camry 2.5 đời 2009 nổ máy buổi sáng máy kêu gõ

vu mao
Bình luận: 20Lượt xem: 6,285

vu mao

Tài xế O-H
chào các bác hôm nay xưởng em có con camry 2.5 đời 2009 có bệnh lạ .xe mới mua lại của salon .buổi sáng nổ máy máy gõ [cành cạch ] khoảng 5 phút thì động cơ mới êm .em đã thay dầu thay lọc mới mà vẫn không được .rất mong được sự tư vấn từ các anh em tren diễn đàn tư vấn cho em

hoangphucauto

Tài xế O-H
cụ ơi xe của cụ là kêu con đội thủy lực rùi cụ kiểm tra thay dầu máy lọc dầu vệ sinh sạch sẽ đường dầu đến con đội kiểm tra con đội nào tụt dầu thì thay thôi là ok ngay mà

vu mao

Tài xế O-H
con xe này em đã kiểm tra chưa tháo ,cũng chua làm gì đến máy và số cả .keo máy còn nguyên bản ,có khi nào tiếng kêu từ xích cam không hả các bác ?

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.
chào các bác hôm nay xưởng em có con camry 2.5 đời 2009 có bệnh lạ .xe mới mua lại của salon .buổi sáng nổ máy máy gõ [cành cạch ] khoảng 5 phút thì động cơ mới êm .em đã thay dầu thay lọc mới mà vẫn không được .rất mong được sự tư vấn từ các anh em tren diễn đàn tư vấn cho em
Chào cụ ạ !
Theo em nghĩ.nguyên nhân của tiếng gõ là do khe hở xupap ko đúng. Có thể trong xalon đã đại tu máy nhưng lại ko làm con đội.nên dầu được bơm vào trong con đội ko đẩy đc ra ngoài !
Biện pháp khắc phục : thay dàn con đội mới .
Ngoài ra còn một biện pháp nữa.đó là tháo mặt máy.tháo con đội...tháo rời các chi tiết trong con đội.vệ sinh và lắp lại.khi nào ta lấy một thanh kim loại để vào đế con đội rồi ấn xuống mà có sự nhún của xupap thỳ được.
Sau khi lắp lên.nổ máy chắc chắn vẫn còn kêu.nhưng chỉ một lúc sau sẽ hết kêu và lần sau sẽ ko kêu nữa.
Chúc cụ thành công !

olaola

Tài xế O-H
chào các bác hôm nay xưởng em có con camry 2.5 đời 2009 có bệnh lạ .xe mới mua lại của salon .buổi sáng nổ máy máy gõ [cành cạch ] khoảng 5 phút thì động cơ mới êm .em đã thay dầu thay lọc mới mà vẫn không được .rất mong được sự tư vấn từ các a

con này của bác bị kém con đội thủy lực rồi,lúc nổ bác nge xem bị kêu ở máy nào

TRAIMIENTRUNG

Tài xế O-H
có 2 vấn đề em xin phép , 1 con đội thủy lực của cụ bị hỏng nên ko giữ được áp dầu để qua đêm dầu bị tụt áp nên khi nổ máy cần 1 thời gian để con đội bơm đủ dầu . 2 bơm dầu của cụ bị hỏng nên khi nổ máy cần 1 thời gian để bơm dầu hoạt động đủ công suất . cụ cho thêm thông tin cụ đã làm gì rồi nhé

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Theo em xe này vì chủ trước không tuân thủ quy trình bảo dưỡng, thay dầu đúng nên dầu đóng cặn trong đường dẫn. Khi bắt đầu khởi động, động cơ gõ là do áp lực đầu bơm lên chưa đủ -> gõ giàn con đội + xupap.
Biện pháp : Tháo mặt máy vệ sinh kỹ toàn bộ đường dẫn dầu ( Lưu ý đường dầu trục cam )
Tháo bơm dầu rà lại ( Nếu xước nhẹ ) hoặc thay mới ( Nếu xước nhiều )
Kiểm tra bạc tay biên
Thay lọc dầu máy, dầu máy.

vu mao

Tài xế O-H
chào các bac .hôm nay em đã làm xong xe ,đúng là con đội thủy lực kêu 3 con hỏng em thay rồi nổ êm không còn cành cạch nữa .đúng là chủ xe cũ ít thay dầu máy thật máy rất bẩn. cảm ơn tất cả các anh em đã giúp em thanh công .

nhatquanabcd

Tài xế O-H
Bị kêu xích thay con tăng xích là hết

HCLauto

Tài xế O-H
bác xem cái van VVT-i có hoạt động tốt không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên