Mất trợ lực lái xe vios 2010

bongua90
Bình luận: 12Lượt xem: 5,012

bongua90

Tài xế O-H
Chào các bác! Tình hình là hôm nay em có gặp một em vios 2010 được bác tài xế trình bày là "xe đang đi khi đánh lái vào cua thì bỗng dưng bị mất trợ lực lái, cái này thì thỉnh thoảng mới bị" các bác có cao kiến gì tư vấn giùm em nhé! cảm ơn các bác nhìu.
Chào thân ái, quyết thắng.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Ðề: Mất trợ lực lái xe vios 2010

Vios này dùng trợ lực điện đúng không ạ ?Trước hết là bác kiếm cái máy cắm thử xem EPS có báo lỗi gì không đã.Vẫn chạy bình thường ,thỉnh thoảng mới bị thì có lẽ bị phần điều khiển thôi.

nguyenvanbao

Tài xế O-H

Cụ xem lại cái càu chì EPS xem nó có bị lỏng hay không ah, còn em thấy dòng vios này lái điện khá ổn định lỗi xảy ra phần điều khiển hiếm lắm ah. cụ tháo cầu chì EPS ra vệ sinh lại xem còn bị khong

arasaki

Tài xế O-H

Cụ thử hỏi lại lái xe xem xe có bị đâm đụng gi ko, hoắc có bị ngập nước ko. cao su chụp bụi rách mà bị ngập nước thì dễ bị dính lắm. còn binh thường thi lái dòng này ngon lắm mà.

oto16ahn

Tài xế O-H

Đánh lái mới bị tức là k liên tục bị nặng lái .k phải do cầu chì rồi . Htrc em cũng gặp trên altis 2009 nặng lái do cháy cầu chì làm máy phát k phát lên acqui yếu nó gây htuong nặng . Xe cụ chủ chắc phải ktra phần mô tơ lái điện rồi.

ngotu89

Tài xế O-H

Bac kiem tra he thong cau tri xem co van de gi khong xe co noi den check ko. neu tat ca deu on thi bac hay thao moto tro luc lai ra van de hay bi do thuong la ban co gop hoac moto gan het choi than thoi khong van de j dau.

thanhviet_tv5

Tài xế O-H

Bị mất trợ lực khi đánh lái góc cua bao nhiêu vậy bác, nếu gấp quá motor trợ lực quá tải cũng mất trợ lực.
Mời các bác chém tiếp:69:

nhuminh

Tài xế O-H

Con này trợ lực điện thì phải....bác cắm máy vào mà kiểm tra...........bắt bệnh mò khó lắm bác ah

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên