santarfe mlx 2008

P
Bình luận: 18Lượt xem: 1,394

phucthinh89

Tài xế O-H
các bác ạ em có một vấn đề về con santarfe mlx đời 2008 này muốn các bác chỉ rùm em với em làm mái nhưng mà không đươc các bác ạh. e chỉ thay mỗi lọc nhiên liệu thôi, thay song lắp vào khởi động máy thì máy nổ được, nhưng mà khổ nối đạp chân ga máy lại không đạtt áp xuất cao các bác ạ.đạp chan ga chỉ đạt khoảng từ 2000 đến 3000 là hết mức không lên nổi nữa các bác ạ, em thử rút cảm biến đo gió ra thì đạp thì dạt được 4000, em tháo đủ mọi thứ ra để vệ sinh lại nhưng vấn không được ( vệ sinh lại bơm tăng áp cả kim phun nữa, em thay cả cảm biến đo gió mới vào cũng không được. em dùng máy x431 đọc lỗi nhưng không có lỗi nào hiển thị các bác tư vấn rùm em với ạ.

thinhpto

Tài xế O-H
cac bac a e co mot van de ve con santarfe mlx nay muon cac bac chi rum e lam mai n k duoc. e chi thay moi loc nhien lieu thoi, thay song lap vao no may may no dc, n ma k dat ap xuat cac bac ah.daqp chan ga chj dec khoang tu 2000 den 3000 la k len noi nua, co luc e rut rac camn bien do gio ra dap chan ga nhich len dc 4000, e taho het ca bom tang ap ra ve sinh thay ca cam bien do gio nhung van k dc e dung may doc loi x431 do nhung k ra loi ca bac nom rup rum e voi.
cụ viết không dấu thế này thì bố e chả dịch được,

thinhpto

Tài xế O-H
cac bac a e co mot van de ve con santarfe mlx nay muon cac bac chi rum e lam mai n k duoc. e chi thay moi loc nhien lieu thoi, thay song lap vao no may may no dc, n ma k dat ap xuat cac bac ah.daqp chan ga chj dec khoang tu 2000 den 3000 la k len noi nua, co luc e rut rac camn bien do gio ra dap chan ga nhich len dc 4000, e taho het ca bom tang ap ra ve sinh thay ca cam bien do gio nhung van k dc e dung may doc loi x431 do nhung k ra loi ca bac nom rup rum e voi.
e ngồi dịch bài của cụ mãi, cụ bảo là xe của cụ ga không nên ạ, cụ thử kiểm tra lại áp suất vào bơm cao áp là bao nhiêu, áp suất ra là bao nhiêu, cụ có máy x431 thì nên vào datalist xem các thông số như cảm biến vị trí bàn đạp ga có báo không, áp suất ống rail, cảm biến gió thì con nè có 2 con, xem thống số có thay đổi khi cụ đạp ga không.............. turbo có sao không. đấy là ý kiến của riêng e, vì dòng máy dầu e cũng không rành cho lắm

luckyboy270993

Tài xế O-H
Cụ viết bài có dấu hoàn chỉnh và đặt biệt không dùng từ ngữ khác của giới trẻ .... để giúp mọi người dể hiểu cũng như là chuẩn đoán được bệnh và một điều tất yếu nữa là cụ có thể bị ban nick bất cứ lúc nào bỡi mấy cụ thanh tra giao thông đó, nên nhớ nha cụ , mong cụ rút kinh nghiệm .

danghuudinh

Tài xế O-H
có kèm theo tiếng gõ máy ko cụ. nếu trước đó xe chạy bình thường thì cụ cữ xả gió lại đường nhiên liệu cho thật kỹ. do cụ thay lọc ko kỹ nên gió lọt vào thì áp ko bao giờ đạt cả. chúc cụ thành công.

phucthinh89

Tài xế O-H
các bác ạ em có một vấn đề về con santarfe mlx đời 2008 này muốn các bác chỉ rùm em với em làm mái nhưng mà không đươc các bác ạh. e chỉ thay mỗi lọc nhiên liệu thôi, thay song lắp vào khởi động máy thì máy nổ được, nhưng mà khổ nối đạp chân ga máy lại không đạtt áp xuất cao các bác ạ.đạp chan ga chỉ đạt khoảng từ 2000 đến 3000 là hết mức không lên nổi nữa các bác ạ, em thử rút cảm biến đo gió ra thì đạp thì dạt được 4000, em tháo đủ mọi thứ ra để vệ sinh lại nhưng vấn không được ( vệ sinh lại bơm tăng áp cả kim phun nữa, em thay cả cảm biến đo gió mới vào cũng không được. em dùng máy x431 đọc lỗi nhưng không có lỗi nào hiển thị các bác tư vấn rùm em với ạ.
xin lỗi các bác lần trước em pos hì hì không có dấu các bác bỏ quá cho em nhá.

phucthinh89

Tài xế O-H
có kèm theo tiếng gõ máy ko cụ. nếu trước đó xe chạy bình thường thì cụ cữ xả gió lại đường nhiên liệu cho thật kỹ. do cụ thay lọc ko kỹ nên gió lọt vào thì áp ko bao giờ đạt cả. chúc cụ thành công.
máy k có tiếng gõ cụ ah
nhưng mà e làm được rồi. e mượn được một bộ kim mới lắp vào thì ok luôn rôi ah.

anhbinhpro

O-H Daklak

Tôi xin tư vấn bác vài câu thế này nếu thấy hay bác thử kiểm tra xem nhé :
- Xe vào xưỡng chạy bình thường chỉ thay mỗi lọc nhiên liệu mà đạp ga không lên nổi,rỏ ràng nó bị ở phần hệ thống nhiên liệu rồi còn gì.
Có thể lọc dầu không đảm bảo chất lượng ,khi tăng tốc dầu lên không đạt , có thể quá trình lắp có hai sợi sin bị hở gió , dầu quá bẩn .
Còn nếu không lên được bác phải mở data ra xem thông số báo về cái nào khác thường ,cần gì phải có lổi mới làm được.

Chúc cụ thành công

tuandienvbhp

Tài xế O-H
pan này phải dùng máy chuyên hoặc gcsan kích hoạt là được bác à. Chứ X431 đọc không ra lỗi và không xử lí được bác à

phucthinh89

Tài xế O-H
pan này phải dùng máy chuyên hoặc gcsan kích hoạt là được bác à. Chứ X431 đọc không ra lỗi và không xử lí được bác à
uhm chuẩn rồi đó bác ạ x431 không đọc được. nhưng mà em tim ra nguyên nhân rồi là do loc nhiên liệu mới thay là lọc đểu+với lại nhiên liệu quá bẩn cho nên bị tắc kim phun. em đã thay toàn bộ kim giơ thì ok rồi.

tranductdxt

Tài xế O-H
vậy lần sau bác phải viết rõ là xe vào xưởng có hiện tượng bị làm sao đằng này bác chỉ bảo thay mới lọc dầu mà hu kim nghe vô lý quá

nhuy08

Tài xế O-H
Theo ý kiến của em nếu là máy 2.0 CRDi khi bác thay lọc nhiên liệu đã bị e đường dầu do không đổ dầu vào lọc (trường hợp thay đúng lọc xịn) trước khi lắp. Nếu có bơm tay bác nên bơm căng lên. Xả e các kim. Nếu không hết nên kiểm tra van SCV trên bơm cao áp. Chờ kết quả của cụ rồi mới chém tiếp :D

thohaui

Tài xế O-H
uhm chuẩn rồi đó bác ạ x431 không đọc được. nhưng mà em tim ra nguyên nhân rồi là do loc nhiên liệu mới thay là lọc đểu+với lại nhiên liệu quá bẩn cho nên bị tắc kim phun. em đã thay toàn bộ kim giơ thì ok rồi.
Công nhận bác vớ dc ông khách dễ tính đó, vào thay cái lọc nhiên liệu mà phải thay thêm 4 cái kim 20 củ nữa:(:(:(. Theo em vấn đề ở đây một là do lọc của bác đểu và khi thay lọc bác ko xả e hết dẫn đến kim bị kẹt ko phun tơi được. Đây cũng là một bài học ko có lắm khách khó tính thì ae phải bỏ tiền túi ra đền thì ốm:(:(:(:(

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên