Hiện tượng động cơ diezen tháo ống nhiên liệu cao áp ra vẫn nổ dc khoảng 1 phút?

uchidahd
Bình luận: 26Lượt xem: 2,610

anhnoi.oto

Tài xế O-H
Ðề: Có cụ nào gặp hiện tượng động cơ diezen tháo dây cao áp ra vẫn nổ dc khoảng 1 phút?

Chắc là bác này nói là đường ống cao áp dẫn dầu, nhưng bác tháo mấy đường ống dầu vậy, động cơ mấy máy, hệ thống diexel gì thế

uchidahd

Tài xế O-H
Ðề: Có cụ nào gặp hiện tượng động cơ diezen tháo dây cao áp ra vẫn nổ dc khoảng 1 phút?

Dây cao ap dầu các cụ a. Đc 1 máy( đầu nổ tq). Nó bi oà ga, em nới dây tyo cao ap ra mà nó vẫn nổ. Tháo vứt hằn dây cao áp di nó vẫn nổ dc khoảng 1phút. Có bác nào có lời giải thích ht này ko?

Check

Tài xế O-H

Dây cao ap dầu các cụ a. Đc 1 máy( đầu nổ tq). Nó bi oà ga, em nới dây tyo cao ap ra mà nó vẫn nổ. Tháo vứt hằn dây cao áp di nó vẫn nổ dc khoảng 1phút. Có bác nào có lời giải thích ht này ko?

Em dự vụ này là dầu nhiên liệu lọt vào dầu động cơ rồi, cụ kiểm tra lại xem nhé.

ninhtinh

Tài xế O-H

Cụ cho nguyên nhân từ lúc em nó chưa khóc (òa ga) cụ đã làm gì em nó ah. :))

thachoems

Tài xế O-H

Nó đang nổ thì cụ nới rồi tháo ty ô cao áp ra à ?

arasaki

Tài xế O-H

Cái này có vẻ hóc búa nhỉ!giống như ma làm hơn là bị lọt dầu như cụ check nói. nó bị 1 lần hay cứ lắp ống cao áp vào ròi nổ tháo ra lại bị vậy. em sợ rằng trong bầu le (bầu lọc gió) có đựng 1 lương nhiên liệu, thậm chí có xăng ở đó (có thể ai đó đổ xăng vào đó để mồi ép nổ từ trước). em chỉ phỏng đoán vậy thoi nhé!

canhoto

Tài xế O-H

Cái này có vẻ hóc búa nhỉ!giống như ma làm hơn là bị lọt dầu như cụ check nói. nó bị 1 lần hay cứ lắp ống cao áp vào ròi nổ tháo ra lại bị vậy. em sợ rằng trong bầu le (bầu lọc gió) có đựng 1 lương nhiên liệu, thậm chí có xăng ở đó (có thể ai đó đổ xăng vào đó để mồi ép nổ từ trước). em chỉ phỏng đoán vậy thoi nhé!

Quan điểm của em giống cụ. Chắc lúc khó nổ cụ chủ thớt mồi dầu vào lọc gió hơi nhiều nên gây ra hiện tượng như vậy, mong cụ chủ thớt xác nhận lại giúp em.

Các Cụ ít va chạm với việc này nên cảm thấy là chuyện lạ chứ thực ra thì chẳng có gì phức tạp cả. Khi động cơ bị oà ga, tốc độ động cơ tăng vọt lên, xéc măng dầu gạt dầu không kịp, do vậy lượng dầu nhớt sục lên buồng đốt là rất lớn, nó đẩy ra cổ xả và còn chứa trong buồng đốt. Khi ngắt tuy ô cao áp, dầu diesel không phun vào buồng đốt nữa nhưng động cơ vẫn nổ tiếp do cháy dầu động cơ còn dư thừa trong buồng đốt và một phần vẫn tiếp tục bị sục lên. Tốc độ động cơ giảm dần rồi mới tắt hẳn.

arasaki

Tài xế O-H

Các Cụ ít va chạm với việc này nên cảm thấy là chuyện lạ chứ thực ra thì chẳng có gì phức tạp cả. Khi động cơ bị oà ga, tốc độ động cơ tăng vọt lên, xéc măng dầu gạt dầu không kịp, do vậy lượng dầu nhớt sục lên buồng đốt là rất lớn, nó đẩy ra cổ xả và còn chứa trong buồng đốt. Khi ngắt tuy ô cao áp, dầu diesel không phun vào buồng đốt nữa nhưng động cơ vẫn nổ tiếp do cháy dầu động cơ còn dư thừa trong buồng đốt và một phần vẫn tiếp tục bị sục lên. Tốc độ động cơ giảm dần rồi mới tắt hẳn.
nghe cụ nói có vẻ hợp lí đấy! nhưng xin cụ làm ơn cho em sáng con mắt ra với: nếu lượng dầu nhớt má xéc măng gạt ko hết nhiều như vậy thì hẳn độn cơ phải ăn nhớt lắm. thế thì máy này đã phải làm hơi chưa? nếu hơi ngon mà vẫn vậy thì có nên bỏ xéc măng dầu của con này đi ko?

nghe cụ nói có vẻ hợp lí đấy! nhưng xin cụ làm ơn cho em sáng con mắt ra với: nếu lượng dầu nhớt má xéc măng gạt ko hết nhiều như vậy thì hẳn độn cơ phải ăn nhớt lắm. thế thì máy này đã phải làm hơi chưa? nếu hơi ngon mà vẫn vậy thì có nên bỏ xéc măng dầu của con này đi ko?

Kính Cụ!
Động cơ mới tinh, loại nào cũng được, Cụ cứ chèn thước răng cho nó vọt tốc là biết ngay ợ!!! Trăm nghe không bằng một thấy mà!!!

chxm

Tài xế O-H

Vấn đề cùng nhau thảo luận học hỏi thôi. không nên thử các cụ ạ. tua động cơ vượt qua mức quy định nguy hiểm lắm, đứt cổ nấm, vỡ luôn máy đó. chuyện đó mụ thủy nói đúng . không có giầy tốt để chạy chớ có thử

docsach

Tài xế O-H

Chết người đấy các cụ ạ.quá tốc mà bánh đà nó văng vỡ ra là >>>> tèo

AutoDalat

Tài xế O-H

Vừa rồi em có làm con Transit quên siết 2 ống cao áp từ bơm (máy số 3,4), quay heo nổ sớm , muộn các kiểu máy vẫn nổ được khoảng 20s, giống y chang hiện tượng bỏ máy. Kiểm tra lại thì quên 2 ống như trên. Từ đó suy ra bỏ 1,2 ống động cơ vẫn nổ nhưng không được bình thường :10:

hathele

Tài xế O-H

Hiện tượng này em cũng gặp nhiều nhưng trên đầu nổ công nông :D cụ Lê Thị Thanh Thủy nói dất đúng hiện tượng đó là do động cơ đốt dầu bôi trơn mà trong dầu bôi trơn có lẫn dầu diezen còn sót lại trong buồng đốt và máy đó trước khi bị vậy chắc chắn trước có bị vù ga

uchidahd

Tài xế O-H

Kính cụ thanh thủy!

Đinh Công Văn

Tài xế O-H

Nhà cháu thấy với những máy I6 hoặc V8 thì bỏ day cao áp 1 hoặc 2 máy thì máy vẫn nổ được bình thường nhưng mỗi tội hơi rung thôi mà

huynguyenmbv

Tài xế O-H

Sẵn đây e muốn hỏi mấy bác, thế với những xe hiện đại họ đánh chết máy để tiết kiệm nhiên liệu thì vấn đề cân bằng giải quyết thế nào ah?. Hơi ngoài chủ đề
kính các bác ah!

Hoàng Nhật

Tài xế O-H

Có cụ nào bít cách xử lý tắt dc máy khi bị oà ga như vậy k chỉ e với. Chứ dợi dến lúc tự nó tắt thì sẽ gây nên hư hỏng nặng thêm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên