Huyndai porter2 xin các cụ giúp đỡ

luyen_hybrid
Bình luận: 21Lượt xem: 3,038

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Thưa các cụ, tình hình là em đang vật lộn với em huyndai porter 2 đời 2005 mà chưa ra bệnh. em này là béc điện các cụ ạ , xe vào xưởng em với tình trạng máy đang nổ rồi thỉnh thoảng giật lên 1 cái,máy nổ galangti êm,nhưng cứ ga giữ ga ở 1 vị trí cố định là máy nổ à ơi, (nếu giữ vòng tua ở 1400v/p thì máy cứ lên xuống 1300-1400v/p) em đưa GSCAN vào đọc lỗi thì ra lỗi p0340 camshaft position sensor/ crankshaft position sensor circuit malfunction, em đã thay cảm biến trục cơ xe nổ ngon lành đc 1 ngày rồi lại bị lại hiện tượng như vậy,hôm nay vào xưởng em lấy máy đọc lỗi thì vẫn ra lỗi đó,em thay luôn cả cảm biến cam rồi nhưng hiện tượng đó vẫn còn,em đã vệ sinh lọc dầu thấy rất sạch, kiểm tra dấu cam thấy sai nhưng đã đặt lại,kiểm tra các cực tạo xung dưới bánh đà và trên trục cam còn tốt không sứt mẻ hay bị cong vênh,em đã đo dò dây của 2 cảm biến về ECU thì thấy tốt hết,nhưng nổ lên vẫn có hiện tượng để galangti thì êm mà đạp giữ ga ở 1 vị trí thì máy nổ à ơi, đề phòng trường hợp dây dợ kém em đã đi dây tách rời từ 2 cảm biến về ECU rồi nhưng nổ máy vẫn thế ạ,em cũng bí luôn mong các cụ chém giúp em cái ạ,không lẽ con cảm biến trục cơ em mới thay nó lại tèo nữa hả các cụ,con cảm biến này em đặt hàng theo số vin xe nên đảm bảo đúng hàng ạ,
và còn 1 hiện tượng nữa là từ hôm trước em thay con cảm biến trục cơ vào thì khách có phản ánh lại là máy có hiện tượng đề dai hơn,thỉnh thoảng đề cái đầu tiên không nổ,em đã kiểm tra và có hiện tượng đó, lúc đề không nổ đó chỉ cần nhả chìa khóa về rồi đề lại cái là nổ ngay, em đọc thông số áp suất dầu trên data list lúc đề máy và không nổ đc nó báo về là hơn 600 bar( lúc này chân em hơi đạp nhớm chân ga)
xin các cụ chém nhiệt tình cho nhà em được mở mang đầu óc ạ

duckhoa8693

Tài xế O-H
Ðề: Huyndai porter2 xin các cụ giúp đỡ

Cụ kt lại con cảm biến cơ đi như vậy có nghiã là tín hiêụ cảm biến cơ rât kém và ko ổn định

ninhtinh

Tài xế O-H

Cụ kiển tra ngay xích cam nhé dòng này nhẩy mắt cam như thường đấy.
kiểm tra lại hết dấu nhé . nếu ko :22:eek:k thì em bó tay . có lẽ thay hết đồ mới hehehe.

luyen_hybrid

Tài xế O-H

Hôm trước tháo cam ra em thấy sai mất 1 mắt tưởng ngon rồi ai ngờ đặt lại vẫn thế cụ ạ, rồi em thay con cảm biễn trục cơ vào là thấy ngon,hôm nay em chưa tháo ra xem dấu cam nhưng em ngĩ không bị cụ ạ vì con này tăng cam nó còn tốt,rất im cụ ạ,hôm trước tháo ra em thấy xích rất căng không thấy bị chùng,giờ thỉnh thoảng nổ máy lên ga nó lại ngon như thường cụ ạ,em vừa ra thử lên ga từ từ giữ ga ở 1 vị trí thấy ngon luôn tưởng được rồi nhưng mà ga gấp lên lại thấy giật lúc ga gấp lên là báo lỗi đó luôn,em đang đặt con cảm biến cơ khác về đưa vào thử xem ạ,các cụ chém giúp em xem nó còn bị ở chỗ nào nữa không ạ,

luyen_hybrid

Tài xế O-H

Cụ kiển tra ngay xích cam nhé dòng này nhẩy mắt cam như thường đấy.
kiểm tra lại hết dấu nhé . nếu ko :22:eek:k thì em bó tay . có lẽ thay hết đồ mới hehehe.

=p~=p~=p~ cụ ninhtinh đúng là bên ngân hàng đồ huyndai có khác, nói thay đồ hết ngon thế =p~=p~=p~ em cũng thích như cụ nhưng chưa đc cụ ạ hihi,

luyen_hybrid

Tài xế O-H

Thưa các cụ tình hình chắc em nó tẩu hỏa nhập ma rồi:)):)):)) ,hồi chiều em nó cứ nhõng nhẽo như vậy em mệt quá bỏ đó 1 lát,lát sau quay lại đề nổ lên ga giữ ga tại bất kì chỗ nào cũng ngon luôn,xe nổ galangti và lên ga ngọt ngào nhưng vẫn báo lỗi đó trên máy Gcan (đèn check không nổi) em đặt thêm 1 con cảm biến trục cơ về lắp vào thì vẫn lên ga hay giữ ga ở chỗ nào cũng ngon nhưng vẫn báo lỗi trên máy Gcan(đèn check không sáng),lúc này em lắp luôn 2 con cảm biến cơ và cam cũ của xe vào thì xe nổ vẫn ngon,em cứ để nổ kiểm tra lát sau ra ga lên vài cái xóa lỗi đi thì từ lúc đó máy không báo lỗi nữa nhưng lúc này galangti lại bị à ơi lên xuống 700-800v/p. bây giờ thì lên ga với giữ ga ở 1 mức vẫn ngon không bị à ơi nữa.con này chắc nó hỏng não rùi:)):)):)):)), các cụ vào chém giúp nhà em với

baotohalong62

Tài xế O-H

Bác đã kiểm tra vệ sinh cảm biến lọc dầu nhiên liệu chưa ,theo em bác vệ sinh kĩ phần đó xem sao bác nhé.chúc bác thành công..

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Thưa các cụ, tình hình là em đang vật lộn với em huyndai porter 2 đời 2005 mà chưa ra bệnh. em này là béc điện các cụ ạ , xe vào xưởng em với tình trạng máy đang nổ rồi thỉnh thoảng giật lên 1 cái,máy nổ galangti êm,nhưng cứ ga giữ ga ở 1 vị trí cố định là máy nổ à ơi, (nếu giữ vòng tua ở 1400v/p thì máy cứ lên xuống 1300-1400v/p) em đưa GSCAN vào đọc lỗi thì ra lỗi p0340 camshaft position sensor/ crankshaft position sensor circuit malfunction, em đã thay cảm biến trục cơ xe nổ ngon lành đc 1 ngày rồi lại bị lại hiện tượng như vậy,hôm nay vào xưởng em lấy máy đọc lỗi thì vẫn ra lỗi đó,em thay luôn cả cảm biến cam rồi nhưng hiện tượng đó vẫn còn,em đã vệ sinh lọc dầu thấy rất sạch, kiểm tra dấu cam thấy sai nhưng đã đặt lại,kiểm tra các cực tạo xung dưới bánh đà và trên trục cam còn tốt không sứt mẻ hay bị cong vênh,em đã đo dò dây của 2 cảm biến về ECU thì thấy tốt hết,nhưng nổ lên vẫn có hiện tượng để galangti thì êm mà đạp giữ ga ở 1 vị trí thì máy nổ à ơi, đề phòng trường hợp dây dợ kém em đã đi dây tách rời từ 2 cảm biến về ECU rồi nhưng nổ máy vẫn thế ạ,em cũng bí luôn mong các cụ chém giúp em cái ạ,không lẽ con cảm biến trục cơ em mới thay nó lại tèo nữa hả các cụ,con cảm biến này em đặt hàng theo số vin xe nên đảm bảo đúng hàng ạ,
và còn 1 hiện tượng nữa là từ hôm trước em thay con cảm biến trục cơ vào thì khách có phản ánh lại là máy có hiện tượng đề dai hơn,thỉnh thoảng đề cái đầu tiên không nổ,em đã kiểm tra và có hiện tượng đó, lúc đề không nổ đó chỉ cần nhả chìa khóa về rồi đề lại cái là nổ ngay, em đọc thông số áp suất dầu trên data list lúc đề máy và không nổ đc nó báo về là hơn 600 bar( lúc này chân em hơi đạp nhớm chân ga)
xin các cụ chém nhiệt tình cho nhà em được mở mang đầu óc ạ

Không hiểu , không hiểu xe của cụ (data list nó báo về là hơn 600 bar ) nó là FURL PRESSURE MEASURED
hay là FURL PRESSURE SETPOINT .Cụ thay thử cảm biến RAIL đi nhé .Em thử đoán thế thôi chứ lúc máy không nổ mà như thế là bị cao quá có thể do cảm biến báo sai .
Phải xem chính sác cảm biến nào báo sai thì mới sác định được bệnh .Em viết thế nhưng cụ kiểm tra đi nhé.

luyen_hybrid

Tài xế O-H

Không hiểu , không hiểu xe của cụ (data list nó báo về là hơn 600 bar ) nó là FURL PRESSURE MEASURED
hay là FURL PRESSURE SETPOINT .Cụ thay thử cảm biến RAIL đi nhé .Em thử đoán thế thôi chứ lúc máy không nổ mà như thế là bị cao quá có thể do cảm biến báo sai .
Phải xem chính sác cảm biến nào báo sai thì mới sác định được bệnh .Em viết thế nhưng cụ kiểm tra đi nhé.
lúc nó báo hơn 600 bar đó là em đề dài và có đạp ga cụ ạ,chứ bình thường nó khoảng 300bar thôi ạ

luyen_hybrid

Tài xế O-H

Bác đã kiểm tra vệ sinh cảm biến lọc dầu nhiên liệu chưa ,theo em bác vệ sinh kĩ phần đó xem sao bác nhé.chúc bác thành công..

cụ ơi em chưa hiểu cái cảm biến chỗ lọc dầu nhiên liệu nó đo cái gì ạ,có phải là đo nhiệt độ dầu không hay là nó đo có nước trong dầu để nó báo ạ.còn lọc dầu thì em đã tháo ra kiểm tra rồi,chủ xe cũng mới thay ạ

Hắc Long

Tài xế O-H

Bác thử vệ sinh lại vị trí tiếp mát của các cảm biến cam, cơ..và mát hộp xem sao.

luyen_hybrid

Tài xế O-H

Thưa các cụ tình hình là em đó đã khỏi bệnh được 2 ngày rồi ạ,em cũng kiểm tra hết nước rồi,chỉ còn cái hộp thôi,báo khách nhưng khách không chịu,khách mang xe xuống huyndai long biên thì dưới đó mang hộp ra sửa mất hơn 1 củ, mà trước đó em đã tháo hộp ra kiểm tra 2 lần không thấy có hiện tượng chập cháy hay bong mạch gì,chắc tại em còn non nên chưa phát hiện được ạ =p~=p~,hiện tại xe vận hành 2 ngày rồi không thấy báo lỗi nhưng sáng nay chủ xe nói xe nổ vẫn chưa tròn máy ạ,cảm ơn các cụ thời gian qua đã giúp đỡ em ạ,
em xin đóng thớt tại đây ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên