thắc mắc hệ thống phanh

luckyboy270993
Bình luận: 6Lượt xem: 1,159

luckyboy270993

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi cấu tạo, nguyên lý hoạt động của cái này.

chithanhfuta

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi cấu tạo, nguyên lý hoạt động của cái này. View attachment 3071
NLHD cua he thong treo bang bau hoi va he thong phanh hoi hoan toan doc lap,
he thong treo bang hoi loai xe tai co 2 bau hoi cua phia sau, 1 coc chia hoi , lay hoi truc tip tu binh hoi cua xe, NLHD hoi tu binh hoi di den coc chia hoi ,chia ra 2 huong den tung bau hoi, khi xe hoat dong tren duong tuy vao tai trong c hay dieu kien ma bau hoi se tu dieu chinh ap suat trong bau hoi thong wa coc chia hoi. khi co tai nhiu hoi se dc bom nhiu vao bau hoi , voi ap suat lon dam bao cho xe can bang , hoat dong em diu. va nguoc lai.
Doi voi phanh su dung hoi cao tao gam coc dap, binh hoi, coc chia hoi, ma phanh, bo phanh, tang bua, hot xoai,
NLHD khi ta phanh hoi tu binh hoi se wa coc dap den coc chia hoi den cac banh xe, thong wa co cau chan ga, hot xoai xoay lam cho ma phanh bung ra ep bo vao tnag bua thuc hien wa trinh phanh, khi thui phanh hoi dc xa ra ngoai hot xoai quay ve vi tri bn dau....

luckyboy270993

Tài xế O-H
NLHD cua he thong treo bang bau hoi va he thong phanh hoi hoan toan doc lap,
he thong treo bang hoi loai xe tai co 2 bau hoi cua phia sau, 1 coc chia hoi , lay hoi truc tip tu binh hoi cua xe, NLHD hoi tu binh hoi di den coc chia hoi ,chia ra 2 huong den tung bau hoi, khi xe hoat dong tren duong tuy vao tai trong c hay dieu kien ma bau hoi se tu dieu chinh ap suat trong bau hoi thong wa coc chia hoi. khi co tai nhiu hoi se dc bom nhiu vao bau hoi , voi ap suat lon dam bao cho xe can bang , hoat dong em diu. va nguoc lai.
Doi voi phanh su dung hoi cao tao gam coc dap, binh hoi, coc chia hoi, ma phanh, bo phanh, tang bua, hot xoai,
NLHD khi ta phanh hoi tu binh hoi se wa coc dap den coc chia hoi den cac banh xe, thong wa co cau chan ga, hot xoai xoay lam cho ma phanh bung ra ep bo vao tnag bua thuc hien wa trinh phanh, khi thui phanh hoi dc xa ra ngoai hot xoai quay ve vi tri bn dau....
Chào bác ! em hỏi về cái bầu hơi khí nén trên hệ thống treo khí nén ạ chứ hệ thống phanh khí nén thì em cũng hiểu được đôi phần rồi ah ? nếu bác đưa hình cụ thể thì sẽ dể hiểu hơn ạ ?

chithanhfuta

Tài xế O-H
Chào bác ! em hỏi về cái bầu hơi khí nén trên hệ thống treo khí nén ạ chứ hệ thống phanh khí nén thì em cũng hiểu được đôi phần rồi ah ? nếu bác đưa hình cụ thể thì sẽ dể hiểu hơn ạ ?
neu ban hoi he thong treo su dung bau hoi thi ban co the hieu dai khai la nhu the nay , xe tai chúng ta thông thường chi sử dụng cá lá nhíp, bởi vì nó bảo bao cho chung ta cho nặng, đối vơi xe tải sử dụng bầu hơi chỉ để đảm bảo xe hoat động êm dịu hơn thui, chỉ có các xe tải đời mới sau này mới có sử dung loai này. còn cấu tạo với nlhd thi giống nhu tui da neu o phần trên, tui k co hjnh cho ong, neu ong mn bjt nhiu hon thj nen tim hieu he thống treo cua xe huynhdai luxury U45 ak. hoan toan gjong nhau de hieu hon.

luckyboy270993

Tài xế O-H
cảm ơn bác đã chia sẽ. Nhưng nếu bầu hơi bị xì thì xe có hoạt động được không ? có cơ cấu an toàn giống như hệ thống phanh khí nén không ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên