Ford transit nổi check engine nhờ các cụ ạ !

oto16ahn
Bình luận: 4Lượt xem: 3,189

oto16ahn

Tài xế O-H
Chào các cụ !
Em đang làm con Ford transit đời 2009 phun dầu điện tử ,nó đang lỗi check engine . Em đã check ra lỗi P1402 và 1409
Em lo mò thì thấy cái van EGR nó vẫn còn nhưng đường ống lên bị bịt rồi . Các đường ống hơi tư van ra bị cắt bỏ còn mỗi cái van và giắc điện .
Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi đó có pải nguyên nhân gây lên lỗi check k ạ .em định noi lại các đường ống mà thấy nó bị cắt đứt hết mà em k có tài liệu con này để làm.cụ nào có giúp em với ạ .
Cảm ơn các cụ !
Còn bệnh nữa của con này là cứ khoá cửa Horn lại kêu cái xong thôi + đèn túi khí nổi mà em k có máy test phând nayd thì có cách nào check lỗi k các cụ ?
Đội ơn các cụ !

phalaidat

Tài xế O-H
Chào các cụ !
Em đang làm con Ford transit đời 2009 phun dầu điện tử ,nó đang lỗi check engine . Em đã check ra lỗi P1402 và 1409
Em lo mò thì thấy cái van EGR nó vẫn còn nhưng đường ống lên bị bịt rồi . Các đường ống hơi tư van ra bị cắt bỏ còn mỗi cái van và giắc điện .
Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi đó có pải nguyên nhân gây lên lỗi check k ạ .em định noi lại các đường ống mà thấy nó bị cắt đứt hết mà em k có tài liệu con này để làm.cụ nào có giúp em với ạ .
Cảm ơn các cụ !
Còn bệnh nữa của con này là cứ khoá cửa Horn lại kêu cái xong thôi + đèn túi khí nổi mà em k có máy test phând nayd thì có cách nào check lỗi k các cụ ?
Đội ơn các cụ !
nếu DTC P0403, P0404, P1402, P1409 và P1606 có mặt, nguyên nhân có thể xảy ra là một khiếm khuyết ống xả khí tuần hoàn (EGR) van

Lên trên

phalaidat

Tài xế O-H

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
bac chủ thớt hỏi thêm chủ xe xem sao.nếu đèn check sáng từ khi mới cắt bỏ các ống của EVG thì hãng quan tâm đến ống.còn nếu nó mới bị thì bác nên tháo cái van đó ra vệ sinh lại sạch sẽ xem sao ah.thông thường nó chỉ báo lỗi khi điện trở hay dòng điện trong van có sự khác thường thôi.cái này có thể khi mất ống dẫn làm bụi bản chui hết vào trong van làm kẹt van ah

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên