giúp đỡ về hệ thống mô tơ bơm nước gạt mưa và mô tơ mở cốp sau

ng0k_0kh0k
Bình luận: 8Lượt xem: 2,375

ng0k_0kh0k

Tài xế O-H
tình hình là xưởng em có một con chevrolet chevrolet cruze ls 1.6 bị hỏng phần bơm nước rưa kính và khóa mở cốp sau! tháo ra kiểm tra mô tơ bơm nước, và mở cốp vẫn bình thường,cầu chì ok, nguồn đến cốp sau vẫn còn và 2 cái này chết cùng một lúc! ai có kinh nghiệm sửa chữa cái này chia sẻ giúp em với! thanks!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

tranat

Tài xế O-H
khi cụ điều khiển phun nước và mở cốp thì cụ đã kiểm tra nguồn đến chân giắc của 2 mô tơ chưa vậy ? ( nguồng chờ và khiển cụ nhé )

ng0k_0kh0k

Tài xế O-H
khi cụ điều khiển phun nước và mở cốp thì cụ đã kiểm tra nguồn đến chân giắc của 2 mô tơ chưa vậy ? ( nguồng chờ và khiển cụ nhé )
mô tơ gạt nước va mở cốp sau đều có nguồn! nhưng không biết nguồn chờ hay nguồn điều khiển! nhưng mấy bác trong xưởng mình nói do chết hộp điều khiển koong biết đúng không nữa! làm sao để ktra dc nguồn chờ và nguồn điêu khiển của 2 mô tơ này

ng0k_0kh0k

Tài xế O-H
mình đã ktra nhưng chưa xđịnh được nguồn chờ và nguồn điều khiển! mấy ông trong xưởng chẩn đoán là bị hỏng hộp điều khiển! đã đat mua nhưng không biết phải nguyên nhân đấy không. cho minh hỏi nếu thay hộp điều kiển đấy phải lập trình lai ECU không? mình mới ra trường nên có nhiều bỡ ngỡ. mong mấy bác chém nhẹ hì hì

tranat

Tài xế O-H
nguồn chờ thì em nó hay có ở ngay chân jac của mô tơ cụ ạ , khi cụ kiểm tra thì cụ nhớ rút giắc ra cụ nhé ! thường 2 lại mô tơ này hay có mộ nguồn chờ , tùy thuộc vào nguồn khiển (+) hoặc (-) nguồn chờ xẽ là (-) hoặc (+)

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
tình hình là xưởng em có một con chevrolet chevrolet cruze ls 1.6 bị hỏng phần bơm nước rưa kính và khóa mở cốp sau! tháo ra kiểm tra mô tơ bơm nước, và mở cốp vẫn bình thường,cầu chì ok, nguồn đến cốp sau vẫn còn và 2 cái này chết cùng một lúc! ai có kinh nghiệm sửa chữa cái này chia sẻ giúp em với! thanks!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Cốp sau thì liên quan đến cảm biến tại cốp .bệnh này thường do bụi đất bám vào lâu ngày sinh kẹt và ô xy hóa .Cần phải thay hoặc sửa lại là được .Hiện tượng nước rửa kính thì chủ yếu ở phần mạch thôi ,kiểm tra vấn đề này cần nhiều kinh nghiệm bởi vì sơ đồ hệ thống mạch phải xem quen nếu không thì e là hơi mất thời gian .

vantrung178

Tài xế O-H
sơ đồ của cụ đây cụ ngâm cứu

mô tơ phun nước được điều khiển bằng 1 relay được điều khiển bởi body ecu tín hiệu điều khiển ở công tắc là dập mát cho chân số 7 dây trắng/đen
cốp sau nếu mở bằng remot ok thì khả năng hỏng công tắc mở cốp em hay chế bằng công tắc thường mở dạng tiếp điểm bình thường là ok

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên