Cách xóa đèn báo level oil xe VENZA

hanhthuy1990
Bình luận: 14Lượt xem: 13,878

nguyen nghi

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi cách xóa đèn mỗi lần mình thay nhớt đều sáng đèn ạ. em thay nhớt xong cũng xóa trên nút ODO mấy lần nhưng không được. chắc không đúng cách nên không làm sao để xóa được mong các bác chỉ dùm em với? Thank!
Bác thông cảm tiếng anh em hơi ngu nên bác dịch google nhé :D
2011
1. Start the engine and bring up the trip meter A reading.
Vehicles with smart key system:
2. Turn the “ENGINE START STOP” switch off.
3. While pressing the Trip Meter reset button, press the "ENGINE START STOP" switch once (do not start engine).
4. Continue to press and hold the button until the trip meter displays "000000".
5. Turn the ignition off and then start the engine to verify the indicator has been reset.
Vehicles without smart key system:
2. Turn the ignition switch off.
3. While holding down the trip meter reset knob turn the ignition to run (one position before starting engine).
4. Hold down knob for at least 5 seconds. The odometer indicates "000000" and the light goes off. If the system fails to reset, the light will continue flashing.
5. Turn the ignition off and then start the engine to verify the indicator has been reset.

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Reset đèn khi thay nhớt
1. Chuyển đổi màn hình hiển thị đồng hồ đến trip meter A khi động cơ đang hoạt động.
2.a: Xe có hệ thống chìa khóa thông minh:
- Bấm "ENGINE START STOP" về off.
- Bấm và giữ nút reset trip meter, bật "ENGINE START STOP" chuyển sang chế độ ON IGNITION (nhưng không khởi động động cơ bởi vì nếu không chế độ thiết lập lại sẽ bị hủy bỏ). Tiếp tục bấm và giữ nút trip meter reset cho đến khi đồng hồ hiển thị "000000"
2.b: Xe không có hệ thống chìa khóa thông minh:
- Bật công tắc động cơ đến "LOCK" vị trí.
- Bấm và giữ nút reset trip meter, bật công tắc chuyển đổi sang vị trí "ON" (nhưng không khởi động động cơ bởi vì nếu không thiết lập lại chế độ sẽ hủy bỏ). Tiếp tục bấm và giữ nút trip meter reset cho đến khi đồng hồ hiển thị "000000"

Nếu xe có hệ thống Navigation thì sẽ có hướng dẫn cài đặt thêm, có thể set thêm thời gian để báo thay nhớt tùy ý.
Thân

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Reset đèn khi thay nhớt
1. Chuyển đổi màn hình hiển thị đồng hồ đến trip meter A khi động cơ đang hoạt động.
2.a: Xe có hệ thống chìa khóa thông minh:
- Bấm "ENGINE START STOP" về off.
- Bấm và giữ nút reset trip meter, bật "ENGINE START STOP" chuyển sang chế độ ON IGNITION (nhưng không khởi động động cơ bởi vì nếu không chế độ thiết lập lại sẽ bị hủy bỏ). Tiếp tục bấm và giữ nút trip meter reset cho đến khi đồng hồ hiển thị "000000"
2.b: Xe không có hệ thống chìa khóa thông minh:
- Bật công tắc động cơ đến "LOCK" vị trí.
- Bấm và giữ nút reset trip meter, bật công tắc chuyển đổi sang vị trí "ON" (nhưng không khởi động động cơ bởi vì nếu không thiết lập lại chế độ sẽ hủy bỏ). Tiếp tục bấm và giữ nút trip meter reset cho đến khi đồng hồ hiển thị "000000"

Nếu xe có hệ thống Navigation thì sẽ có hướng dẫn cài đặt thêm, có thể set thêm thời gian để báo thay nhớt tùy ý.
Thân
Cảm ơn hai bác nhưng em cũng làm như vậy mà sao đèn báo không tắt mặc dù đồng hồ hiển thị về "000000" nhỉ? xe trước khi thay nhớt không sáng nhưng thay vào mới sáng nên chắc vấn đề cảm biến mức nhớt là không sao. bác tư thêm cho em với.

hai19122000

Tài xế O-H
Toyota xóa bằng cách ( công tắc vị trí IG) nhấn chịu nut chế độ ODO hoặc nhấn chịu trip A ( tắc công tắc về off ) rồi bật công tắc vị trí IG nó hiện trên đồng hô các vạch chớp tụt về dần đến vạch cuối hết chớp rồi tắt công tắc ok. Tiếp tục chạy và thay nhớt, lại xóa tiếp

tuandienvbhp

Tài xế O-H
Cảm ơn hai bác nhưng em cũng làm như vậy mà sao đèn báo không tắt mặc dù đồng hồ hiển thị về "000000" nhỉ? xe trước khi thay nhớt không sáng nhưng thay vào mới sáng nên chắc vấn đề cảm biến mức nhớt là không sao. bác tư thêm cho em với.
cụ đã làm theo tất cả các bước mà anh em đã tư vấn cho cụ mà không được thì vấn đề còn lại chỉ ở cảm biến mức nhớt thôi cụ ạ. cụ kiểm tra lại xem

thkc

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi cách xóa đèn mỗi lần mình thay nhớt đều sáng đèn ạ. em thay nhớt xong cũng xóa trên nút ODO mấy lần nhưng không được. chắc không đúng cách nên không làm sao để xóa được mong các bác chỉ dùm em với? Thank!
với xe toyota khi xóa đèn nhắc bảo dưỡng cụ làm theo các bước sau.bật lock vị trí on ,trip ODO bạn để ở trip A ,nhấn giữ trip A và xoay lock về 00f sau 5 s bạn soay lock về vị trí on tay vẫn giữ trip A nhìn trên đồng hồ táp lô khi phần reset chạy hết thì bỏ trip A ra là ok

hanhthuy1990

Tài xế O-H
với xe toyota khi xóa đèn nhắc bảo dưỡng cụ làm theo các bước sau.bật lock vị trí on ,trip ODO bạn để ở trip A ,nhấn giữ trip A và xoay lock về 00f sau 5 s bạn soay lock về vị trí on tay vẫn giữ trip A nhìn trên đồng hồ táp lô khi phần reset chạy hết thì bỏ trip A ra là ok
Dạ cảm ơn các bác nhiều! em hì hịc mãi rồi cũng làm được rồi nên lên báo kết quả với mấy bác đây. đúng là làm khó anh em mình với mấy cái đèn này quá. chúc các bác mạnh khỏe!

tranquynhnd

Tài xế O-H
Cụ đã làm với chíp A ko được thì thử làm với chíp ODO xem sao trước em có làm con xe lexus RX330 xoá bằng chíp A kô được xoá bằng chíp ODO mới được

Ferrari599

Tài xế O-H
cho e hỏi câu hoi ngu la.trip A và trip odo là gi ah.e mới vào ngề chưa va chạm mấy nhờ các cụ chỉ giáo tạn tình .e xin cảm ơn

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
Trip A dùng để đo quãng đường mình đi. Nút chức năng ( là cái nút như cái đũa nhô lên trên mặt đồng hồ) dùng để chuyển đổi qua lại giữa các Trip.
khi màn hình ở Trip A nếu ấn và giữ nút chức năng thì Trip A trở về 0,như vậy sẽ đo quãng đường tính từ lúc này.
ODO là tổng số km đã đi và trip này bình thường sẽ ko thay đổi được

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Em muốn cài lại cây số bảo dưỡng định kỳ thì làm thế nào để cài lại các bác, ví dụ 5000 km bây giờ em cho xuống 4000 km là đèn cảnh báo nổi lên rồi, cảm ơn các bác nhiều

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên