ford Escape cứ đi 10 phút chết máy

T
Bình luận: 12Lượt xem: 2,575

trainghe87@

Tài xế O-H
tình hình ông bạn e có làm con xe Escape 2004 hạ hộp số xuống làm xong khách đi được lúc thì quay lại bảo là xe bị chết máy.đi được lúc đang ga mà nhả bàn đạp ga thì bị chết.quét không có lỗi gì.e đang nghi con garangty nhưng nó bảo mở ra vệ sinh rồi. mà nổ ở chết đội garangty thì êm đẹp không sao.các báo có ý kiến gì thêm không ạ.

hoangkhoa

Tài xế O-H
tình hình ông bạn e có làm con xe Escape 2004 hạ hộp số xuống làm xong khách đi được lúc thì quay lại bảo là xe bị chết máy.đi được lúc đang ga mà nhả bàn đạp ga thì bị chết.quét không có lỗi gì.e đang nghi con garangty nhưng nó bảo mở ra vệ sinh rồi. mà nổ ở chết đội garangty thì êm đẹp không sao.các báo có ý kiến gì thêm không ạ.
liệu có lỏng giắc cảm biến trục cơ không cụ.em sợ tiếp xúc chập trờn đấy.bọn em cũng bị một lần như vậy khi hạ hộp số.

danht

Tài xế O-H
cụ xem có lỏng cái giắc nào ko, chứ xe đang đi bt các cụ hạ hộp số mà bị hiện tượng như vậy thì chỉ xem lại những j mình đã làm thui.

xebo

Tài xế O-H
sao k thấy cụ trả lời tình hình con xe của cụ như thế nào rồi ạh,e có phải cụ tháo hạ hộp số làm e nó bị long cảm biến cơ hay tụt giắc đúng k ạh

checkcar

Tài xế O-H
đơn giản vì thiếu cơ bản thôi. đừng dùng cái scan tool mà đi dọa thiên hạ dùng nó thì phải biết tận dụng nó. XEM LẠI NHỮNG PIC CỦA CỤ ĐÃ TẠO NHÉ.

nguyentuan_me

Tài xế O-H
Ko biết escape của bác là dòng 3.0 hay 2.3 nhưng với escape 3.0 thì ở phía đuôi hộp số của nó có hai cái cảm biến tốc độ và giắc cắm của nó có thể lắp lẫn với nhau được. Khi lắp vào có thể bác lắp nhầm tụi nó với nhau. Bác đảo lại hai cái giắc cắm này là được đó. Em cũng bị một lần rồi.

duongvannghia

Tài xế O-H
Ko biết escape của bác là dòng 3.0 hay 2.3 nhưng với escape 3.0 thì ở phía đuôi hộp số của nó có hai cái cảm biến tốc độ và giắc cắm của nó có thể lắp lẫn với nhau được. Khi lắp vào có thể bác lắp nhầm tụi nó với nhau. Bác đảo lại hai cái giắc cắm này là được đó. Em cũng bị một lần rồi.
chuẩn dấy cụ ạ.e cung dả nhầm ột lân rùi đấy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên