Komatsu PC200-8 cháy đỉnh quả piston

thaoha
Bình luận: 95Lượt xem: 15,997

thaoha

Moderator
mời các cụ cho ý kiến về nguyên nhân dẫn đến cháy đỉnh quả piston động cơ SAA6D107 Lắp cho máy KOMATSU PC200-8 dưới đây là những hình ảnh của em nó mời các cụ ngự lãm

Diabay

Tài xế O-H
mời các cụ cho ý kiến về nguyên nhân dẫn đến cháy đỉnh quả piston động cơ SAA6D107 Lắp cho máy KOMATSU PC200-8 dưới đây là những hình ảnh của em nó mời các cụ ngự lãm

Đề tài này của cụ quá rộng. Chỉ biết rằng cháy là do quá trình oxy hóa sinh nhiệt, do đốt nhiên liệu trong tầm quay của máy, nhiệt sinh ra làm cháy piston.

- Tầm fun sai cũng gây cháy.
- Thừa nhiên liệu cũng gây cháy piston.
- Nhiên liệu phun không tơi (rớt), dính trên piston, sẽ cháy tiếp ở mặt piston cũng gây cháy đỉnh piston.
Cụ cho cái khả năng nào đi để tui còn bói chớ. Vì theo kinh nghiệm của tui: phun rớt. Hết.

Thân.

chingnguyen

Tài xế O-H
cái này, như cụ giẻ rách nói, khả năng là do hỏng vòi phun. đại khái là vòi này phun nhiều dầu hơn định lượng hoặc thậm chí phun không dứt như tưới rau vậy( hệ thống common rail hay bị vụ này)

huginfiniti

Tài xế O-H
sản phẩm cháy của cụ thừa nhiên liệu và thiếu gió cụ ạ (Hidrocacbon + oxy thiếu -> CO + CO2 + H2O) còn nguyên nhân thì Cụ cho thêm thông tin đi ạ
kinh thua cac cu,cac dong komatsu nhu 6d105,6d108 ko co phot git nen co the do mon dan huong xup pap nhot xuong buong dot gay ra nhiu muoi chay cac cu a.chu neu kim phun ma hu thi khoi nhu chay nha cac cu ah, lai may ko yhe lai duoc dau.cu nen kiem tra lai dan huong xuppap mat may di cu a

thaoha

Moderator
em không rành lắm nhưng nhìn ảnh cụ post lên em thấy như có dầu nhớt nằm trong lòng quả thì phải , liệu xéc măng dầu hay tu bô của máy có còn tốt không cụ
các cụ cứ dự đi ạ.còn nguyên nhân ắt tôi sẽ trả lời sau.còn cụ nhìn thấy dầu trên đỉnh quả. là do khi tháo mặt máy ra nó rớt xuống chứ ko phải là dầu bôi trơn trên đỉnh quả nhiều như các cụ nhìn thấy. nếu mà dầu bôi trơn trên đỉnh quả nhiều thế thì tay biên sẽ chìa tay ra vẫy cụ ngay

thaoha

Moderator
kinh thua cac cu,cac dong komatsu nhu 6d105,6d108 ko co phot git nen co the do mon dan huong xup pap nhot xuong buong dot gay ra nhiu muoi chay cac cu a.chu neu kim phun ma hu thi khoi nhu chay nha cac cu ah, lai may ko yhe lai duoc dau.cu nen kiem tra lai dan huong xuppap mat may di cu a

bài này là bài đầu tay của cụ nên tôi để.mong cụ viết TIẾNG VIỆT CÓ DẤU.tránh vi phạm nội quy

huginfiniti

Tài xế O-H
các cụ cứ dự đi ạ.còn nguyên nhân ắt tôi sẽ trả lời sau.còn cụ nhìn thấy dầu trên đỉnh quả. là do khi tháo mặt máy ra nó rớt xuống chứ ko phải là dầu bôi trơn trên đỉnh quả nhiều như các cụ nhìn thấy. nếu mà dầu bôi trơn trên đỉnh quả nhiều thế thì tay biên sẽ chìa tay ra vẫy cụ ngay
ok cảm ơn cụ nhìu nha

thaoha

Moderator
cái này, như cụ giẻ rách nói, khả năng là do hỏng vòi phun. đại khái là vòi này phun nhiều dầu hơn định lượng hoặc thậm chí phun không dứt như tưới rau vậy( hệ thống common rail hay bị vụ này)
thưa cụ chinhnguyen.khả năng cụ đưa ra ko khả quan.nếu phun ko dứt khoát .hoặc kim đái cũng ko thể cháy đỉnh quả như thế đc.
thứ nhất nếu kim đái thì dầu bôi trơn ắt sẽ tăng nhanh.dầu diezel hết nhanh
thứ 2 nếu phun ko dứt khoát monitor sẽ báo lỗi và sẽ ko cho đ/c nổ

huginfiniti

Tài xế O-H
các cụ cứ dự đi ạ.còn nguyên nhân ắt tôi sẽ trả lời sau.còn cụ nhìn thấy dầu trên đỉnh quả. là do khi tháo mặt máy ra nó rớt xuống chứ ko phải là dầu bôi trơn trên đỉnh quả nhiều như các cụ nhìn thấy. nếu mà dầu bôi trơn trên đỉnh quư ả nhiều thế thì tay biên sẽ chìa tay ra vẫy cụ ngay
tôi nhìn đỉnh quả con này giống cummins mx10, 4 nấp cho một máy và kim phun nằm ttrong nắp ca pô,ngoài nguyên nhân mòn dẫn hướng xuppap còn nguyên nhân nữa là sim cao su ở kim phun bị hư làm nhớt theo kim vào buồng đốt

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên