Chìa khóa khởi động kia cerato

danht
Bình luận: 25Lượt xem: 8,878

danht

Tài xế O-H
Tinh hình là hum qua e có làm 1 con kia cerato nó có hiện tượng như sau, nếu cầm chìa khóa trên người vào xe khởi động động cơ thì chưa nhấn stat nó hiện cái đèn có oto và chìa khóa cứ nhấp nháy, trên bảng táp lô hiện dòng chữ KEY IS NOT DELETED, khj nhấn nút stat thì nó lại hiện chữ installation key, và ko khởi động dc, nhưng khj cho chìa khóa vào cái hốc để chìa trên xe thì lại nổ bình thường, khách nói nếu tháo cọc bình ắc quy để qua đêm thì hum sau lại bt, nhưng chỉ đc 1 lúc là hiện tượng trên lại sảy ra. e đã tham khảo ý kiến của bác kia_sever, đã thay pin của chìa khóa nhưng cũng ko dc, điều khiển khóa cửa vẫn bt, cắm máy chuẩn đoán vào ko hiện lỗi. đã gọi thợ khóa đến họ đã dò sóng vẫn bình thường, hjx, chủ xe đang vội nên e cũng chưa làm dc j, hẹn hum khác quay lại. bác nào đã sử lý bệnh này cho e tham khảo với. thanh các bác.

vantrung178

Tài xế O-H
Ðề: Chìa khóa khởi động kia cerato

Em nghĩ hệ thống không nhận được tín hiệu của chìa khóa nên vậy.cụ kt cái antenna.em không có kinh nghiệm về hệ thốngnày ngồi hống các cụ ạ.không biết anten con này có đổi được cho nhau không cụ thử đổi thử xem sao.

auto22

Tài xế O-H

Cái này bác kiểm tra pin mà còn, các ăng ten không bị hỏng , thì chắc chắn là bin hộp SMK rồi bác ạ. không biết xe này còn 1 chìa hay 2 chìa bác nhỉ. nếu kiểm tra pin ăng ten không sao mà cả 2 chìa đều không được thì bác cho thay hộp SMK đi cho học lại chìa ok.

thinhpto

Tài xế O-H

E nghĩ do hộp smk thôi, chứ khóa mà vẫn khiển cửa được thì e nghĩ vẫn ok

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Thay pin mà không được thì bác dùng Gscan test Antena của nó đi.Nếu test lỗi thì một là do antena hỏng ,hoặc hỏng hộp SMK.Test tất cả Antena đều lỗi thì do SMK rồi.Những điều trên em chỉ đảm bảo khi bác đã kiểm tra nguồn + mass hộp SMK ngon lành hết nhé.

danht

Tài xế O-H

Mình dung camenVG scan, nó vào dc smakey nhug ko ra lỗi, chắc cái máy này ko vào đươc antena, còn ve nguồn và mass hop SMK, mình ngĩ vẫn bt. vì điều khiển khóa cửa và khởi động vẫn rât ngon, chi mỗi la phai để chìa trong hốc thjf mới nổ đc.hjx. chưa thấy chủ xe quay lai để sử lý. có j e se thông báo sau.

windy

Tài xế O-H

Tinh hình là hum qua e có làm 1 con kia cerato nó có hiện tượng như sau, nếu cầm chìa khóa trên người vào xe khởi động động cơ thì chưa nhấn stat nó hiện cái đèn có oto và chìa khóa cứ nhấp nháy, trên bảng táp lô hiện dòng chữ KEY IS NOT DELETED, khj nhấn nút stat thì nó lại hiện chữ installation key, và ko khởi động dc, nhưng khj cho chìa khóa vào cái hốc để chìa trên xe thì lại nổ bình thường, khách nói nếu tháo cọc bình ắc quy để qua đêm thì hum sau lại bt, nhưng chỉ đc 1 lúc là hiện tượng trên lại sảy ra. e đã tham khảo ý kiến của bác kia_sever, đã thay pin của chìa khóa nhưng cũng ko dc, điều khiển khóa cửa vẫn bt, cắm máy chuẩn đoán vào ko hiện lỗi. đã gọi thợ khóa đến họ đã dò sóng vẫn bình thường, hjx, chủ xe đang vội nên e cũng chưa làm dc j, hẹn hum khác quay lại. bác nào đã sử lý bệnh này cho e tham khảo với. thanh các bác.

Ồ cái bệnh này em làm qua rồi. cho em hỏi xe ấy có mấy cái chìa khóa? nếu là 2 thì có giống nhau không? hay một cái đc một cái không đc?

non-stop

Tài xế O-H

Điều khiển khóa cửa bình thường thì không chết hộp SMK đâu. khi ấn nút Start đèn có nháy không? nháy màu gì?
Xe nhập hay xe trường hải. Hốc cắm chìa gần đùi gối phải hay trong cốp đựng đồ?

danht

Tài xế O-H

Điều khiển khóa cửa bình thường thì không chết hộp SMK đâu. khi ấn nút Start đèn có nháy không? nháy màu gì?
Xe nhập hay xe trường hải. Hốc cắm chìa gần đùi gối phải hay trong cốp đựng đồ?
khj ko để chìa khóa trong hốc thì trên tap lo nháy đèn yêu cầu đưa chìa khóa vào hốc, hốc của nó nằm ở cốp đựng đồ chỗ phanh tay đấy bác àh?

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Mình dung camenVG scan, nó vào dc smakey nhug ko ra lỗi, chắc cái máy này ko vào đươc antena, còn ve nguồn và mass hop SMK, mình ngĩ vẫn bt. vì điều khiển khóa cửa và khởi động vẫn rât ngon, chi mỗi la phai để chìa trong hốc thjf mới nổ đc.hjx. chưa thấy chủ xe quay lai để sử lý. có j e se thông báo sau.

Làm kỹ thuật mà lại tin vào những thứ NGHĨ LÀ ạ? em thì nghĩ là nên bám sát vào lý thuyết để kiểm tra ạ.Cụ Nonstop ,em vừa làm một con Mor2012 hiện tương y hệt như thế này phải thay hộp SMK ạ.

danht

Tài xế O-H

Làm kỹ thuật mà lại tin vào những thứ NGHĨ LÀ ạ? em thì nghĩ là nên bám sát vào lý thuyết để kiểm tra ạ.Cụ Nonstop ,em vừa làm một con Mor2012 hiện tương y hệt như thế này phải thay hộp SMK ạ.

bác kia_service àh, hum nay hơi tiếc con kia K5. chủ xe lại đòi kéo về hãng làm, không có hum nay e lại được mở mang đầu óc 1 chút.hjxxx. cái cảnh không có tài liệu tham khảo, chỉ mò mẫn thật là vất. e cám ơn bác nhé. bữa nào có việc xuống HN e mời bác nhậu bữa.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

bác kia_service àh, hum nay hơi tiếc con kia K5. chủ xe lại đòi kéo về hãng làm, không có hum nay e lại được mở mang đầu óc 1 chút.hjxxx. cái cảnh không có tài liệu tham khảo, chỉ mò mẫn thật là vất. e cám ơn bác nhé. bữa nào có việc xuống HN e mời bác nhậu bữa.

Ơ ,thế người gọi hỏi con K5 cũng là bác ạ :D.Đã giúp gì được bác đâu.Chắc gì hãng đã ăn được.Hãng có thể là kẻ khổng lồ ,chứ ko phải thần thánh đâu.Em đang có con K5 nội địa mất mấy chức năng khi tháo ACCU.Chạy mấy chi nhánh to nhất miền Bắc này có chỗ nào làm được đâu.Theo em ,bác nên xin số chủ xe :9::9::9:

non-stop

Tài xế O-H

khj ko để chìa khóa trong hốc thì trên tap lo nháy đèn yêu cầu đưa chìa khóa vào hốc, hốc của nó nằm ở cốp đựng đồ chỗ phanh tay đấy bác àh?
Ý mình hỏi là nháy đèn trên cái nút start/Stop cơ. cái đèn nhỏ trên nút bấm ấy,
vì khi cắm chìa khóa xe vẫn nổ + vẫn điều khiển lock/unlock được thì mình khẳng định không phải SMK
Nếu như bạn gặp lại xe đó thì hãy thay cho mình cái ổ cắm chìa khóa mới thử xem, xe nay ở vùng nào vậy? mình cũng mới cứu hộ một xe biển 88A. nếu thay ổ cắm khác mà nổ mình sẽ giải thích nguyên nhân.
để ý cái đèn trên nút start/stop xem nó nhày màu xanh hay mầu vàng nữa nhé

kiatuan

Tài xế O-H

Bệnh này chỉ bị ở xe nhập thôi các bác ạ
2chia van nvay thi chi con lai hop va mang can thoi

non-stop

Tài xế O-H

Bệnh này chỉ bị ở xe nhập thôi các bác ạ
2chia van nvay thi chi con lai hop va mang can thoi
Bác đang hiểu là bệnh nào mà chỉ có ở xe nhập thôi?
"2chia van nvay thi chi con lai hop va mang can thoi "
Khi căm chìa vào ổ khóa thì cái gì xác nhận chìa để cho phép nố và mở khóa cổ ? chính là thằng SMK
Nếu đổ cho thằng Antena thì không khi nào nó chết được 6 cái ? hiện tượng tất cả các Antena mất tắc dụng thì 99% là do thằng ổ cắm chìa khóa.

danht

Tài xế O-H

Ý mình hỏi là nháy đèn trên cái nút start/Stop cơ. cái đèn nhỏ trên nút bấm ấy,
vì khi cắm chìa khóa xe vẫn nổ + vẫn điều khiển lock/unlock được thì mình khẳng định không phải SMK
Nếu như bạn gặp lại xe đó thì hãy thay cho mình cái ổ cắm chìa khóa mới thử xem, xe nay ở vùng nào vậy? mình cũng mới cứu hộ một xe biển 88A. nếu thay ổ cắm khác mà nổ mình sẽ giải thích nguyên nhân.
để ý cái đèn trên nút start/stop xem nó nhày màu xanh hay mầu vàng nữa nhé
bác cho e số điện thoại dc ko? có j e liên lạc trao đổi sẽ dễ hơn, thank bac.

non-stop

Tài xế O-H

Bác Non-stop ,nếu antena không sao ,mà SMK không phân tích được tín hiệu antena đưa về thì sao ?
mình nghĩ là không khởi động được động cơ thôi, BDM cũng không nhận được lệnh cấp nguồn cho các hệ thống nữa..
Cụ danht số điện thoại cầm tay của em là : 0978.477.025
Rất vui lòng được trao đổi cùng anh em

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên