Tucson mất galangty

congtuxuthanh
Bình luận: 10Lượt xem: 988

congtuxuthanh

Tài xế O-H
Xe bị mất chân ga! ga lên thì bốc nhưng nhả chân ga là chết máy ngay, nhưng ko phải lúc nào cũng bị, thi thoảng nó được nhung mà tắt máy nổ lại là mất, em đã thay hộp, bướm ga mà ko được. xe này bị thổi roăng mặt máy enh em hạ máy làm phần cơ sau đó lắm lên thì bị hiện tượng này, tucson 2011 máy xăng các bác nhé/ mong các cụ tư vấn

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Ðề: Tucson mất galangty

Xe bị mất chân ga! ga lên thì bốc nhưng nhả chân ga là chết máy ngay, nhưng ko phải lúc nào cũng bị, thi thoảng nó được nhung mà tắt máy nổ lại là mất, em đã thay hộp, bướm ga mà ko được. xe này bị thổi roăng mặt máy enh em hạ máy làm phần cơ sau đó lắm lên thì bị hiện tượng này, tucson 2011 máy xăng các bác nhé/ mong các cụ tư vấn
Kiểm tra hệ thống mạch cảm biến chân ga + ht mạch họng ga ,đường hơi chân không

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Mất chân ga mà lại ga lên thấy bốc là sao nhỉ ?nghĩa là cứ buông ga thì chết máy ạ ? Có báo lỗi gì ko nhỉ ?

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Cảm biến chân ga có AP1 VÀ AP2 cái này tín hiệu kém không báo lỗi nó có thể không chết mà chập chờn tín hiệu từ giắc của cảm biến cung như giắc của họng hút .Khi tín hiệu không tốt thì sinh ra hiện tượng mất ga gang ti và đôi khi bị à ơi .

Engine 16

Thợ Phụ !

điều quan quọng nhất bác phải xác định được nguyên nhân do phần cơ máy hay là do điện .không xác định được thì khó xửa lắm . bệnh xảy ra có thể o phần cơ nhiều hơn theo mình nghĩ là như vậy .

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Con này dùng chân ga và bướm ga điện mà. Hiện tượng như này là mất không tải chứ có phải mất chân ga đâu. Cụ đã dùng máy kiểm tra xem nó có lỗi gì không chưa ? Ít nhất cũng phải có thông số chứ.Vào data kiểm tra góc mở bướm ga ,nhiệt độ nước làm mát và cảm biến oxy ạ.

oto16ahn

Tài xế O-H

Cụ chủ đã thay hộp chắc hẳn phải có mã lỗi chứ ạ.cụ cho cái mã lỗi lên để các Cao thủ còn bắt bệnh chứ ạ

tathanhluank55

Tài xế O-H

Em này của cụ em nghĩ khả năng nhiều ở phần cơ. cụ sem kĩ lại phần cơ đi. sem cò nấm doong thế nào, ngu kiến của em là thế

ha_trong_anh_cnoto

Tài xế O-H

Bác xem lại lưả củi chưa??? bác kiểm tra áp xuất buông đốt chưa xem, em nghĩ là buồng đốt không kin nên khi động cơ nóng thì áp xuất đạt nên đc làm việc bình thường thôi khi động cơ nguội lại mất

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên