phải ghi rõ ra để biết mà tư vấn chứ !!!

B

bluestar30

Khách
Bac tien hay thao rac bao mua nuoc lam mat ra, thao rac bao ap xuat nhot ra-ok
xu ly cam bien hoac cai dat lai phan mem la ok

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên