Hệ thống bôi trơn trên xe tải cần được các củ giúp đỡ

oto_lc
Bình luận: 19Lượt xem: 1,334

oto_lc

Tài xế O-H
Tình hình là chiều nay e đi làm con xe thaco 6 tấn đời 2009, lúc đầu nó có tiếng gõ kẹt kẹt ở động cơ e đã tháo kiểm tra mọi thứ vẫn bình thường duy chỉ có ống dẫn hướng xupap bị mòn. E đã thay xong, cho xe nổ thì vẫn hoạt động bình thường (hết tiếng gõ ba đầu) nhưng khi xe chạy được khoảng 2km lái xe lại gọi bảo xe vẫn kêu như vậy. E nghĩ là do chỉnh khe hở nhiệt k đều, nên e đã tháo nắp máy ra, nhưng khi thào ra thì dàn cò khô roong(cái này do lúc trước e lên tháo lái thì xe vừa đổ bỗ xung nhớt nên e k để ý tới) e nghi là tại bơm nhớt chết, nhưng khi tháo đường nhớt lên tubor thì e thấy nhớt vẫn bơm lên mạnh. Duy chỉ có đường nhớt lên dàn cò là k có. Vì lúc đó sắp tối nên e chỉ dùng súng hơi xịt qua để thông nhưng k có tác dụng gì. E nghĩ k thể có hạt sạn nào lớn vậy mà rơi vào đó đươc. Bác nào cho e xin ý kiến e phải làm gì,chẳng lẽ lại phải bổ máy ạ. Bác nào có sơ đồ hệ thống bôi trơn up lên giúp e với ạ. E cám ơn các cụ trước nhé

hoangkhoa

Tài xế O-H
cụ ởi em nghĩ xe của cụ bị khe hở của những bạc cổ trục cơ hay trục cam,hay tay biên...dẫn đến tụt áp dầu lên mặt máy rùi.hình như xe của cụ đường dầu lên mặt máy là nhờ trục cam vợt dầu lên qua một lỗ khuyết của trục cam.theo cách của em cụ không muốn làm máy thì cụ phải tìm cách tháo trục cam ra ,mang đi tiện rãnh vợt dầu đó thành vòng tròn quanh trục cam luôn,sâu xuống khoảng một li em nghĩ là ok thui.không sợ tụt áp dầu vì bơm dầu xe này hih như là bánh răng ăn khớp trong nên rất khoẻ.
ngày xưa em cũng bị một con xe như của bác.dàn cò khô đét.tháo hết máy xuông đất làm tìm đường dầu bôi trơn thì phát hiện trục cam có mỗi một rãnh vợt dầu bé quá nên không vợt được dầu nên kịp.em rút trục cam đi tiện hản cái rãnh thành vòng tròn về lắp.thui chết dầu nên nhử máy bơm.

hoangkhoa

Tài xế O-H
cụ chú ý tháo đáy các te ra là nhìn thấy truc cam bên trong tháo bu li truc cam,tháo cò rút đũa đẩy là có thể rút được trục cam,để ý không con đội rơi vào mặt nha.

hoangkhoa

Tài xế O-H
không có đâu cụ ơi em cũng bị như cụ rùi, nhưng máy của em bé hởn nên dễ lm thui.cụ cứ nghiên cứu đi em nghĩ chỉ có bị như vậy thui.

thengan

Tài xế O-H
cụ ởi em nghĩ xe của cụ bị khe hở của những bạc cổ trục cơ hay trục cam,hay tay biên...dẫn đến tụt áp dầu lên mặt máy rùi.hình như xe của cụ đường dầu lên mặt máy là nhờ trục cam vợt dầu lên qua một lỗ khuyết của trục cam.theo cách của em cụ không muốn làm máy thì cụ phải tìm cách tháo trục cam ra ,mang đi tiện rãnh vợt dầu đó thành vòng tròn quanh trục cam luôn,sâu xuống khoảng một li em nghĩ là ok thui.không sợ tụt áp dầu vì bơm dầu xe này hih như là bánh răng ăn khớp trong nên rất khoẻ.
ngày xưa em cũng bị một con xe như của bác.dàn cò khô đét.tháo hết máy xuông đất làm tìm đường dầu bôi trơn thì phát hiện trục cam có mỗi một rãnh vợt dầu bé quá nên không vợt được dầu nên kịp.em rút trục cam đi tiện hản cái rãnh thành vòng tròn về lắp.thui chết dầu nên nhử máy bơm.
bạn nhầm rùi thaco 6ton dùng động cơ CY 4108 zl bơm tất cả hệ thống bôi trơn đều do bơm nhớt cung cấp chứ chảng phải do trục cam vớt dầu lên, trục cam chỉ dẫn động cho bơm nhớt thôi, trên nắp máy có một cái tuy ô sắt bắt từ nắp máy lên giàn cò cụ không quên nó chứ, nếu không bắt cái tuy ô đấy thì dàu nhớt chỉ chảy lên mặt máy chứ không bơm được lên trục giàn cò

oto_lc

Tài xế O-H
bạn nhầm rùi thaco 6ton dùng động cơ CY 4108 zl bơm tất cả hệ thống bôi trơn đều do bơm nhớt cung cấp chứ chảng phải do trục cam vớt dầu lên, trục cam chỉ dẫn động cho bơm nhớt thôi, trên nắp máy có một cái tuy ô sắt bắt từ nắp máy lên giàn cò cụ không quên nó chứ, nếu không bắt cái tuy ô đấy thì dàu nhớt chỉ chảy lên mặt máy chứ không bơm được lên trục giàn cò
bạc cam và đường nhơt lên dàn cò có liên quan với nhau đấy cụ ạ

hoang7nd

Tài xế O-H
em cũng gặp trường hợp như bác.
Bác đã thử xem gioăng phớt đường bơm dầu lúc đề nó có bị chảy ra làm tụt áp ko
Bác mồi thử dầu vào chưa chỗ gần bơm dầu. trong đó có cái ti. tháo nó ra rồi mồi đầy vào
Bác kiểm tra xem lượng dầu có đầy đủ không
bác dùng cái gẩy rắc để thông lỗ chỗ cò mổ rồi xì hơi
Chúc bác thành công

oto_lc

Tài xế O-H
em cũng gặp trường hợp như bác.
Bác đã thử xem gioăng phớt đường bơm dầu lúc đề nó có bị chảy ra làm tụt áp ko
Bác mồi thử dầu vào chưa chỗ gần bơm dầu. trong đó có cái ti. tháo nó ra rồi mồi đầy vào
Bác kiểm tra xem lượng dầu có đầy đủ không
bác dùng cái gẩy rắc để thông lỗ chỗ cò mổ rồi xì hơi
Chúc bác thành công
cám ơn cụ nhiều

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên