Máy tự chết đề cũng hết

A
Bình luận: 9Lượt xem: 1,037

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.
Ðề: Máy tự chết đề cũng hết

E ko hiểu rõ về bên Máy Công Trình, nhưng xin đưa ra ý kiến nho nhỏ, để cụ tham khảo ạ!
- Trước hết cụ kiểm tra xem ắc quy còn điện hay ko. Nếu ko còn điện cụ hãy sạc ắc quy.
- Sau đó đề thử, nếu máy nổ thỳ hãy kiểm tra hoạt động của máy phát điện cụ nhé !

lovemachine

Tài xế O-H

Hiện tượng của bác lặp lại thường xuyên hay đây là lần đầu vậy? Máy yếu và đề không quay tý nào là hai vấn đề khác nhau. Còn nếu đề có nhúc nhích mà máy không quay thì một là bó máy hai là hệ thống đề hỏng(ắc quy yếu, hỏng củ đề )

tranbi

Tài xế O-H

Máy yếu dần có thể là do nhiên liệu rồi.nhưng đề không quay thì kiểm tra đề đi.nếu vẫn không xong thì bác la lên để ae biết mà tư vấn tiếp! bác quay máy bằng tay thử chưa?
nếu quay bằng tay không được thì khá nguy đấy!

hoangthanhhp

Tài xế O-H

Trước tiên cụ kiểm tra xem củ đề có hoạt động không? có điện xuống củ đề không?
Tiếp theo là kiểm tra xem điên ắc quy có khỏe không? Kiểm tra hết các mục trên xong rồi{tất cả đều tốt} ta quay ra kiểm tra động cơ. Có thể gọi thợ vào kiểm tra, Hoặc muốn tự làm thì cụ cho thêm thông tin AE sẽ hướng dẫn tiếp...:cp:cp

thachoems

Tài xế O-H

Máy yếu dần chắc do hệ thống nhiên liệu cung cấp không đủ . nhưng đề lại máy đề không quay thì bác xem lại ắc quy trước rồi kiểm tra lại đề đi

cuzin37

Tài xế O-H

Con komatsu 50-2e nhà em vừa sáng ra đi quốc được 2 tiếng đồng hồ tự nhiên các thao tác cứ yếu dần và rồi động cơ chết em đề lại thì máy đề không quay được. Mong các bác chỉ giáo để em xử lý, thanks[/QUem chắc chắn là ko phải hư đề va ăc quy , vì lúc máy đang làm việc hư hỏng nhung cai ấy vẫn làm việc được , trừ khi may chưa hoạt động, theo em thì bac kiểm tra lại hệ thống cung cấp nhiên liệu , như là bơm cao áp, kim phun, và bác kiểm tra lại máy phatf điện thử

automobiledlk4

Tài xế O-H

Cảm ơn các bác đã góp ý tư vấn, con máy nhà em té ra là bị mòn chổi than máy phát, em thay chổi mới máy lại hoạt động bình thường rồi, thanks các bác nhiều!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên