MC33290 Ic sử dụng để giao tiếp với đường K-line

fangiacdi
Bình luận: 2Lượt xem: 1,338

fangiacdi

Tài xế O-H
Http://www.google.com.vn/imgres?img...a=X&ei=s7lSUo6yGujxiAfD3oC4BQ&ved=0CEoQ9QEwBg

Em tìm thấy cái này trên guc gồ...........nó còn có con ELM nữa....Con ELM là ic có chức năng convert từ obd sang RS232...kết nối máy tính.....Vấn đề là cần có một cái software để hiện thị các thông số.........Em có sợt ra cái ecu manager trên mạng............nhưng về soft thì em mù tịt.........bác nào giỏi về soft cracknos rồi xào nấu lại thành chương trình việt hóa .Cùng nhau nghiên cứu 1 cái tool thuần việt các bác ơi.............

phanminhnhat

Học việc
Ðề: MC33290 Ic sử dụng để giao tiếp với đường K-line

Http://www.google.com.vn/imgres?img...a=X&ei=s7lSUo6yGujxiAfD3oC4BQ&ved=0CEoQ9QEwBg

Em tìm thấy cái này trên guc gồ...........nó còn có con ELM nữa....Con ELM là ic có chức năng convert từ obd sang RS232...kết nối máy tính.....Vấn đề là cần có một cái software để hiện thị các thông số.........Em có sợt ra cái ecu manager trên mạng............nhưng về soft thì em mù tịt.........bác nào giỏi về soft cracknos rồi xào nấu lại thành chương trình việt hóa .Cùng nhau nghiên cứu 1 cái tool thuần việt các bác ơi.............

Dùng một con vi điều khiển giao tiếp UART để lấy thông số ra hiển thị lcd cũng được đó bác.

fangiacdi

Tài xế O-H
Ðề: MC33290 Ic sử dụng để giao tiếp với đường K-line

Dùng một con vi điều khiển giao tiếp UART để lấy thông số ra hiển thị lcd cũng được đó bác.
chắc nó sẽ ra một loạt các ký tự theo bảng mã ACSII..........vấn ddeefddau đầu là ở đó đó bác phannhatminh....mã lỗi mà rối rắm thì xe không lỗi thì người đọc mã đã tẩu hỏa nhập ma..............em cũng sắp tẩu vì nó rồi đây........hiiiiiiiiiiiiiiii...Mấy cái giao tiếp uart này em còn không có khái niệm là gì.............Bác nào vào khai tâm thức cho em phát

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên