ĐI TÌM NGUYÊN NHÂN VỠ CHÂN QUẢ PISTON

thaoha
Bình luận: 40Lượt xem: 6,168

thaoha

Moderator
mời các cụ thảo luận nguyên nhân vỡ chân quả piston Pump K5V112 lắp cho máy SUMITOMO 240-5
tình trạng máy trước khi bị vỡ chân quả .máy đã hoạt động đc 8320h.chưa chỉnh bất cứ 1 cái Valve nào.máy hoạt động bình thường .đang làm bỗng lái máy thấy máy có tiếng kêu bất thường ở Pump chính tắt máy ko làm nữa.và tôi cho anh em tháo Pump ra kết quả như hình dưới

hejnekenfc

Tài xế O-H
Chụp cái đĩa thì đẹp nhất.Nhưng nói qua qua thế là cụ xem lại Vật tư.
Xài hàng HanDoc à.
Mua vật tư ngon lắp lại là ok thôi

desolate

Tài xế O-H
mời các cụ thảo luận nguyên nhân vỡ chân quả piston Pump K5V112 lắp cho máy SUMITOMO 240-5
tình trạng máy trước khi bị vỡ chân quả .máy đã hoạt động đc 8320h.chưa chỉnh bất cứ 1 cái Valve nào.máy hoạt động bình thường .đang làm bỗng lái máy thấy máy có tiếng kêu bất thường ở Pump chính tắt máy ko làm nữa.và tôi cho anh em tháo Pump ra kết quả như hình dưới

cái đĩa của cụ có vấn đề rồi những quả pitong khác thấy nó mòn rồi nhìn ảnh biết liền (cái này cụ tự hiểu), thứ 2 do cụ xài hàng đểu (cái này lão hejnekenfc hiểu), thứ 3 do cụ cụ đập vỡ để tao 1 hot topics cho anh em thảo luận ( cái này chúa mới hiểu). haha

thaoha

Moderator
cái đĩa của cụ có vấn đề rồi những quả pitong khác thấy nó mòn rồi nhìn ảnh biết liền (cái này cụ tự hiểu), thứ 2 do cụ xài hàng đểu (cái này lão hejnekenfc hiểu), thứ 3 do cụ cụ đập vỡ để tao 1 hot topics cho anh em thảo luận ( cái này chúa mới hiểu). haha
1/ cụ thử đập xem nó có vỡ đc như thế ko???
2/ cụ lại ko chịu đọc kỹ đầu bài trước khi ném đá roài :(:(:(

B

bluestar30

Khách
1. Hơn 8 nghìn giờ thi thay được rồi
2. thay xong nhớ loại bỏ mạt kim loại vỡ ra
3. tiện thể thay luôn tất cả các loại lọc thủy lực nhé
4. lắp đặt hoàn chỉnh nhất thiết phải là những người thợ có tay nghề
5 . đương nhiên la xẽ ok

thaoha

Moderator
1. Hơn 8 nghìn giờ thi thay được rồi
2. thay xong nhớ loại bỏ mạt kim loại vỡ ra
3. tiện thể thay luôn tất cả các loại lọc thủy lực nhé
4. lắp đặt hoàn chỉnh nhất thiết phải là những người thợ có tay nghề
5 . đương nhiên la xẽ ok
những cv mà cụ nêu ra là lẽ dĩ nhiên phải làm.mục đích tôi muốn các cụ thảo luận nguyên nhân tại sao nó vỡ chân quả piston cơ

B

bluestar30

Khách
bac phải loại trừ nguyên nhân rồi:
1. do chất lượng của bơm hoặc có dị vật trong hệ thống thủy lực( chủ máy hoặc lái máy nắm được) trước đó có sửa chữa gì không, điều chỉnh gì không hoặc có sự kiện nào đặc biệt ( chú ý là thủng lọc dầu thủy lực sẽ có dị vật vào hệ thống, hở ống- e dầu dẫn tới hiện tượng xâm thực của không khí trong dầu( đay là bệnh ung thư) gây hỏng, vỡ,rộp các chi tiết chịu áp lực cao)
2. do quá áp tức thời trong hệ thống thủy lực:
- gần đây máy có bị nổ tuyo thủy lực không - dây nào- ngân kéo nào
- lái máy có báo rằng có bất thường gì không - ở bộ phận nào, động tác nào
- Hệ thồng giám sát máy có báo lỗi gì không- mã gì- đã tồn tại từ bao lâu- lỗi hiện tại
và v.v bác có thể loại trừ và sẽ tìm ra nguyên nhân

B

bluestar30

Khách
Một vấn đề nữa là bác nói lái máy đang làm việc nghe thấy tiếng kêu ở bơm chính là điều không thể
thứ hai là khả năng cao máy bị xâm thực- bị e dầu- không khí lẫn vào trong dầu là nguyên nhân gây ra việc vỡ đầu pitong

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
Một vấn đề nữa là bác nói lái máy đang làm việc nghe thấy tiếng kêu ở bơm chính là điều không thể
thứ hai là khả năng cao máy bị xâm thực- bị e dầu- không khí lẫn vào trong dầu là nguyên nhân gây ra việc vỡ đầu pitong
thưa bác bơm chính bị giựt quả mà lái máy không nghe được tiếng kêu thì mới là lạ còn hiện tượng xâm thực thì chỉ cần tháo nắp thùng dầu ra kiểm tra là biết ngay thôi mà .

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê

Quả piston bị "VỠ ĐẾ ĐỒNG" quá ư là gọn gàng.
Cụ nào chỉ ra nguyên nhân chính xác làm "vỡ được như thế kia" thì Bói xin thưởng hết số điểm hiện đang có luôn?????

Lý thị Miên

Máy công trình OH
tình trạng máy trước khi bị vỡ chân quả .máy đã hoạt động đc 8320h.chưa chỉnh bất cứ 1 cái Valve nào.máy hoạt động bình thường .đang làm bỗng lái máy thấy máy có tiếng kêu bất thường ở Pump chính tắt máy ko làm nữa.và tôi cho anh em tháo Pump ra kết quả như hình dướ

Nếu chân pitong có độ rơ nhất định, đại ca thử hình dung nếu một mẩu cao su hoặc đại loại 1 vật gì đó vô tình bơi vào cái lỗ pitong rồi lao xuống bít kín lỗ đồng, khi đó thì nó khác gì quả pháo nhẩy, È ! :p

powerful82

Tài xế O-H

Cụ 6 có quả hàng đẹp thật, viết vỡ không hề để lộ một dấu viết nào của ngoại lực gây vỡ. Thế nên CỤ VOI mới đem toàn bộ tài sản ra để câu cá

Mr.Pono

Pờ Nờ
Mấy lão bán buôn mời qua tô píc khác nhỉ. Ở đây chữa và sửa thôi!!!

Cụ thaoha ơi cho nhà cháu biết vài cái vết lạ như bị nện trên này do đâu ra thế nhỉ ?

Diabay

Tài xế O-H
Nếu chân pitong có độ rơ nhất định, đại ca thử hình dung nếu một mẩu cao su hoặc đại loại 1 vật gì đó vô tình bơi vào cái lỗ pitong rồi lao xuống bít kín lỗ đồng, khi đó thì nó khác gì quả pháo nhẩy, È ! :p

Tui khoái ý kiến này của Lão bà bà. Hoặc là piston bị kẹt nên cattut đồng này trở thành đầu búa.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên