Matiz 2 máy gật gật

Genesis__coupe
Bình luận: 24Lượt xem: 10,509

Diabay

Tài xế O-H
thưa các cụ là em vừa đại tu 1 em matiz 2. trước khi làm máy thì máy không dung giật gì chỉ yếu máy thôi. bây giờ đại tu song máy chạy thì khoẻ mà để ở chế độ không tải nó cư gật gật. máy không báo lỗi gì. em thay van không tải mà không được. mong các bác chỉ giáo.

Sau khi làm lại hơi mà máy không tròn tua, thường là do có 1-2 máy hơi bị sít quá, nên hơi bị ghì ở máy đó. Nếu đã chạy cho nóng máy mà không có hiện tượng bị bó thì kệ nó, sau đó sẽ hết. Nhưng nếu có hiện tượng lịm máy do bó thì phải làm lại.
Ngoài ra, có thể do phun không đều...

Genesis__coupe

Tài xế O-H
Sau khi làm lại hơi mà máy không tròn tua, thường là do có 1-2 máy hơi bị sít quá, nên hơi bị ghì ở máy đó. Nếu đã chạy cho nóng máy mà không có hiện tượng bị bó thì kệ nó, sau đó sẽ hết. Nhưng nếu có hiện tượng lịm máy do bó thì phải làm lại.
Ngoài ra, có thể do phun không đều...
máy chạy thì bốc bác ah. em chỉ cần đệm ga vào cái là lại hết luôn. xe để ở xưởng 4 ngày rồi mà nó vẫn thế. khách yêu cầu làm cho hết bệnh mà em tìm mãi không ra.

Diabay

Tài xế O-H
máy chạy thì bốc bác ah. em chỉ cần đệm ga vào cái là lại hết luôn. xe để ở xưởng 4 ngày rồi mà nó vẫn thế. khách yêu cầu làm cho hết bệnh mà em tìm mãi không ra.

Bạn hãy cho máy nổ cao ga cho nóng lên một lúc, sau đó thả chân ga, nếu máy có hiện tượng lịm, đó là do hơi bị bó. Cần kiểm tra lại khe hở secmang có bị thiếu hay không, hoặc piston và xi lanh có bị bó hay không.
Nguyên nhân thứ hai là do đốt không đúng: thử kiểm tra hệ thống chia lửa và tầm. Kiểm tra lại bugi.

Thân.

thinhpto

Tài xế O-H
thưa các cụ là em vừa đại tu 1 em matiz 2. trước khi làm máy thì máy không dung giật gì chỉ yếu máy thôi. bây giờ đại tu song máy chạy thì khoẻ mà để ở chế độ không tải nó cư gật gật. máy không báo lỗi gì. em thay van không tải mà không được. mong các bác chỉ giáo.
cụ xem lại dấu cam xem có sai không, xem lại cả tầm điện nữa, cụ thử xoay chia điện đi xem có hết không, nếu máy dk 9kg thì hơi ok rồi

huginfiniti

Tài xế O-H
cụ xem lại tầm lửa đi,có thể cụ đặt lửa muộn một chút rùi

Genesis__coupe

Tài xế O-H
Bạn hãy cho máy nổ cao ga cho nóng lên một lúc, sau đó thả chân ga, nếu máy có hiện tượng lịm, đó là do hơi bị bó. Cần kiểm tra lại khe hở secmang có bị thiếu hay không, hoặc piston và xi lanh có bị bó hay không.
Nguyên nhân thứ hai là do đốt không đúng: thử kiểm tra hệ thống chia lửa và tầm. Kiểm tra lại bugi.

Thân.
con này em đóng lòng thay quả, bác ạ. còn bugi thì e thay mới rồi ạ. e mượn bộ chia điện vs dây cao áp rồi mà vẫn không được. bác còn bài gì chỉ giáo em với

Genesis__coupe

Tài xế O-H
trước khi làm máy e đã đánh dấu chỗ bộ chia điện rồi. làm song đặt đúng chỗ cũ rồi.
trước khi làm máy em đã đánh dấu lại. lúc làm máy song đặt đúng chỗ cũ và chỉnh di chỉnh lại mà vẫn không được.

tranquynhnd

Tài xế O-H
Có phải xe của cụ khi để garanti máy cứ dồ lên rồi lại giảm rồi lai dồ lên kô nếu đúng như vậy thì em gặp vài lần rồi bệnh cuả nó do hệ thống điện nhưng ko chủ ở phần nào cả có xe em vệ sinh giắc hộp ecu gẳy lại giắc van ko tải ,cảm biến vi trí bướm ga, giắc vào bộ chia điện là hết. có xe phải thay hoặc chỉnh lại cảm biến vị trí bướm ga mới hết cũng có xe thay ko hết mà phải rút tẩu bugi may 1 cắm sang máy 2 còn tẩu máy 2
cắm vào máy 1 sau đó đề một phát rồi tắt máy đảo lại vị trí tẩu bugi như ban đầu thì lại hết .cụ thử làm như em xem sao chúc cụ may mắn

giotlesau

Tài xế O-H

bác thử kiểm tra toàn bộ hệ thống nhiên liệu và đường ống khí vào cổ hút

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên