Tư vấn sử dụng Ac-quy cho Dream

tintrung
Bình luận: 19Lượt xem: 7,399

tintrung

Tài xế O-H
Mấy bác giúp e với, chuyện là lúc trước em có mua cái bình ac-quy khô (bảo hành 6 tháng) sử dụng đến tháng thứ 7 thì nó có hiện tượng hết điện và bị phù. Đem ra tiệm thì nó nói do cục sạc có vấn đề. Mặc dù khi mua bình là e mua luôn cục sạc (vài chục ngàn) nhưng vẫn bị phù hoài. Em bị 2 -3 lần rồi ấy.
1. Nay e nhờ các bác tư vấn em với, bây giờ e muốn mua bình mới thì phải làm sao?
2. E định mua bình nước vì e nghĩ nó sẽ không bị phù như bình khô? Không biết có phải vậy hay không?
3. Bình nước có cần cục sạc hay không?
4. Muốn mua cục sạc zin (loại tốt) thì có cách nào và chỗ nào uy tín (không chặt chém lừa đảo) ở TP. HCM không?
5. Khi hết nước thì sẽ châm nước cất vào (đối với bình nước) và sạc nữa phải không mấy bác. Sạc bao lâu, ra tiệm sạc được không?
Xe em ít đi, nhưng một khi đã đi là đi xa, khoảng 20km và 2-3 tháng về quê 1 lần 280km (đi và về)

phamnam89

Tài xế O-H
Ðề: Tư vấn sử dụng Ac-quy cho Dream

Dùng bình nước bất tiện lắm bác ah.cứ dùng bình khô đi.mua bình có tên tuổi tí.còn xạc mấy chục là xạc lô rồi,dùng nhanh hỏng lắm,it nhat cũng phải xài xạc hơn 100k.e không ở TPHCM nên không biết chỗ nào bán.bác thử vào hãng hay vào đại lí phụ tùng hỏi mua xem.hỏi mua hẳn xạc xịn ấy

phamnam89

Tài xế O-H

Còn chuyện bác đi xa thì không sao đâu.nếu đi xa quá thì khi đi đuờng bác sử dụng các thiết bị còi đèn,xj nhan để tieu đỡ điện đi là ổn thôi

tintrung

Tài xế O-H

E sợ khi ra tiệm kêu bán cục zin thì nó lại đưa cục lô thì tiêu. Nên e không biết chỗ nào ở tp bán uy tín không lừa đảo chứ kiểu này 7 tháng thay bình thì khổ nữa. Bác nào bit giúp vơi nha

daica1982

Bán Chuyên

Theo em Bác thi thoảng hay đi đường dài thì nắp bình nước GS 5ah chữ màu đen là tốt nhất ,tránh tình trạng nạp t/g quá dài gây nóng bình bay hơi axit,còn xạc nào cũng dùng đc miễn là nó làm đsung chức năng của nó ,cái này bảo thợ kiểm tra cho bằng ĐH,xem dây mát có ngắn mạch ko nếu bị thì xạc ko xả đc khi no điện

tintrung

Tài xế O-H

Nếu mua bình nước GS (đen) thì có cần mua thêm cục sạc không bác. Cách nào biết đó là sạc zin

vuchiquyet123

Tài xế O-H

Muốn biêt sạc zin hay ko ta lăp acquy vào xe sau đó nổ máy tăng ga và dùng đồng hồ đo v thang DC nếu điện áp giao động từ 13,5v đến 14,5v là xạc zin còn vượt quá là xạc lô hay hỏng bình lắm

tintrung

Tài xế O-H

Mình đã mua cái bình nước GS 12v 6Ah. Sau khi châm axit và sạc thì mình thấy ac-quy yếu quá, bấm nút đề mà đèn N nó yếu xìu
Đến hôm nay là 3-4 ngày sử dụng, mình đề hoặc bật xi-nhan thì đèn N vẫn còn hơi yếu.
Mình có hỏi thằng bạn thì nó nói nên coi lại đường dây điện có bị chập hay không
Mấy bác cho em ý kiến với, có phải đường dây điện hay ko hay là nguyên nhân khác :7:

nightmare.46

Tài xế O-H
dùng bình nước thì có tuổi thọ cao hơn nhưng bất tiện lắm. bình bị phù nhiều khả năng do cục sạc của bạn phát ra điện áp cao hơn quy điịnh. bạn thử đo lại xem sao nhé. chúc bạn may mắn hơn. hehe

kawasaki-monkey

Tài xế O-H

Mình đã mua cái bình nước GS 12v 6Ah. Sau khi châm axit và sạc thì mình thấy ac-quy yếu quá, bấm nút đề mà đèn N nó yếu xìu
Đến hôm nay là 3-4 ngày sử dụng, mình đề hoặc bật xi-nhan thì đèn N vẫn còn hơi yếu.
Mình có hỏi thằng bạn thì nó nói nên coi lại đường dây điện có bị chập hay không
Mấy bác cho em ý kiến với, có phải đường dây điện hay ko hay là nguyên nhân khác :7:
kiểm tra đèn phanh có bị chập công tắc không

NgocTu721

Tài xế O-H
Xe nào thì phu hợp với bình đó chứ các Bác. Trước em có xe wave đời đầu đi thay bình họ lấy bình nước ra thay mình bảo sao ko thay bình khô, họ bảo xe dùng bình nước mới đúng.

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
e nghĩ dùng bình nước hay khô đều được cả. Bình khô thì ưu điểm lớn nhất là không phải bảo dưỡng, còn bình nước nếu bảo dưỡng đúng cách thì thường có tuổi thọ cao hơn.

tintrung

Tài xế O-H
Vâng, e ở HCM ạ. Mấy hôm nay thì cái bình vẫn vậy, lâu lâu đề được. hj
Thôi thì nản quá nên để vậy xài đỡ, khi nào có tiền mua cái xe mới. Xe cũ quá rồi

phamtrikhoa

Tài xế O-H
cục sạc của bác là loại lô rồi, dùng một thời gian là hỏng, đồng nghĩa với việc hỏng acquy là cái chắc. bác thay loại xịn mà đi, tầm 180k thì phải. còn mua ắc quy thì nên mua loại globe thì hơn, trước kia gs dùng đc, nhưng bây giờ thì nên mua sang globe. còn bác mới thay rồi mà ác quy yếu thì chắc chắn do sạc rồi, thay đi là tốt nhất

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên