2 bước để upload ảnh vào bài viết

Administrator
Bình luận: 9Lượt xem: 14,094

Administrator

Điều hành diễn đàn
Nhân viên
Chào các cụ,
Từ hôm nay tại oto-hui.com, các cụ có thể đính kèm (upload) hình ảnh, ảnh chụp tài liệu, phần mềm, sản phẩm, dịch vụ vào bài viết chia sẻ thông tin, tài liệu, phần mềm. quảng bá sản phẩm, dịch vụ rất đơn giản thông qua tính năng upload có hỗ trợ kéo thả của oto-hui.com bằng 2 bước đơn giản sau đây:
1. Tại khu vực soạn thảo (tạo chủ đề/sửa chủ đề/sửa bài viết ở chế độ nâng cao), cụ Kéo các hình ảnh cần upload vào khu vực soạn thảo để bắt đầu tải ảnh lên. Cụ cũng có thể bấm nút Tải lên file đính kèm và chọn file nếu không muốn kéo thả.

2. Bấm vào nút Hình ảnh thu nhỏ hoặc Hình đầy đủ để chèn các hình ảnh ở dạng thumbnail hoặc kích thước đầy đủ đã được tải lên vào bài viết của cụ.

Vậy là xong! Cụ có thể lưu bài lại.

Lưu ý: Chức năng kéo thả dùng HTML5 chỉ hỗ trợ ở các trình duyệt hiện đại và không hỗ trợ các thiết bị di động. Các trình duyệt và thiết bị này vẫn có thể sử dụng nút đính kèm hình ảnh để tải lên.

born-@

Trai Nghèo Xứ Quảng
DL CDI.gif
Em có ý kiến thế này. Cái đóng dấu ảnh trong trường hợp này hơi lớn. Nếu mà ảnh nhỏ chắc không thấy được ảnh minh họa nữa. Có thể làm nhỏ lại được không, hoặc tự động điều chỉnh kích thước của đóng dấu ảnh theo kích thước của ảnh không ạ!

ngoclinh

Tài xế O-H
Nhà cháu muốn lấy hình ảnh trong tài liệu PDF thì phải làm thế nào để tải lên được .Mong các Cụ hướng dẫn cho.nhà cháu mù tịt cái món vi tính lắm

Administrator

Điều hành diễn đàn
Nhân viên
Nhà cháu muốn lấy hình ảnh trong tài liệu PDF thì phải làm thế nào để tải lên được .Mong các Cụ hướng dẫn cho.nhà cháu mù tịt cái món vi tính lắm
Chào cụ,
CỤ có thể sử dụng hai cách để chụp ảnh trong tài liệu PDF
Trước tiên, cụ phải sử dụng phần mềm chuyên dụng để mở file PDF như Foxit Reader, Adobe hay có thể kéo thả file PDF vào thanh trình duyệt của Google Chrome.
Sau khi mở tài liệu, cụ thấy cần chụp phần nào, cụ chỉ cần :
- Hoặc sử dụng tiện ích có sẵn của Windows là phím tắt Print Screen(prt sc sysrq) hoặc có loại laptop thì phải nhấn tổ hợp phím FN + Print Screen để chụp, sau đó cụ mở phần mềm Paint của Windows (cụ có thể gọi nhanh bằng cách nhấn tổ hợp phím Windows + R sau đó gõ paint.exe và enter), cụ nhấn tiếp tổ hợp Ctrl + V để dán phần chụp màn hình vừa thực hiện và cắt dán tùy ý, sau đó lưu.
- Hoặc sử dụng phần mềm từ nhà cung cấp thứ 3 như MWSnap 3
Tải về : http://data.oto-hui.com/khoadongluc/w5x52b6bhbuq.html
Cài đăt : Việc cài đặt hết sức đơn giản cứ click vào vào làm vài bước là ok
Để sử dụng phần mềm này, cụ có thể tham khảo như sau :
B1: Giải nén.

Ấn OK - Next - Next ... Cho đến đi Finish ^^!. Vậy là xong cài đặt.

B2: Mở Phần mềm và cài đặt.

Giao diện nó thế này đây:

Ấn vào Tool -> Settings Hoặc ấn tổ hợp phím Ctrl + G để mở bảng cài đặt.
Giao diện bảng cài đặt

Kick vào bảng Auto-saving và cài đặt như sau:

Tick vào ô Auto-saving is active . Format chọn định dạnh jpeg. Kick vào dấu ... để chọn nơi lưu cho ảnh. (Mặc định chỗ lưu này là ở chung với thư mục chứa phần mềm). Ở ô Use this file name là nơi để ta đặt tên cho files ảnh.
Cài đặt xong xuôi nhấn Apply -> OK là hoàn thành phần cài đặt.
Bây giờ đến phần sử dụng.

Có thể thấy rõ các chức năng của phần mềm này ngay trên Desktop của PM.

Tkứ tự chức năg từ trên xuống là như sau:
-1 Ckụp ảnh theo kíck thước có sẵn
-2 Ckụp ảnh theo kíck thước tùy chọn của mình ( theo ý mình )
-3 Ckụp ảnh full cái màn hình của mình ( ngoại trừ taskbar )
-4 Ckụp ảnh nguyên màn hình của mình. Kể cả Taskbar.
-5 Sử dụng kiểu chụp gần đó nhất của người sử dụng.
Sau khi chọn xong kiểu ckụp thì ấn vào ô Snap fixed rectangle là chụp hình xong.
Hoặc có thể sử dụng tổ hợp phím tắt để chụp hình nhanh

Sau khi chụp xong thì vào thư mục của mình vừa nãy chọn để lưu ảnh và thưởng thức thôi.
Đơn giản mà .. :).

linhmoi123

Tài xế O-H
Chào cụ,
CỤ có thể sử dụng hai cách để chụp ảnh trong tài liệu PDF
Trước tiên, cụ phải sử dụng phần mềm chuyên dụng để mở file PDF như Foxit Reader, Adobe hay có thể kéo thả file PDF vào thanh trình duyệt của Google Chrome.
Sau khi mở tài liệu, cụ thấy cần chụp phần nào, cụ chỉ cần :
- Hoặc sử dụng tiện ích có sẵn của Windows là phím tắt Print Screen(prt sc sysrq) hoặc có loại laptop thì phải nhấn tổ hợp phím FN + Print Screen để chụp, sau đó cụ mở phần mềm Paint của Windows (cụ có thể gọi nhanh bằng cách nhấn tổ hợp phím Windows + R sau đó gõ paint.exe và enter), cụ nhấn tiếp tổ hợp Ctrl + V để dán phần chụp màn hình vừa thực hiện và cắt dán tùy ý, sau đó lưu.
- Hoặc sử dụng phần mềm từ nhà cung cấp thứ 3 như MWSnap 3
Tải về :
http://data.oto-hui.com/khoadongluc/w5x52b6bhbuq.html
Cài đăt : Việc cài đặt hết sức đơn giản cứ click vào vào làm vài bước là ok
Để sử dụng phần mềm này, cụ có thể tham khảo như sau :
B1: Giải nén.

Ấn OK - Next - Next ... Cho đến đi Finish ^^!. Vậy là xong cài đặt.

B2: Mở Phần mềm và cài đặt.

Giao diện nó thế này đây:

Ấn vào Tool -> Settings Hoặc ấn tổ hợp phím Ctrl + G để mở bảng cài đặt.
Giao diện bảng cài đặt

Kick vào bảng Auto-saving và cài đặt như sau:

Tick vào ô Auto-saving is active . Format chọn định dạnh jpeg. Kick vào dấu ... để chọn nơi lưu cho ảnh. (Mặc định chỗ lưu này là ở chung với thư mục chứa phần mềm). Ở ô Use this file name là nơi để ta đặt tên cho files ảnh.
Cài đặt xong xuôi nhấn Apply -> OK là hoàn thành phần cài đặt.
Bây giờ đến phần sử dụng.

Có thể thấy rõ các chức năng của phần mềm này ngay trên Desktop của PM.

Tkứ tự chức năg từ trên xuống là như sau:
-1 Ckụp ảnh theo kíck thước có sẵn
-2 Ckụp ảnh theo kíck thước tùy chọn của mình ( theo ý mình )
-3 Ckụp ảnh full cái màn hình của mình ( ngoại trừ taskbar )
-4 Ckụp ảnh nguyên màn hình của mình. Kể cả Taskbar.
-5 Sử dụng kiểu chụp gần đó nhất của người sử dụng.
Sau khi chọn xong kiểu ckụp thì ấn vào ô Snap fixed rectangle là chụp hình xong.
Hoặc có thể sử dụng tổ hợp phím tắt để chụp hình nhanh

Sau khi chụp xong thì vào thư mục của mình vừa nãy chọn để lưu ảnh và thưởng thức thôi.
Đơn giản mà .. :).
Cách của cụ sao lằng nhằng thế, sao không sử dụng chức năng có sẵn trong windows mà dùng

Mở file cần lấy hình ảnh lên, bấm phím Prt Sc (print screen) mở paint rồi paste , cắt gọt theo ý muốn. thế là xong

tranducthaogl

Tài xế O-H
E ĐÃ ĐƯA BÀI VIẾT LÊN NHỮNG CHƯA ĐÍNH KÈM ẢNH, NHƯNG E MUỐN QUAY LẠI BÀI VIẾT ĐÓ ĐỂ ĐÍNH KÈM ẢNH THÌ PHẢI LÀM NHƯ THẾ NÀO. CŨNG NHƯ CHỈNH SỬA FILE ĐÍNH KÈM. BÁC NÀO GIÚP E VỚI Ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên