Hệ thống đánh lửa Toyota Corolla 1987 bị mát điện

P
Bình luận: 19Lượt xem: 3,744

phido2001

Tài xế O-H
Xin chào, như tiêu đề tôi cần anh em tư vấn dùm tình trạng bộ chia điện của toyota corolla 87 (loại IIA) bị mát điện, vỏ không bị nứt, nhưng đưa vít thử điện vào gần khoảng 1 tấc thì có điện, thử trên dây phin cũng vậy. Xin chỉ cách sữa chữa và bảo dưỡng hệ thống đánh lửa IIA, cách cân lửa... (có hình hay clip càng tốt). Chân thành cảm ơn!

nguyenvanbao

Tài xế O-H
Ðề: Hệ thống đánh lửa Toyota Corolla 1987 bị mát điện

Cụ xem khoảng cách ic với vấu cam xem nó có rộng quá không ah? rộng quá làm cho lửa cũng kém. xe này có mấy xung cụ nhỉ, em chưa làm xe này nên cũng không rõ về em nó cho lắm

lehuyvu79

Tài xế O-H

Xin chào, như tiêu đề tôi cần anh em tư vấn dùm tình trạng bộ chia điện của toyota corolla 87 (loại IIA) bị mát điện, vỏ không bị nứt, nhưng đưa vít thử điện vào gần khoảng 1 tấc thì có điện, thử trên dây phin cũng vậy. Xin chỉ cách sữa chữa và bảo dưỡng hệ thống đánh lửa IIA, cách cân lửa... (có hình hay clip càng tốt). Chân thành cảm ơn!

Lửa tới 1 tấc [cao áp 1 tấc] 1tấc =10cm. lửa mạnh đấy, mình chưa thấy lửa cao áp nào phóng xa như thế. Với lại bạn mô tả bệnh không rõ rang nên cũng khó mà tư vấn.Xe nổ như thế nào,nếu bạn là chủ xe thì mang ra thợ kiểm tra nhé

phido2001

Tài xế O-H

đề xe vẫn nổ, nhưng 4-5 lần mới nổ và cảm giác hơi yếu như bị mất công suất.

hung dong anh

Tài xế O-H
. Tiêu đề của cụ thì bảo là mất lửa nhưng ở bên dưới bài thì cụ lại bảo là lửa có một tấc . Tóm lại cụ viết như vậy thì Anh em Oh biết tư vấn cụ sao đây . Nếu cụ không phải là thợ sửa thì tốt nhất là mang tới một gara nào đó để họ kiểm tra cho chứ cụ ko tự làm được đâu

phido2001

Tài xế O-H

Tiêu đề là mát điện chứ không mất lửa, đưa vít thử điện càng gần thì đèn càng sáng, bị giật khi vẫn chưa đụng tay vào delco :37:

hung dong anh

Tài xế O-H

Như vậy là của cụ bị hở Mạch rồi . Cụ nên trình tự kiểm tra từ buzi đến dây cao áp , nắp chia điện ( buzi kém Cộng với dây phin hoặc nắp chia điện bị hở , ẩm ướt là sẽ xẩy ra tình trạng phóng cao áp ra vỏ ) . Vệ sinh sạch sẽ đo kiểm lại dây phin , con quay , nắp chia điện .

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi

Tốt nhất cụ thay cả dàn bui cho e.rồi vệ sinh.kiểm tra các chỗ tiếp xúc

toanprohdbk

Tài xế O-H

E xin chém vài câu . như bác miêu tả bệnh thì xe bác bị hở điện rui . khi đề nhưng phải 4-5 lần mới đề được mà máy nổ thìmáy hơi yếu , bác xem kiểm tra hệ thống đánh lửa của em này đi như kiểm tra dây cao áp , bộ chia điện xem tiếp điểm cần tốt không , kiểm tra bugi xem có đánh lửa tốt không và tia lửa có mạnh không hoặc có thể bác lên thay bugi vì sau một thời gian dài sử dụng lớp cách điện của bugi không còn tốt nữa dần tới hiện tượng hở điện. chúc bác thành công .

alihoang

Tài xế O-H

Chưa sờ vào mà đã cắn rồi cơ àh? con này dữ gớm, em nghe cụ nói vậy thì chỉ biết khuyen cụ thay nắp chia điện (kể cả ko nứt, điện cao áp trên 20000v chứ có phải 12v đâu) và bộ dây cao áp, thay được con quay và bu ji nữa thì càng tốt. cao áp dò ra ngoài là lửa kém máy yếu thì đúng rồi

phido2001

Tài xế O-H

Cảm ơn các bác đã góp ý, sau khi vệ sinh, thổi bụi sơ sơ thì cũng tạm ổn, máy đề nhạy, nổ đều như trước nhưng đưa vít thử điện vào sát delco và dây phin vẫn có lửa (tuy yếu hơn trước), em ko dám sờ thử vào vì sợ bị giật :dl. Bác nào có xe lấy vít thử điện test thử xe các bác dùm em xem như vậy có bình thường không (không dám tháo delco vệ sinh vì không biết cân lửa).

dung_vsvc_auto

Tài xế O-H

Xem ra cụ k phải là thợ rùi. cụ nên đem ra gara đi. đừng nên tự vọc khi chưa có chút căn bản nào như vậy. coi chừng tiền mất tật mang đó cụ ơi.

dung_vsvc_auto

Tài xế O-H

Xem ra cụ k phải là thợ rùi. cụ nên đem ra gara đi. đừng nên tự vọc khi chưa có chút căn bản nào như vậy. coi chừng tiền mất tật mang đó cụ ơi.

do phu nguu

Tài xế O-H

Bác kiểm tra lại mát đenco, nếu mát tốt thì kiểm tra thêm khe hở cảm biến đánh lửa đi, con này khe hở nhỏ lắm 0,2mm.
Nếu lửa tốt mà đề 4 -5 lần mới nổ thì bác xe lại áp nén, lọt khí đường nạp

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên