cruze 2009 nhập khẩu bệnh khó

chairman88
Bình luận: 17Lượt xem: 1,376

chairman88

Tài xế O-H
hôm nay có con xe bữa trước em mới đại tu lại máy vào xưởng nó nổi đèn check. e kiểm tra thì nó báo lỗi:
- có tiếng gõ trong động cơ xilanh 1
-sai tín hiệu cảm biến tốc độ động cơ
- sai tín hiệu cảm biến cam
Em mới làm máy em nó được 1 tuần. xóa nó đi rùi nhưng chạy thử cái là em nó lại nổi. em thay thử cảm biến cam và cơ sang mà nó vẫn nguyên trang thế. các cụ xem có võ gì chỉ giáo em với. ca này giờ em vẫn chưa thể xác định làm thế nào để em nó hết bệnh được ạ

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Lỗi này cụ phải kiểm tra lại xem đặt căm đúng chưa , loại xe lesiti nhập khi đặt căm bạn phải cần phải có dưỡng .Nhớ kiểm tra thêm mô bin điện vì loại mô bin này dạng cây dài cũng hay bị chết ,đồng thời kiểm tra xem phần kim phun nhé .Hi vọng xe cụ sớm khỏi bệnh

Huyndai Getz1.1

Tài xế O-H
đặt lại cam đi cụ ạ. từ việc sai cam mà dẫn đến tín hiệu cơ sai và gây ra tiếng gõ máy số 1 chứ các thứ khác không thể làm cho tín hiệu cam bị lệch được đâu

Ngoquyen

Tài xế O-H
hôm nay có con xe bữa trước em mới đại tu lại máy vào xưởng nó nổi đèn check. e kiểm tra thì nó báo lỗi:
- có tiếng gõ trong động cơ xilanh 1
-sai tín hiệu cảm biến tốc độ động cơ
- sai tín hiệu cảm biến cam
Em mới làm máy em nó được 1 tuần. xóa nó đi rùi nhưng chạy thử cái là em nó lại nổi. em thay thử cảm biến cam và cơ sang mà nó vẫn nguyên trang thế. các cụ xem có võ gì chỉ giáo em với. ca này giờ em vẫn chưa thể xác định làm thế nào để em nó hết bệnh được ạ
cụ có thể cho anh em thêm cái mã lỗi để anh em chém chuối thêm phần long trong hơn

minhtannguyen1992

Tài xế O-H
mã lỗi vậy nêu khá rõ rồi bác àh.chắc lúc canh cam cò sai sót gì đó nên cần phải cân cam lại bác ah.
còn tiếng rõ của xylanh theo e nghĩ tới là lửa,chắc thợ đai tu máy chắc canh lửa đánh sớm rồi ( cần xoay bobin lửa nhớ kg lằm xoay ngược chiều kim đòng hồ).chúc bác sớm khắc phục dc lỗi nhanh....

hung dong anh

Tài xế O-H
Bạn nên kiểm tra lại tầm cam nhé lacety nhập đặt sai cam là báo lỗi như vậy đấy ( như mấy cụ đã nói ơ trên dòng này đặt cam là phải có dưỡng)

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
mã lỗi vậy nêu khá rõ rồi bác àh.chắc lúc canh cam cò sai sót gì đó nên cần phải cân cam lại bác ah.
còn tiếng rõ của xylanh theo e nghĩ tới là lửa,chắc thợ đai tu máy chắc canh lửa đánh sớm rồi ( cần xoay bobin lửa nhớ kg lằm xoay ngược chiều kim đòng hồ).chúc bác sớm khắc phục dc lỗi nhanh....

Cụ cho em hỏi tí em muốn hết tiếng rõ của xi lanh và bây giờ em muốn xoay mô bin điện thì cụ tư vấn cho em là em xoai sang phải hay sang trái hay là xoay lên hay xoay xuống đẻ hết tiếng rõ của xi lanh .Em cám ơn cụ nhiều.

vantrung178

Tài xế O-H
con này xoay boobin ở chỗ nào ạ

QQ.cuong

Tài xế O-H
cụ mở nắp cabo ra,cụ thấy dây nối đến đầu bugi chứ,cụ lần theo dây ấy từ buggi lần theo.....tới bộ chia điện.
.cụ đề cho máy nổ,sao đó cụ nớ lỏng con ốc ngây bộ chia điện ( nhớ kg lằm con oc cở 12),rồi cụ xoay ngược chiều kim đồng hồ xoay ít và nhẹ thôi nha cụ.nếu kg cụ off máy đưa máy 1 về điểm chết trên,rồi tháo bộ chia điện xem nếu còn dấu thì cân theo dấu,nếu cụ kg rành lắm có thể nhờ đến thợ trợ giúp,cân chỉnh lửa.chúc cụ thành công
Bác này chắc chưa làm dòng này.xe này không có chia điện đâu mà quay.bác chủ thhớt kiểm tra lại cam.hộp ECU nửa .dòng này cũng hay chết em nó lăm

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
cụ mở nắp cabo ra,cụ thấy dây nối đến đầu bugi chứ,cụ lần theo dây ấy từ buggi lần theo.....tới bộ chia điện.
.cụ đề cho máy nổ,sao đó cụ nớ lỏng con ốc ngây bộ chia điện ( nhớ kg lằm con oc cở 12),rồi cụ xoay ngược chiều kim đồng hồ xoay ít và nhẹ thôi nha cụ.nếu kg cụ off máy đưa máy 1 về điểm chết trên,rồi tháo bộ chia điện xem nếu còn dấu thì cân theo dấu,nếu cụ kg rành lắm có thể nhờ đến thợ trợ giúp,cân chỉnh lửa.chúc cụ thành công
Cụ có thể chụp cho em hình ảnh được không em đang băn khoăn chưa biết sử lý thế nào để quay chia điện về xe lesiti nhập .Em vẫn còn bỡ ngỡ lắm cụ tư vấn giúp em nhé.

minhtannguyen1992

Tài xế O-H
Cụ có thể chụp cho em hình ảnh được không em đang băn khoăn chưa biết sử lý thế nào để quay chia điện về xe lesiti nhập .Em vẫn còn bỡ ngỡ lắm cụ tư vấn giúp em nhé.
e xin lỗi đã kg xem kỹ,loại xe của bác như kg có bobin đánh lửa.
hình minh họa e poss bactham khảo,vậy bác chỉ cần can cam lại thôi.

chairman88

Tài xế O-H
cái này dùng cảm biến ạ
không cho sớm được ạ

chairman88

Tài xế O-H
cảm ơn các cụ em cũng phải loay hoay mãi thay cảm biến cơ và cam không hết. tháo cả hộp số ra kiểm tra vành cảm biến. không thấy gì em đành làm bước cuối là kiểm tra lại cam, quả thật em nó lệch 1 tí do cái dưỡng mỏng ạ lên khi xiết cam nó có xoay 1 chút. đúng là chẳng cái dại nào như cái dại nào, chết chết.

nguyenvuong

Tài xế O-H
Dưỡng có thể tự chế các cụ àh. Đuôi hai trục cam có sẻ dãnh. Chế dưỡng bằng cách dùng thép chữ V đặt song song với mặt máy và khoá vào dãnh đuôi trục cam. Lỗi chủ thớt là sai cam với cơ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên