Xe em có chuột dạo chơi vào buổi tối

D
Bình luận: 6Lượt xem: 830

Designoto

Tài xế O-H
Chào!

Các bác ơi. Con Aygo nhà mình mới đây tự nhiên chuột nó chuôi vào gầm máy dạo chơi mỗi tối. Làm sao đuổi đây các bác ạ.

Xe mình hôm qua ra Gara kiểm tra, thợ lái đánh de luôi lên dốc gara tắt máy hoài nó bảo xe yếu (xe 0,9cm3) mình bảo kiểm tra luôn đi. Vì mình đi thấy bình thường. Nó bảo máy có khói trắng. Thay xupat....cũng có khi làm luôn máy cho Ok. Mình thấy Cũng quái xe còn mới mà 2008:22:. Xe này gấu nhà mình đi. Lâu lâu mình mới bảo dưỡng thôi...mà mình thấy chạy bình thường nên nhờ các bác tư vấn giúp. Mình không am hiểu lắm về xe oto. Cám ơn các bác nhé.

oto16ahn

Tài xế O-H
Keke ! Chuột nó gặm dây điện của cụ roi.cụ xem có nổi đèn check j k .cắm máy vào xem phần điện điều khiển động cơ đang vấn đề chỗ nào đe còn có phương án xử lý luôn cụ ạ

hai19122000

Tài xế O-H
Cụ phải làm cho mất mùi chuột đó ko thôi nó lại vào nữa, xe này 3 máy nên yếu là phải rồi, cụ đi thấy bình thường là ok. Hành tuần cụ nên đánh 1 vòng đi , lâu ngày ko đi là thêm nhiều bệnh đó.

Designoto

Tài xế O-H
Keke ! Chuột nó gặm dây điện của cụ roi.cụ xem có nổi đèn check j k .cắm máy vào xem phần điện điều khiển động cơ đang vấn đề chỗ nào đe còn có phương án xử lý luôn cụ ạ
Ok. Xe vẫn chạy bình thường..Chỉ có điều mở nắp capo thấy hôi quá..khà khà, Mình đã cho rữa máy. Mình đã mua long não vè bỏ .. Cám ơn các bác nhé

Designoto

Tài xế O-H
Cụ phải làm cho mất mùi chuột đó ko thôi nó lại vào nữa, xe này 3 máy nên yếu là phải rồi, cụ đi thấy bình thường là ok. Hành tuần cụ nên đánh 1 vòng đi , lâu ngày ko đi là thêm nhiều bệnh đó.
Xe này bà xã đi làm hàng ngày. Vẫn Ok. Chắc gara nó xử thế thôi. Cám ơn các bác nhiều

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên