Cần các cụ tư vấn xe Wave rs x 110

Q
Bình luận: 19Lượt xem: 1,794

quangtpbg

Tài xế O-H
Em có 1 con xe wave rs x đời 2011 màu đen đỏ, cứ thỉnh thoảng rửa xe là máy nó nổ lụp bụp ga lên nó không thoát. Cứ đi được 1 lúc nó mới hết. Và cứ thỉnh thoảng khi em trở 2 người ngồi sau hay tải nặng 1 chút khi ga lên xe nó bị giật giật như sắp hết xăng. Xin các cụ chỉ giúp em nên làm như thế nào ạ :lx

tienkienubqn

Tài xế O-H
Ðề: Cần các cụ tư vấn xe Wave rs x 110

Bác mang xe ra thợ bảo họ xúc rưa lại bộ chế hoà khí nhé.nhiều khả năng bộ chế hoà khí của bác có nước bên trong.tiện bảo họ kiểm tra mấy cái rắc điện phần điện nổ xem có chập chờn ko nhé.chúc xe bác chóng khoẻ:)

quangtpbg

Tài xế O-H

Bác mang xe ra thợ bảo họ xúc rưa lại bộ chế hoà khí nhé.nhiều khả năng bộ chế hoà khí của bác có nước bên trong.tiện bảo họ kiểm tra mấy cái rắc điện phần điện nổ xem có chập chờn ko nhé.chúc xe bác chóng khoẻ:)
Em có vệ sinh chế + lọc gió rồi, và trước em có dùng bugi kim giờ thay lại bugi thường nhưng xe vẫn như vậy. Chẳng thay đổi gì cả.

tienkienubqn

Tài xế O-H

Còn khả năng xe bác bị hụt xăng.bác có thể tự chỉnh.bác vặn cái vít gió ở bộ chế vào thêm một vòng rưỡi nưa nhé

phuviet91

Tài xế O-H

Cụ vệ sinh chế hòa khí ,và coi xem cái tẩu bugi có sài đc ko .em nghĩ do lâu ngày nó bị trai cứng nên khi rửa xe bị nước vô gây nên hiện tượng lọp lọp sau khi rửa xe .

quangtpbg

Tài xế O-H

Cụ vệ sinh chế hòa khí ,và coi xem cái tẩu bugi có sài đc ko .em nghĩ do lâu ngày nó bị trai cứng nên khi rửa xe bị nước vô gây nên hiện tượng lọp lọp sau khi rửa xe .
Xe em cũng mới chỉ đi được có hơn 1 vạn km nên mọi thứ vẫn còn tốt. Sau khi rửa em cũng không hiểu sao vì cũng khá nhiều xe bị bệnh ấy mà khi tháo xăng ra cũng không có nước. Điện vẫn đánh ổn định bác ạ :22:

sv09c4

Tài xế O-H

Có thể do cuộn dây nữa, bác đo dòng điện của cuộn dây xem có yếu ko

tienkienubqn

Tài xế O-H

E cũng xư lý nhiều e giống của bác.lần sau rửa xe xong bác bảo họ xì khô phần tẩu bugi xong bác đạp khởi động vài lần.tiếp đến bác kéo le gió bật khoá điên đề nổ thử xem nhé.bác mà gần e e làm miễn phí cho bác luôn.bác thử làm thao tác như e nói trên rồi có gì thông báo lên diễn đàn để a e cùng biết nhé

daica1982

Bán Chuyên

Bác dùng nilon bọc kín zắc nguồn từ mâm điện lên,và zắc ic, thay tẩu bugi đi thử xem đừng nhìn mới mà tin tưởng chú ý đọng nưới chỗ zắc cắm nguồn vào bobin sườn cho rửa xe thoải mái ok

quangtpbg

Tài xế O-H

Em làm hết cách của mấy bác rồi nhưng con xe của em nó vẫn thế. Còn cái bệnh cứ tải nặng là xe lại bị giật như hết xăng bác nào chỉ dùm em với :102:

toanprohdbk

Tài xế O-H

Em xin chém gió chút nhé . khi tải nặng(Ne= max) hoặc toàn tải khi đó bướm ga sẽ mở hoàn toàn lúc này hệ thống làm đậm cần cung cấp nhiên liệu để hỗn hợp đậm có namda=0,8-0,9 nếu hệ thống làm đậm không cung cấp đủ lượng nhiên liệu cho tải nặng hoặc toàn tải khi đó dẫn tới động cơ rung giật . vậy bác thử kiểm tra xem cơ cấu dẫn động phun thêm nhiên liệu có bị kênh không nhé .

tienkienubqn

Tài xế O-H

Bác phải nói rõ là rửa xe xong tải nặng bị vậy hay là bình thường xe đi tải nặng cũng bị giật như vậy.bình thường xe khô ráo đi co bị hiện tượng gì không

quangtpbg

Tài xế O-H

Cám ơn các bác đã giúp đỡ. Mấy hôm bận quá em không trả lời các bác được, và em cũng đã mò ra được bệnh của con xe. Khi mới rửa xe xong nổ nó lụp bụp ga lên không thoát là do con bugi nó thay chiếc chân ngắn. Khi em thay con chân dài vào thì hết luôn.
Và con xe cứ mỗi khi tải nặng lại bị giật em khắc phục bằng cách bẻ hơi cong lưỡi gà 1 chút. Và con xe của em đã khỏi bệnh :)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên