Tại sao xe novo ga lên lại kêu két két??

0
Bình luận: 12Lượt xem: 6,749

lehuyvu79

Tài xế O-H
Ðề: Tại sao xe novo ga lên lại kêu két két??

Chẳng qua dây dai mòn chưa đều với bộ ly hợp masát nên có hiện tượng trên

nguyen nghi

Tài xế O-H

Bác kiểm tra cho bộ láp nha, thường thì cái này rất ít người chủ xe quan tâm thay dầu, bảo dưỡng.

hung dong anh

Tài xế O-H

Cụ tháo Bộ bát buli của côn sau ra , tháo con ốc to ( hình như là 42 ) ra rồi dùng cái đục 2 cạnh mỏng đóng tách sung quanh cái chụp mà đựng được lò so ý ( cái chụp mà bên trong có 3 cái vấu trượt để làm cho buli trượt xoay lên xuống thay đổi khe hở buli ) cụ lau chùi lại sạch sẽ rồi bôi lại mỡ là đảm bảo hết kêu luôn . Bệnh này mình làm quá nhiều rồi , bị nhiều nhất là ở xe mio .

duchoa098

Tài xế O-H

Cụ tháo Bộ bát buli của côn sau ra , tháo con ốc to ( hình như là 42 ) ra rồi dùng cái đục 2 cạnh mỏng đóng tách sung quanh cái chụp mà đựng được lò so ý ( cái chụp mà bên trong có 3 cái vấu trượt để làm cho buli trượt xoay lên xuống thay đổi khe hở buli ) cụ lau chùi lại sạch sẽ rồi bôi lại mỡ là đảm bảo hết kêu luôn . Bệnh này mình làm quá nhiều rồi , bị nhiều nhất là ở xe mio .

bác nói quá đúng

namanhvn

Tài xế O-H

Cụ tháo cụm côn sau ra,thấy cái chuông côn có mấy cái rãnh đó,cụ cắt vỏ lon bia căn nhét vào đó là hết ngay hiện tượng két đó.làm đi.

aminhky5

Tài xế O-H

Tháo bộ nồi ra rồi cho nổ máy, nếu bị thì kêu ron xylanh hoặc cánh quạt giải nhiệt 2 tiếng kêu đều khác nhau, nếu hết kêu thì do bộ nồi kiểm tra từng phần nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên