Nissan Navara lỗi tăng tốc

L
Bình luận: 31Lượt xem: 7,745

lhquang

Tài xế O-H
Dear các bác!
Mình đang gặp sự cố này với chiếc Navara: Động cơ không lên tua máy đến 5000 vòng/phút được!
Hiện tượng như sau: khi xe nổ không tải trong vòng 30 giây đầu tiên thì đạp ga tua máy lên đến 4500 - 5000 vòng/ phút. Tuy nhiên sau đó thì không tài nào vượt qua ngưỡng 4000. Nếu chạy thì xe rất yếu, khả năng tăng tốc và leo dốc giảm thấy thương ( mặc dù chú này được mệnh danh là vua bán tải).
Quét lỗi thì báo là lỗi bơm nhiên liệu.
Bác nào có cao kiến xin giúp đỡ! Thanks....

pham tu

Tài xế O-H
Bác thử kiếm xem có con Bét nào bị rò không?
-Thử vệ sinh toàn bộ hệ thống nhiên liệu! có thể dầu bần nên bị tắt lọc,
Navara là động cơ cũng tương đối mới nên e nghĩ bơm chắc ko bị lòn đầu
Với Bác xem kỹ thử trên đường ống nhiên liệu có bị nứt ống dầu ko? tại ngày xưa e cũng bị trường hợp giống như Bác vậy đó!
Xe chạy dưới 80km thì bình thường còn đạp lên nữa thì ko nổi,sau đó thay toàn bộ ống mới thì ok!

0zawa

Tài xế O-H
bác tháo bơm ra thử áp lực xem thế nào, xưởng mình củng mới làm 1 con acura giống thớt. vệ sinh kim phun, thai lọc ngoài tùm lum, mà kết cuộc bơm nhiên liệu yếu ko đủ áp + với cặn xăng bám đầy quanh lọc trong bơm

lhquang

Tài xế O-H
Thanks các bác đã tìm góp ý kiến!
Mình đã loại trừ tất cả các bộ phận của hệ thống nhiên liệu bao gồm các loại lọc, xúc thùng nhiên liệu, ống rail, cảm biến và cả con heo dầu mà vẫn không ok được!
:( Đúng là ca này nặng thật :confused:

tuanhaitin

Tài xế O-H
Mình đã loại trừ tất cả các bộ phận của hệ thống nhiên liệu bao gồm các loại lọc, xúc thùng nhiên liệu, ống rail, cảm biến và cả con heo dầu mà vẫn không ok được!
- Bác kiểm tra lượng dầu hồi chưa?

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Bác thử cài mã kim phun xem sao? đôi khi tháo ra lắp vào quên thứ tự béc nên ECUđiều khiển không tối ưu bác ạ. em có chút xíu ý kến vậy thôi.

trainghe87@

Tài xế O-H
Dear các bác!
Mình đang gặp sự cố này với chiếc Navara: Động cơ không lên tua máy đến 5000 vòng/phút được!
Hiện tượng như sau: khi xe nổ không tải trong vòng 30 giây đầu tiên thì đạp ga tua máy lên đến 4500 - 5000 vòng/ phút. Tuy nhiên sau đó thì không tài nào vượt qua ngưỡng 4000. Nếu chạy thì xe rất yếu, khả năng tăng tốc và leo dốc giảm thấy thương ( mặc dù chú này được mệnh danh là vua bán tải).
Quét lỗi thì báo là lỗi bơm nhiên liệu.
Bác nào có cao kiến xin giúp đỡ! Thanks....
bác xem cái công tắc chân phanh xem,nếu có công tắc chân côn thì kiểm tra luôn nha

nguyenbinh10

Tài xế O-H
nó báo lỗi bơm mà bác, sao bác không kiểm tra bơm ạ

phucthinh89

Tài xế O-H
bác tháo bơm ra thử áp lực xem thế nào, xưởng mình củng mới làm 1 con acura giống thớt. vệ sinh kim phun, thai lọc ngoài tùm lum, mà kết cuộc bơm nhiên liệu yếu ko đủ áp + với cặn xăng bám đầy quanh lọc trong bơm
cụ xem co bộ kim phun nào mới cụ lắp thử coi.kiêm tra lại hai van đường dầu vào với đường hồi coi có bị sỉu k.

thai08

Tài xế O-H
Bác chủ thớt ơi bác tìm ra nguyên nhân chưa .e cung dag bị trường hợp như bác zậy nè .e làm tất cả liên quan tới hệ thống nhiên liệu rồi nhung ko khỏi .e dag vất vả với con này .mong các bác giúp e voi thank nhiu!

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
em nghĩ bác nên vào đọc data list.so sánh áp suất thực tế và áp suất yêu cần xem sao.những cái cơ bản bác đã kiểm tra rồi mà áp suất thực tế thấp hơn nhiều so với áp yêu cầu thì bác nên tháo cả bươm và kim đi kiểm tra 1 lượt luôn cho lành ah

lehuyvu79

Tài xế O-H
Bạn xem lại bộ van xả tubo van điện và van cơ đường ống có vấn đề gì không. Nếu nó hoạt động bình thường khi bạn giữ ga một mức nhìn van cơ hoạt động đóng mở bình thường là ok.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên