Komatsu pc150 -3 cần giúp đỡ

dung85
Bình luận: 24Lượt xem: 3,949

dung85

Tài xế O-H
Komatsu pc150-3 làm động tác và chân chạy khá nhanh.nhưng kết hợp nhiều động tác thì lịm máy,xịt khói.nếu làm ít động tác thì làm viêc tam ổn .động tác ra ,vào arm nghe gằn bơm ,có tiếng è kêu to và động cơ phụt khói
áp bơm 2 vế đạt 310 khi ga to và ép động tác
áp bơm khiển em chua có ống nối đồng hồ nên chua đo được
em đã kiem tra lọc và nhớt thũy lực vẫn sạch va đảm bảo .các anh giúp em làm sao chỉnh cho nó chậm lai một tí cũng được nhưng đừng è bơm nghe nó kêu mà nóng hết mặt :9::9::9: cảm ơn các anh nhieu ạ

chxm

Tài xế O-H
Ðề: Komatsu pc150 -3 cần giúp đỡ

Bạn cho thêm thông tin.
khi thử máy cắt xích chéo hai bên có bị lịm không?
mở gầu có lịm không?
găm gầu xuống đất, quay có bị lịm không?
máy thao tác làm việc nhanh không?

dung85

Tài xế O-H

Bạn cho thêm thông tin.
khi thử máy cắt xích chéo hai bên có bị lịm không?
mở gầu có lịm không?
găm gầu xuống đất, quay có bị lịm không?
máy thao tác làm việc nhanh không?
thưa anh là:các động tác và di chuyển có thể gọi là rất nhanh.em gạt đất quay toa không lịm máy.chân xích chuyển hướng cũng tàm tạm. nhưng bơm có tiếng ré kêu to nghe không yên tâm lắm
chiều mai lên đường đi làm rồi có cách gì khắc phục để làm tạm 1 tuần được không ạ .cả nhà giúp em với . :105::105::9::9:

automobiledlk4

Tài xế O-H

Theo em con này bị dơ bạc trong bơm và nòng bị xước nhẹ rồi. Có thời gian bác bổ bơm ra và kiểm tra cục thể, còn xử lý nhanh chóng em nghĩ chỉ còn đường thay bơm. Chúc bác sớm khắc phục vấn đề!

dung85

Tài xế O-H

Theo em con này bị dơ bạc trong bơm và nòng bị xước nhẹ rồi. Có thời gian bác bổ bơm ra và kiểm tra cục thể, còn xử lý nhanh chóng em nghĩ chỉ còn đường thay bơm. Chúc bác sớm khắc phục vấn đề!
em cũng nghi bơm nó có vấn đề .kêu như ong vỡ tổ ấy.em mang nó đi làm tạm lấy tiền về đại tu cho nó.cảm ơn anh đã tư vấn nha. :lx:lx

hoanmy

Tài xế O-H

Thừa lưu lượng rồi cụ.giảm lưu lượng pump chính đi cụ,kiểm tra lại balo,van điện chỉnh đã đúng chưa cụ nhé

dung85

Tài xế O-H

Cảm ơn anh nha.em mang nó đi đào ao rồi .em không biết về bơm nên cứ làm tạm.mà sui quá anh ạ làm chưa được một ngày đã bị hư một bên chân chạy .chắc là bể bi hay vỡ cái gì đấy mà nghe sột soạt,kẹt không quay được.lầy lội mà bi hư chân chay đúng là nhục như con cá nục luôn:(:)(:)dl:dl

truongbaoanh

Tài xế O-H

Cảm ơn anh nha.em mang nó đi đào ao rồi .em không biết về bơm nên cứ làm tạm.mà sui quá anh ạ làm chưa được một ngày đã bị hư một bên chân chạy .chắc là bể bi hay vỡ cái gì đấy mà nghe sột soạt,kẹt không quay được.lầy lội mà bi hư chân chay đúng là nhục như con cá nục luôn:(:)(:)dl:dl
Cụ chủ thớt hạ bơm xuống và mổ em nó ra kiểm tra kỹ đi chứ thế này là khả năng bơm của cụ không ổn rồi nhé.Bơm kêu như vậy chắc em nó đi một vế bơm rồi, cụ kiểm tra xem trong dầu thủy lực có mạt kim loại không?

chxm

Tài xế O-H

Bạn đổi tuy ô bơm cái xem chân bên đó có bị liệt nữa không . nhớ đổi cả hai cái tuy ô nhỏ đó

dung85

Tài xế O-H

Bạn đổi tuy ô bơm cái xem chân bên đó có bị liệt nữa không . nhớ đổi cả hai cái tuy ô nhỏ đó

sáng mai em mới tháo ra kiêm tra được anh ạ .chắc là bị bể bi trong may ơ rồi.mới kéo máy đi làm mà hư hỏng mất khách quá .em cảm ơn anh ạ

dung85

Tài xế O-H

Cụ chủ thớt hạ bơm xuống và mổ em nó ra kiểm tra kỹ đi chứ thế này là khả năng bơm của cụ không ổn rồi nhé.Bơm kêu như vậy chắc em nó đi một vế bơm rồi, cụ kiểm tra xem trong dầu thủy lực có mạt kim loại không?
công việc gấp quá .với lại em chưa đủ trình độ để làm bơm anh ạ chỉ chỉnh bậy bạ thôi hi hi các anh chỉ em vặn con ốc nào em vặn con đó thôi,thật sự là chưa qua một khóa đâò tạo dù là ngắn hạn anh ạ.cảm ơn anh nha.có gì khó khăn mong anh giúp đỡ nha

truongbaoanh

Tài xế O-H

công việc gấp quá .với lại em chưa đủ trình độ để làm bơm anh ạ chỉ chỉnh bậy bạ thôi hi hi các anh chỉ em vặn con ốc nào em vặn con đó thôi,thật sự là chưa qua một khóa đâò tạo dù là ngắn hạn anh ạ.cảm ơn anh nha.có gì khó khăn mong anh giúp đỡ nha
Cụ mà thực sự chưa hiểu rõ về món này thì cũng gay nhỉ. Không thể chỉnh bậy được đâu nhé, vặn lung tung là lành hóa què đấy cụ à.

hoangthanhhp

Tài xế O-H

Máy móc sao rồi bố cháu ơi? Khi vào tải mà bơm kêu e é thì cụ chỉnh giảm lưu lượng của bơm đi, đo xem vế nào thừa thì chỉnh. Mà đang đào ao lại hỏng moay ơ thì....kiếm ăn rồi. Máy đang ở đâu đấy? có cần tôi hỗ trợ không?....=p~:-?:-?:-?:-? 0904.677.028

dung85

Tài xế O-H

Máy móc sao rồi bố cháu ơi? Khi vào tải mà bơm kêu e é thì cụ chỉnh giảm lưu lượng của bơm đi, đo xem vế nào thừa thì chỉnh. Mà đang đào ao lại hỏng moay ơ thì....kiếm ăn rồi. Máy đang ở đâu đấy? có cần tôi hỗ trợ không?....=p~:-?:-?:-?:-? 0904.677.028

cảm ơn anh đã quan tâm,em không thể dừng lại được vì đào đến đâu là xây bờ đến đó .nó bị què một chân .em cứ lết nó đi làm .trông cứ như thương binh hạng 1/4 hihi khoảng ba ngày nua là xong tìm cách cho nó lên chổ khô ráo rồi sữa chữa anh ạ.

dung85

Tài xế O-H

Cụ mà thực sự chưa hiểu rõ về món này thì cũng gay nhỉ. Không thể chỉnh bậy được đâu nhé, vặn lung tung là lành hóa què đấy cụ à.
cảm ơn anh ạ lần trước chỉnh bậy bạ con cobelco rồi may mà thầy giáo BÓI đính chính không là tiêu rồi .cố gắng làm chữa cháy 3 ngày nữa anh ạ

khanh-hn

Tài xế O-H

Áp 310kg thì phải xem có phù hợp với động cơ ko cụ ạ <theo em là nên để khoảng 280->300kg là đc rồi, đi đào ao thì cần gì khỏe quá nhỉ.... muốn giảm bớt lưu lượng cho nó chậm bớt đi cụ chỉ việc lấy cà lê 13, tô vít 2 cạnh. nhìn trên balo có con ốc chỉnh to 30, thì cụ chỉnh con đối diện với nó đều cả 2 bên pump, vặn vào 1/2 ->1 vòng là đc thôi:lx

dung85

Tài xế O-H

anh à hôm nay hai hôm nay em gặm cái may ơ .em nó bị hết nhớt hị hư 3 ổ bi .loay hoay mãi mới lắp vào được.máy này em đang thuê nên chưa thể sữa bơm được anh ạ.cái may ơ nó bị lõng lưng ka bi cầm tay cũng có thể rút ra được không biết nó có hành em nữa không

hoangthanhhp

Tài xế O-H

Hết dầu thì toi bi là đương nhiên rồi. May mà chưa đi bộ bánh răng hành tinh là tốt rồi. Nếu xoay nỏng ca bi thì bác nên mang đi gia công đi,lắp vào không chạy được nâu đâu. Mà 02 vòng bi to{bi moay ơ}và phớt mặt trà có hỏng không?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên