Về xúc lật Hitachi LX70-2

Diabay
Bình luận: 25Lượt xem: 7,143

Diabay

Tài xế O-H
Mình chưa từng chạm loại này, lại chưa có shop manual, nên rất khó khăn. Cụ nào có xin được trợ giúp.
Hiện nay nó bị hỏng cụm điều khiển di chuyển (tiến lùi, nhanh chậm, có cần gạt và núm xoay). Cụ nào đã chạm xin cho ít kinh nghiệm.
Cụ nào có xin nhượng lại 1 cụm, hoặc mách giúp nguồn hàng.

Xin chân thành cảm ơn.
Đức, Hà nội: 0986274748

Mr.Pono

Pờ Nờ
Mình chưa từng chạm loại này, lại chưa có shop manual, nên rất khó khăn. Cụ nào có xin được trợ giúp.
Hiện nay nó bị hỏng cụm điều khiển di chuyển (tiến lùi, nhanh chậm, có cần gạt và núm xoay). Cụ nào đã chạm xin cho ít kinh nghiệm.
Cụ nào có xin nhượng lại 1 cụm, hoặc mách giúp nguồn hàng.

Xin chân thành cảm ơn.
Đức, Hà nội: 0986274748
Cụ xem qua cái này xem, có giúp gì được không.

Part LX110-7:
http://data.oto-hui.com/rfamwl65ahiq.html

Diabay

Tài xế O-H
Mình đã xem mấy loại đó, nhưng không có cái nào có nói về bộ phận này.
Mình đã đo và xác định được tác động của các vị trí tay điều khiển, nhưng chưa chắc chắn lắm.
Không thể khôi phục được cụm đó, nên đang tìm mua, hoặc lại phải "cải lùi" thay thế cụm đó vậy.

Cảm ơn PN.

Mr.Pono

Pờ Nờ
Mình đã xem mấy loại đó, nhưng không có cái nào có nói về bộ phận này.
Mình đã đo và xác định được tác động của các vị trí tay điều khiển, nhưng chưa chắc chắn lắm.
Không thể khôi phục được cụm đó, nên đang tìm mua, hoặc lại phải "cải lùi" thay thế cụm đó vậy.

Cảm ơn PN.
Trong tài liệu đó nó có cái này:

Vậy cụ nghiên cứu thêm cái mạch dầu nó chạy ra từ các van điện đến các bộ ly hợp dầu là Oke ngay, hoàn toàn có thể sửa được. Ko có shop sẽ mất nhiều thời gian thôi. Sau đó "chế" cái mạch điện cho các em van của nó nữa là ngon lành.

Không biết LX70 có như 110 post ở trên ko nhỉ ?

Diabay

Tài xế O-H
Báo cáo các cụ, nó đây ạ:
Đó là hộp chứa mên điện tử, phía trên có 2 con chạy có nam châm mà tay gạt điều khiển sẽ dịch chuyển vị trí. Bộ phận cảm ứng từ dưới 2 con chạy sẽ đóng mở các mạch điện kép:

Diabay

Tài xế O-H
gã đã chế xong con tay của lx80-2 hôm tới sẽ chạy qua giúp cụ

Cụ thật tuyệt vời. Cảm ơn cụ nhiều.
Ý tưởng thay bộ tay điều khiển đèn oto của cụ tôi thấy rất thực tế khả thi, nếu không phục hồi được cụm này thì đó là biện pháp hay nhất.
Hiện nay chủ máy muốn phục hồi nguyên bản, nên tôi đang tìm mua hoặc phục hồi nếu có linh kiện.
Như ảnh trên, cụ có thể cho biết các đầu dây đó dẫn đến đâu và hoạt động điện như thế nào cụ giúp tôi nhé.

Một lần nữa cảm ơn cụ. Thân.

Diabay

Tài xế O-H
Sơ bộ tôi đã xác định các dây như thế này, các cụ kiểm tra hộ đã đúng chưa nhé:
- Trắng sọc đỏ: nguồn DC24v
- Trắng: Mát
- Vàng: về hộp để báo Mo, tắt còi, cho phép hoạt động.
- Xanh lơ: Tiến
- Xanh lam: Lùi
- Đỏ: Nhanh.
Còn các dây đó đi về đâu, không có sơ đồ mà tôi chưa lần dò nên chưa biết.

thaoha

Moderator
Báo cáo các cụ, nó đây ạ:
Đó là hộp chứa mên điện tử, phía trên có 2 con chạy có nam châm mà tay gạt điều khiển sẽ dịch chuyển vị trí. Bộ phận cảm ứng từ dưới 2 con chạy sẽ đóng mở các mạch điện kép:

Ít khi chết cái này lắm thưa cụ trừ khi bị hỏng tay gạt.trong cụm này có tất thảy 4con đèn D nó nhận tín hiệu quét qua tay gạt.cụ khôi phục lại tay gạt là đc. cụ lên tề lỗ mua tay gạt của 60ZV hoặc 80ZA lắp vào là đc

Diabay

Tài xế O-H
Ít khi chết cái này lắm thưa cụ trừ khi bị hỏng tay gạt.trong cụm này có tất thảy 4con đèn D nó nhận tín hiệu quét qua tay gạt.cụ khôi phục lại tay gạt là đc. cụ lên tề lỗ mua tay gạt của 60ZV hoặc 80ZA lắp vào là đc

OK cụ. Tui cũng thích hướng này.
Nếu cụ có tài liệu về loại máy này thì viện trợ cho tui với nhé.

Cảm ơn cụ nhiều. Thân.

Diabay

Tài xế O-H

Cụm này tui đã đo và xác định được là bị đứt 1 mạch và chập 1 mạch. Chú lái máy kể lại chú đó đã tự lần mò, thử quệt các dây vào nhau. He.....he........

Thân.

Mr.Pono

Pờ Nờ
Cụm này tui đã đo và xác định được là bị đứt 1 mạch và chập 1 mạch. Chú lái máy kể lại chú đó đã tự lần mò, thử quệt các dây vào nhau. He.....he........

Thân.
Hehehe. Giặc lái là thế đấy cụ ạ. Gặp mấy pha này nhà cháu chế xong, báo chủ xe là "Nguyên bản-nhưng cải tiến xịn hơn rồi" cho dễ đếm tiền.

Hihi. Cụ thaoha không quăng cho bà con cái "Sóp" LX nhỉ. Thèm thuồng rồi. Hi

Diabay

Tài xế O-H

Cụ có địa chỉ hoặc số ĐT nhà nào thường có đồ điện xúc ở Tề lỗ không ?
Giá nó khoảng bao nhiêu hả cụ ?

thaoha

Moderator
Hehehe. Giặc lái là thế đấy cụ ạ. Gặp mấy pha này nhà cháu chế xong, báo chủ xe là "Nguyên bản-nhưng cải tiến xịn hơn rồi" cho dễ đếm tiền.

Hihi. Cụ thaoha không quăng cho bà con cái "Sóp" LX nhỉ. Thèm thuồng rồi. Hi
Hiện tui ko có mặt tại xưởng nên ko mần ăn chi đc cụ pờ nờ ơi

Diabay

Tài xế O-H
Cụ thật tuyệt vời. Cảm ơn cụ nhiều.
Ý tưởng thay bộ tay điều khiển đèn oto của cụ tôi thấy rất thực tế khả thi, nếu không phục hồi được cụm này thì đó là biện pháp hay nhất.
Hiện nay chủ máy muốn phục hồi nguyên bản, nên tôi đang tìm mua hoặc phục hồi nếu có linh kiện.
Như ảnh trên, cụ có thể cho biết các đầu dây đó dẫn đến đâu và hoạt động điện như thế nào cụ giúp tôi nhé.

Một lần nữa cảm ơn cụ. Thân.

Lại tiếp chuyện với cụ Giẻ:
Sau khi moi mên đkh đó ra, tui thấy ngay ý tưởng của cụ đã là hiện thực: hoàn toàn có thể thay thế dùng tay gạt cơ như cụ đã nói.

Thân

vietanh1602

Tài xế O-H
tôi cũng đang gặp rắc rối với em nay, bệnh là cứ nổ máy lên thì thao tác dc 30 giây sau đó đơ luôn. tháo bơm chính đii thử bệnh cũng thế, e nghĩ là tại cái balo nhưng mò mãi không ra. các cao nhân chỉ dùm e với?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên