Vios 2008 ì máy!

gobig0808
Bình luận: 15Lượt xem: 1,075

gobig0808

Tài xế O-H
Chiều muộn xưởng e có con Vios 2008 Mt có hiện tượng sáng sớm chạy(hoặc khi máy nguội hẳn) khởi động vẫn bình thường,đạp ga vẫn vù vù bt nhưng đấm số vào đạp ga không lên được,cứ ì ạch bò từng tý,máy lịm hẳn nhưng không báo check gì cả .Nhưng chạy khoảng được 1km thì bắt đầu chạy bình thường không vấn đề gì.
E đang nghi côn có vấn đề,các bác tư vấn giúp để hôm sau khách đưa xe lại e tiến hành nha
Thanks bros!!!

hieugiathinh

Tài xế O-H
chắc bố li hợp rùi, luc truoc co trường hợp xe toyata corolla vo cung nhu vậy, Mo dap rat ngot nhung khi vo so chay thi li may lien, ben minh thay bo li hop va mat ep luon, do khach hanh moi thay ma do lo, thay xong ok liền.

oto16ahn

Tài xế O-H
Bênh này phải kiểm tra nhiều đấy cụ ạ ! Trc xưởng em làm con víos 2008 AT bệnh y cụ luôn k nổi check gi cả . Cuối cùng nó bị con oxy

gobig0808

Tài xế O-H
mình cũng nghi côn vì xe cũng chạy nhiều rồi mà chưa làm côn bao h,nhưng ông anh làm cùng kinh nghiệm đầy mình thì lại ý kiến khác nên phải kiếm đồng minh mà cãi :))

thinhpto

Tài xế O-H
Chiều muộn xưởng e có con Vios 2008 Mt có hiện tượng sáng sớm chạy(hoặc khi máy nguội hẳn) khởi động vẫn bình thường,đạp ga vẫn vù vù bt nhưng đấm số vào đạp ga không lên được,cứ ì ạch bò từng tý,máy lịm hẳn nhưng không báo check gì cả .Nhưng chạy khoảng được 1km thì bắt đầu chạy bình thường không vấn đề gì.
E đang nghi côn có vấn đề,các bác tư vấn giúp để hôm sau khách đưa xe lại e tiến hành nha
Thanks bros!!!
theo các cụ là bị ở côn. nếu là bị xoa côn thì khi vào số thì mấy phải rú ầm lên nhưng không vọt. nhưng củ thớt nói khi vào số thì máy lịm đi. theo e cụ nên kiểm tra áp xăng xem ok không, nếu áp xăng không đủ thì cụ cho thay bơm với lọc xăng. còn nếu áp đủ thì cụ kiểm tra lại mobin đánh lửa xem sao(đặc biệt cái bọc cao su ở đầu bobin), cả bugi nữa cụ à

powercar

Tài xế O-H
theo thì bữa trước em bị em camry 2005 cũng có hiện tượng này bác ah cuối cùng em nó bị bơm xăng bác thử tham khảo thử xem sao bác nhé

gobig0808

Tài xế O-H
xe này e làm xong rồi.cụ thể là kiểm tra vệ sinh cụm hút.bơm xăng vẫn chưa thay.nhưng chạy mấy hôm ổn định rồi.đang để theo dõi xem có hiện tượng gì ko
cảm ơn các bác đã tư vấn cho e!

chairman88

Tài xế O-H
Thanks bros!!!
theo ý kiến của em thì hơi phản chiều lại các cụ nhưng theo cụ chủ thớt nói thì con xe này nổ và ga bình thường nhưng ki vào số bị lịm đi, nhưng chưa thấy cụ nào nhắc tới việc bó phanh nhỉ, các cụ đừng chủ quan nhé dây phanh tay kẹt không nhả có hiện tượng ý không ạ. rùi là bó tổng phanh còn về vấn đề côn hay máy móc thì khi ga bình thường tại chỗ là có hiện tượng rùi, còn khi chạy thì nó sẽ không đáng kể chỉ xảy ra hiện tượng khi đuối đà hay thay đổi số ở tầm số 3,4 thui ạ

canhoto

Tài xế O-H
Em muốn hỏi các cụ một chút, mong các cụ giải đáp. Tại sao không vào số mà ga to, ga nhỏ xe đều bình thường, nhưng khi vào số động cơ lại bị lim, như bác chủ thớt nói do cụm hút, em nghĩ mãi mà chưa tìm ra mối liên quan của căn bệnh và nguyên nhân. Mong các cụ khai sáng giúp.

Huyndai Getz1.1

Tài xế O-H
cắt côn thì máy bình thường, khi vào số, nhả côn thì máy lịm đi thì ta cứ lần từ côn ->hộp số->vi sai -> láp ->phanh các bánh xe các cụ ạ. dùng pp loại trừ ta sẽ xác định được gần như chính xác tới 95% nó là cái gì

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên