Xe cativa báo lỗi không đề xe được

N
Bình luận: 19Lượt xem: 1,697

Nhathau

Tài xế O-H
Tình hình là xưởng em có nhận làm con CATIVA số sàn đời 2009, bị tai nạn . Bung hết túi khí , bị cong phuộc , thanh thăng bằng, xe đề bình thường .Trong quá trình đặt hàng đợi túi khí về thì có khởi động xe để kiểm tra lái thì trên bảng taplo có báo lỗi lạ ( khoanh tròn màu vàng ) và không đề xe được , tưởng lắp túi khí xong mới cho đề xe . Thì sáng nay sau khi lắp túi khí đầy đủ thì đề xe cũng không được. Đã text lỗi nhưng không có . Kiểm tra điện đóm đầy đủ . Mong các cao thủ giúp đỡ 23 ni phải giao xe rồi mà đề không được
[/url][/IMG]

minhtannguyen1992

Tài xế O-H
đèn báo đó là Hệ thống chống trộm – được ứng dụng độc quyền cho các dòng xe của Ford ( nhưng giờ các hãng có điều có dùng), nó thông báo hệ thống chống trộm công nghệ Securelock đã được bật.cụ kiểm tra lại bộ điều kiển an toàn xem có bấm lộn nút nào kg,kiểm tra lại phần khởi động xem cau chì có bị đứt hay gì kg,chúc cụ thành công,nếu khắc phục xog nhớ báo cho ae dc vui

Nhathau

Tài xế O-H
Kiểm tra cầu chì ok , dây điện bình thường, bộ điều khiển an toàn là bộ gì a . Mà bật khóa nhanh là đề được mấy giây là tắt máy a. Cho em hỏi tại sao lại bị chống trộm trong khi chỉ làm túi khí

trainghe87@

Tài xế O-H
cũng vô lý nhỉ cái này cũng phải báo lỗi chứ.bác thử lấy chìa khác nổ thử xem,bác kiểm tra hết cầu chì chưa.có khi nào tháo giắc ăng ten ra mà quên chưa cắm

lynhan

Tài xế O-H
Tình hình là xưởng em có nhận làm con CATIVA số sàn đời 2009, bị tai nạn . Bung hết túi khí , bị cong phuộc , thanh thăng bằng, xe đề bình thường .Trong quá trình đặt hàng đợi túi khí về thì có khởi động xe để kiểm tra lái thì trên bảng taplo có báo lỗi lạ ( khoanh tròn màu vàng ) và không đề xe được , tưởng lắp túi khí xong mới cho đề xe . Thì sáng nay sau khi lắp túi khí đầy đủ thì đề xe cũng không được. Đã text lỗi nhưng không có . Kiểm tra điện đóm đầy đủ . Mong các cao thủ giúp đỡ 23 ni phải giao xe rồi mà đề không được
[/url][/IMG]

View attachment 4345
bác chủ thớt cho e hỏi là e bị nổ túi khí đúng không ạ bác thay túi khí đã cài lại chưa ạ con này e cũng đã gặp phải 1 pha cũng phải nói là có chút ít kinh nghiệm rồi ạ chả là con của e bị ngập nước tháo sàn ra vệ sinh phải tháo cả hộp túi khí ra và rồi hôm sau e có nổ máy kiểm tra thì không sao nổ máy dc (chưa cắm hộp túi khí)và rồi e đổi tất cả mọi thứ của xa bt sang vẫn không thế nào dc ạ rồi tìm cả đêm e mới lấy cái hộp túi khí cắm vào thì nổ phát ngon ngay không bị chết máy nữa lúc chưa cắm hộp túi khí thì chỉ nổ dc khoảng 3 giây là chết máy ngay con con xe của cụ bây giờ cụ thử cắm hộp túi khí cũ của xe vào xem nó có nổ dc không ạ vì con này hệ thống an toàn của nó cũng khá là cao ạ e sợ nó chưa đồng bộ dc với nhau nên nó không cho nổ máy ạ

Nhathau

Tài xế O-H
Bên e gửi vô Hn restart lại hộp túi khí chứ ko thay mới , mà đèn ni lại báo khi tháo túi khí cũ ra lúc khởi động để kiểm tra lái là bị ko đề đc

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
[/url][/IMG]

View attachment 4345
Xin thông báo với cụ em cũng vừa làm con captiva 2010 số tự động bị đâm hệ phần gầm ,nói chung thay nhiều thứ nổ 2 túi khí .Vừa giao xe cách 3 ngày chưa nhận siền vì chờ bảo hiểm .Xe này em làm như sịn luôn .Nhưng lại nói về xe cụ thì nổ túi khí không liên quan gì đến phần không nổ được của động cơ ,và tuy là nó là hệ thống an toàn của xe .Cụ có tháo hộp túi khí ra chăng nữa thì xe vẫn chạy được và nổ được máy đi bình thường .Chỉ có điều cảnh báo an toàn sẽ hiện thị .Xe của cụ không nổ được nó bao gồm nhiều nguyên nhân ,nhưng theo em dự thì lúc này xe của cụ đang cảnh báo về chìa khóa có vẫn đề .Cho nên khâu kiểm tra bắt đầu từ hệ thống IMMOBILIZER .Rồi từ đây tín hiệu đèn khóa tắt thì coi như công việc của cụ hoàn thành và sẽ nổ được máy . Chúc xe cụ sớm khỏi bệnh.
Ngoài ra cụ có thể kiểm tra thêm phần AIMO tại ổ chìa khóa có thể chưa cắm giác điện .

Nhathau

Tài xế O-H
Sin thông báo với cụ em cũng vừa làm con captiva 2010 số tự động bị đâm hệ phần gầm ,nói chung thay nhiều thứ nổ 2 túi khí .Vừa giao xe cách 3 ngày chưa nhận siền vì chờ bảo hiểm .Xe này em làm như sịn luôn .Nhưng lại nói về xe cụ thì nổ túi khí không liên quan gì đến phần không nổ được của động cơ ,và tuy là nó là hệ thống an toàn của xe .Cụ có tháo hộp túi khí ra chăng nữa thì xe vẫn chạy được và nổ được máy đi bình thường .Chỉ có điều cảnh báo an toàn sẽ hiện thị .Xe của cụ không nổ được nó bao gồm nhiều nguyên nhân ,nhưng theo em dự thì lúc này xe của cụ đang cảnh báo về chìa khóa có vẫn đề .Cho nên khâu kiểm tra bắt đầu từ hệ thống IMMOBILIZER .Rồi từ đây tín hiệu đèn khóa tắt thì coi như công việc của cụ hoàn thành và sẽ nổ được máy . Chúc xe cụ sớm khỏi bệnh.View attachment 4386 Ngoài ra cụ có thể kiểm tra thêm phần AIMO tại ổ chìa khóa có thể chưa cắm giác điện .

View attachment 4388
Để mai lên kt lại

oto16ahn

Tài xế O-H
em vừa làm xongb lacetti 2011 tai nạn xong cũng k nổ đc giống cụ.cũng hiện cái đèn oto móc cái khóa.em làm xong rồi nó mất tín hiệu chìa khóa.cụ ktra lại ổ khóa xem sao

lynhan

Tài xế O-H
Xin thông báo với cụ em cũng vừa làm con captiva 2010 số tự động bị đâm hệ phần gầm ,nói chung thay nhiều thứ nổ 2 túi khí .Vừa giao xe cách 3 ngày chưa nhận siền vì chờ bảo hiểm .Xe này em làm như sịn luôn .Nhưng lại nói về xe cụ thì nổ túi khí không liên quan gì đến phần không nổ được của động cơ ,và tuy là nó là hệ thống an toàn của xe .Cụ có tháo hộp túi khí ra chăng nữa thì xe vẫn chạy được và nổ được máy đi bình thường .Chỉ có điều cảnh báo an toàn sẽ hiện thị .Xe của cụ không nổ được nó bao gồm nhiều nguyên nhân ,nhưng theo em dự thì lúc này xe của cụ đang cảnh báo về chìa khóa có vẫn đề .Cho nên khâu kiểm tra bắt đầu từ hệ thống IMMOBILIZER .Rồi từ đây tín hiệu đèn khóa tắt thì coi như công việc của cụ hoàn thành và sẽ nổ được máy . Chúc xe cụ sớm khỏi bệnh.View attachment 4386 Ngoài ra cụ có thể kiểm tra thêm phần AIMO tại ổ chìa khóa có thể chưa cắm giác điện .

View attachment 4388
cũng khó nhỉ cụ nhưng e cũng dám chắc là con này mà bỏ hộp túi khí ra thì cũng không bao giờ nổ dc máy luôn ạ có nổ máy thì nó cung chỉ nổ lên xong tự tắt luôn ạ con này nó vật e đến 12h đêm chỉ vì bệnh bỏ hộp túi khí của nó za nên e cũng nhớ rất rõ luôn ạ e chém thế có j không phải ác cụ bỏ quá cho ạ

nguyenvuong

Tài xế O-H
Với dòng này cụ cài đồng bộ lại hộp VTD trên ổ khoá với hộp body và ECM là ok thôi. Dùng máy x100+ là làm được. Máy này rẻ mà làm rất hiệu quả. Nếu ko cài lại cụ đề 3, 4 lần với được một lần nhưng nổ một cái là tắt luôn. Hộp túi khí bỏ ra vẫn nổ bình thường. Thay hộp túi khí cài lại số Vin.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên