for transit 2007 cần tư vấn gấp về điện

truong_91
Bình luận: 15Lượt xem: 1,365

truong_91

Tài xế O-H
các bác ah chiều nay trên nội thất họ lắp bộ điều khiển chuột cửa nhưng khi lắp xong thì đề máy ko nổ, bật khóa on thi đèn trong xe ko sang đèn nào cả, e đã kiểm tra tất cả các cầu chì ko bị đứt( 3 hộp cầu chì) e mở ốp vô lăng ra và rút cái giắc ở gần ổ khóa thì bật on lại sáng các đèn nhưng cắm vào thì lại mất, họ lắp hộp điều khiển thì chỉ tách 1 dây lửa thui và chế luôn chuột của riêng nên ko cắt hay tach j chuột cả, e tháo cọc bình ra vẫn thế, tối wua nên e chưa cắm máy nơi, bác nào gặp trường hợp này tư vấn e với

cocacola

Tài xế O-H
lắp thêm đk mà bị thì lỗi do lắp sai rồi cụ.em nghỉ thế mai cụ rút cái nguồn của bộ đk ra xem thế nào?còn bị như thế không nhé.ford lắp khiển cần gì phải thêm chuột ạ.

tuandienvbhp

Tài xế O-H
mình bỏ ra hết rùi vẫn the ah. minh cắm máy vào thì nó báo lỗi u0121 và u0140
như cụ đã kể ở bên trên, thì trong quá trình đấu khiển cửa đã xảy ra sai xót đấu nhầm dây hoăc sai dây rồi cụ à. dòng này có mã chìa khóa cụ à, cụ đã kiểm tra kĩ lại tất cả những dây đã đấu lối hoặc trích ra chưa theo như 2 lỗi cụ đưa lên U0140 mất sự giao tiếp thông tin với Modun điều khiển thân xe, U0121 mất sự giao tiếp thông tin với modun điều khiển khóa hệ thống thắng abs. Như lỗi u140 lỗi nầy chắc chắn xe cụ sẽ không thể nổ được, cụ xử lí được 2 lỗi này chắc chắn sẽ nổ thôi. chúc cụ may mắn và xử lí tốt em nó

Engine 16

Thợ Phụ !
trong quá trình lắp khiển cửa nhiều bác thợ không hiểu hết sợ lên thường lắp thêm 1 chú chuột tầu cho nhanh .nhờ chức năng của cửa lái để điều khiển các cửa còn lại ấy mà. theo em nghĩ có thể quên chưa bắt dây mát nào đó hoặc cắm nhầm zắc .có nhiều zắc giống nhau nhưng khác mầu đó bác ạ .em đã dính 1 chú rồi.hì chúc may mắn .

truong_91

Tài xế O-H
mất 1 buổi sáng loay hoay mới phái hiện thêm 1 bảng cầu chì nữa. đúng la bị đứt cầu chì thât với lại mình cũng ko ngờ rằng cái cầu chì này nó nằm 1 chỗ mà ko ai nghĩ tới luôn, và có ai trải qua rùi mới biết nó nằm ở chỗ nào thui ah

tantuanmc

Tài xế O-H
mất 1 buổi sáng loay hoay mới phái hiện thêm 1 bảng cầu chì nữa. đúng la bị đứt cầu chì thât với lại mình cũng ko ngờ rằng cái cầu chì này nó nằm 1 chỗ mà ko ai nghĩ tới luôn, và có ai trải qua rùi mới biết nó nằm ở chỗ nào thui ah
có phải nó nằm chỗ bậc lên xuống phía cửa lái phải không cụ?????

truong_91

Tài xế O-H
mình chia sẽ với các cụ răng : nó ko nằm ko nằm ở đấy mà nằm ở phía sau hộp cầu chì bên cốp phụ kìa. nếu các cụ ko hiểu thì cứ gặp 1 con for transit 2007 thử tháo cốp ra có 1 hộp cầu chì rùi lôi luon hộp cầu chì đó ra rùi sẽ có thêm 1 hộp nữa the là ok

cocacola

Tài xế O-H
em forf tu 2007 trở lên có tất cả a hộp cầu chì.hộp sơ cấp nằm dưới ghế lái.2 hộp nữa nằm sau hộp đựng gang tay .và 1 hộp nữa nằm trong khoang động cơ ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên