Giảm áp suất dầu động cơ xe HOWO 371, sau khi thay TUBO?

cuong691985
Bình luận: 5Lượt xem: 3,777

cuong691985

Tài xế O-H
Em có con HOWO, 2 ngày trước em có thay cho nó cái TUBO mới. Em có đọc trên mạng là thay TUBO nên dùng diezzel sục rửa sạch dầu đông cơ cũ để tăng tuổi thọ cho TUBO, em có làm theo hướng dẫn, nhưng đến hôm nay ( chạy được 2 ngày ) áp suất dầu động cơ của nó bị giảm ( máy vẫn khỏe ). Các thầy chỉ giáo cho em mấy chiêu!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Ðề: Giảm áp suất dầu động cơ xe HOWO 371, sau khi thay TUBO?

Bị giảm là thế nào, phải cụ thể chứ bác: Giảm so với lúc mới thay turbo; so với trước lúc thay turbo hay là bị quá thấp?? Như thế thì bà con mới mần được

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Giảm so với trước lúc thay TUBO mới cu "Cai banh xe" ah.

bác do bằng dồng hồ cơ chưa?
Theo tôi dự doán khi sục bằng dầu diezen sau khi xả ra thì k hết dc nó còn sót lại trong các dường dầu bôi trơn, trong thương hàn, và cả lọc dầu máy nữa
khi dổ dầu máy vào dầu diezen còn sót lại nên dã làm loãng dầu máy nên giảm a/s
cái này bác nên thay dầu máy là ok

tathanhluank55

Tài xế O-H
Ðề: Giảm áp suất dầu động cơ xe HOWO 371, sau khi thay TUBO?

áp dầu báo lỗi trên táp lô à bác đâu mà bác kiểm tra áp dầu thế :))/ dầu máy chắc vẫn đủ nhỉ?lọc dầu thì chắc thay mới rồi nhỉ.
nếu động cơ hoạt động vẫn bình thường(ý em là các trường hợp lột bạc biên và balyê):D thì bác xả dầu. thay dầu máy mới đi là được thôi. nếu mà áp dầu vẫn không thay đổi thì bác tháo cacte ra kiểm tra bơm nhớt nhé.sem bi giảm áp dầu ở bơm nhớt có vấn đề gì không?. ngu kiến của e là thế , chúc bác thành công.:D

Len_Nguyen1

Tài xế O-H
Em có con HOWO, 2 ngày trước em có thay cho nó cái TUBO mới. Em có đọc trên mạng là thay TUBO nên dùng diezzel sục rửa sạch dầu đông cơ cũ để tăng tuổi thọ cho TUBO, em có làm theo hướng dẫn, nhưng đến hôm nay ( chạy được 2 ngày ) áp suất dầu động cơ của nó bị giảm ( máy vẫn khỏe ). Các thầy chỉ giáo cho em mấy chiêu!

Theo e thấy tubro chỉ cần thany bạc là được mà bác. hay tại tubro bác cánh bị mòn quá rùi ah bác?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên