Cấp cứu gấp các cụ ơi doosan 130w-5 gặp bệnh quái lạ!

maihatsuong
Bình luận: 8Lượt xem: 2,581

maihatsuong

Tài xế O-H
Tình hình là có lão ở bắc giang gọi xuống xem hộ cái máy này không biết tại sao vào arm để bập múc đất mà nó yếu xìu ấy.
Còn di chuyển nữa chứ mắc cái bệnh sáng sớm mới đánh đi làm thỳ chạy khỏe leo dốc cứ phầm phầm nhưng nóng lên thì yếu nhưng mượn thao tác mở gầu thì dốc nào cũng neo được bình thường .
Em đến đo áp thì cần arm không hòa được 2 vế bơm áp đo được 1 vế của arm1 đạt 300kg còn các thao tác áp vẫn đạt như vậy nhưng riêng bucket thì khi vào đạt 300kg còn ra lại lên tận 400kg áp điều khiển đo tại cốc đạt 35kg
Vào arm có tiếng sèo ở ti cần em đã tháo xuống kiểm tra thấy thông phớt đã thay hết hẳn tiếng sèo nhưng áp vẫn chưa hòa được .
Đã hạ ngăn kéo xuống kiểm tra xem còn gì tắc không sau đó rửa dầu sạch sẽ đem lắp lên vẫn vậy
Đo 2 đường tín hiệu mở bơm thấy bất thường ở điều vế arm1 vào tải thì đồng hồ về 0 kg còn vế arm2 thì áp lại dâng cao lên gần 45kg
Có ai gặp bệnh này rồi xin tư vấn cho nhà em cái em xin cảm ơn!:2:

congphong86

Tài xế O-H
Ðề: Cấp cứu gấp các cụ ơi doosan 130w-5 gặp bệnh quái lạ!

Tình hình là có lão ở bắc giang gọi xuống xem hộ cái máy này không biết tại sao vào arm để bập múc đất mà nó yếu xìu ấy.
Còn di chuyển nữa chứ mắc cái bệnh sáng sớm mới đánh đi làm thỳ chạy khỏe leo dốc cứ phầm phầm nhưng nóng lên thì yếu nhưng mượn thao tác mở gầu thì dốc nào cũng neo được bình thường .
Em đến đo áp thì cần arm không hòa được 2 vế bơm áp đo được 1 vế của arm1 đạt 300kg còn các thao tác áp vẫn đạt như vậy nhưng riêng bucket thì khi vào đạt 300kg còn ra lại lên tận 400kg áp điều khiển đo tại cốc đạt 35kg
Vào arm có tiếng sèo ở ti cần em đã tháo xuống kiểm tra thấy thông phớt đã thay hết hẳn tiếng sèo nhưng áp vẫn chưa hòa được .
Đã hạ ngăn kéo xuống kiểm tra xem còn gì tắc không sau đó rửa dầu sạch sẽ đem lắp lên vẫn vậy
Đo 2 đường tín hiệu mở bơm thấy bất thường ở điều vế arm1 vào tải thì đồng hồ về 0 kg còn vế arm2 thì áp lại dâng cao lên gần 45kg
Có ai gặp bệnh này rồi xin tư vấn cho nhà em cái em xin cảm ơn!:2:

Cụ xem lại cái ngăn kéo chứ áp suất không giảm về " MO" khi làm việc là do ngăn kéo,còn vấn đề khác thì xử lý sau cụ à =d>=d>

docsach

Tài xế O-H

ARM gồm arm1(là chính) và arm 2(phụ) ở hai nửa ngăn kéo.như huynh nói thì chỉ có arm1 làm việc thôi.xem cái còn lại mà có áp điều khiển đặt vào đó là oke

levanhailoan

Tài xế O-H

Oke tôi đồng ý với bác sách dong doosan của mấy anh hàn xẻnh này chông nó đơn giản nhưng khi mắc bệnh thì củng khó chịu lắm đó em củng làm dòng xe hàn xảnh này nên củng biết chút ít về dòng này theo như bác nói tình trạng xe củ mình như vậy thì khả năng nhiều nhất là vẫn là ở vị trí ngăn kéo. bác cho em hỏi thêm là xe mình tự nhiên bị như vậy hay mình sửa bộ phận nào rồi mới bị như vậy bác cho em biết thì mới có câu trả lời chính xác cho bác dc nha
chào bác chúc bác sớm hoàn thành nghĩa vụ nha

maihatsuong

Tài xế O-H

Oke tôi đồng ý với bác sách dong doosan của mấy anh hàn xẻnh này chông nó đơn giản nhưng khi mắc bệnh thì củng khó chịu lắm đó em củng làm dòng xe hàn xảnh này nên củng biết chút ít về dòng này theo như bác nói tình trạng xe củ mình như vậy thì khả năng nhiều nhất là vẫn là ở vị trí ngăn kéo. bác cho em hỏi thêm là xe mình tự nhiên bị như vậy hay mình sửa bộ phận nào rồi mới bị như vậy bác cho em biết thì mới có câu trả lời chính xác cho bác dc nha
chào bác chúc bác sớm hoàn thành nghĩa vụ nha

Dạ bẩm cụ máy em ấy bị bệch này cũng lâu rồi tự nhiên chưa sửa còn ai đụng rồi em không rõ cũng như bác công phong nói là ở tại ngăn kéo em say đòn mấy bữa không làm được cái ín hiệu đó mất đi đành bảo chủ máy thay hộp phân phối không biết ở đâu bán tầm 30 chục nhỉ alo cho em theo số dt 0972368653 em xin cảm ơn:(:)((

docsach

Tài xế O-H

Máy đời nào bác ơi.ngăn kéo có cái bìu ưu tiên quay không.hình như nó co 3 cái van điện ở bên dưới bơm cạnh đối trọng thì phải bác xem lai đi

bomva

Tài xế O-H

cụ chủ thớt nên cho xin thêm thông tin là nâng cần có chộn được hai bơm không?
D/C và gầu cùng một vế ngăn kéo.khi D/C kết hợp với thao tác gầu máy chạy khỏe-->ty D/C không cắt được Pi
ra vào tay arm Pi nên 45kg/cm.chính xác hơn là Pi2 --> kiểm tra lại hai check valve của P1&P2 dẫn đến van an toàn tổng
tay đòn không chộn được hai bơm-->kiểm tra Pđk tại cốc và ty suốt arm2
cuối cùng là hạ ngăn kéo xuống đi kiểm tra lại-->hết phim !!!

maihatsuong

Tài xế O-H

cụ chủ thớt nên cho xin thêm thông tin là nâng cần có chộn được hai bơm không?
D/C và gầu cùng một vế ngăn kéo.khi D/C kết hợp với thao tác gầu máy chạy khỏe-->ty D/C không cắt được Pi
ra vào tay arm Pi nên 45kg/cm.chính xác hơn là Pi2 --> kiểm tra lại hai check valve của P1&P2 dẫn đến van an toàn tổng
tay đòn không chộn được hai bơm-->kiểm tra Pđk tại cốc và ty suốt arm2
cuối cùng là hạ ngăn kéo xuống đi kiểm tra lại-->hết phim !!!
Dạ cảm ơn anh vá cái máy này đến giờ em vẫn tìm mua ngăn kéo em thấy một điều như anh nói cái phần di chuyển đó thì em thấy cũng có lý nhưng nâng cần vẫn chộn bơm bình thường và cái đào mỏ vẫn khỏe nhưng em thấy hàng check valve như anh nói thì em thấy thiếu cái của arm 2 em cũng lắp rồi nhưng vẫn không được mong anh cùng mọi người nghiên cứu thêm hộ em với xem còn nguyên do ji nữa! mà có chỗ nào kiểm tra lại ngăn kéo anh chỉ cho em với

maihatsuong

Tài xế O-H

Máy đời nào bác ơi.ngăn kéo có cái bìu ưu tiên quay không.hình như nó co 3 cái van điện ở bên dưới bơm cạnh đối trọng thì phải bác xem lai đi
van điện hòa arm em đấu không qua điện rồi bác ạ mong bác góp ý thêm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên