Xe SH galati cao khi máy nguội

A
Bình luận: 4Lượt xem: 1,020

aminhky5

Tài xế O-H
Ðề: Xe SH galati cao khi máy nguội

Xe nào cũng vậy hả cụ dungtrinh407 vậy là không sao mình cũng yên tâm rồi, vậy mà mình cứ tưởng ECT sắp bị hỏng rồi.

trang...com...vn

Tài xế O-H

Xe nào cũng vậy hả cụ dungtrinh407 vậy là không sao mình cũng yên tâm rồi, vậy mà mình cứ tưởng ECT sắp bị hỏng rồi.[/QUO
vì khi nguội máy độ nhớt đặc hơn lực cản ma sát lớn hơn nên garenty lớn để bơm nhớt nên mạnh hơn tránh mài mòn chi tiết máy.và khi nguội máy ko phát huy dc hết công suất nên garenty lớn để tăng nhiệt độ máy(quá trình làm ấm động cơ)đủ nhiệt độ ổn định

dungtrinh407

Tài xế O-H

Xe nào cũng vậy hả cụ dungtrinh407 vậy là không sao mình cũng yên tâm rồi, vậy mà mình cứ tưởng ECT sắp bị hỏng rồi.[/QUO
vì khi nguội máy độ nhớt đặc hơn lực cản ma sát lớn hơn nên garenty lớn để bơm nhớt nên mạnh hơn tránh mài mòn chi tiết máy.và khi nguội máy ko phát huy dc hết công suất nên garenty lớn để tăng nhiệt độ máy(quá trình làm ấm động cơ)đủ nhiệt độ ổn định

Khi mới khởi động, nước làm mát lạnh, ECT có điện trở báo về ECU tầm 2400 ôm, ECU điều khiển mở mô tơ bước của bộ van IACV (van tốc độ cầm chừng) to hơn, gió vào nhiều hơn tốc độ vòng tua lớn hơn. Khi nước mát nóng điện trở báo về tầm 1000 ôm thì nó sẽ đóng gió vào nhỏ hơn và kết thúc quá trình làm ấm động cơ. và galanty ổn định ở khoảng 1700v/p.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên