Máy ủi Caterpiller

N
Bình luận: 6Lượt xem: 1,247

nvmanhgtvt

Tài xế O-H
Thưa các bác, em đang la sinh viên lớp máy xây dựng giao thông vận tải
Em được giao nhiệm vụ: tìm hiểu hệ thống thủy lực trên máy ủi caterpiller, cụ thể:
1. Đặc điểm của thủy lực của hãng caterpiller
2. Đặc điểm thủy lực trên máy ủi CAT
3. Sự khác so với thủy lực với KOMATSU
4. Tìm hiểu thủy lực 1 loại máy ủi CAT
Các bác có tài liệu giúp em với. Mail em là zen.uct51@gmail.com

vuquan.auto

Tài xế O-H
Thưa các bác, em đang la sinh viên lớp máy xây dựng giao thông vận tải
Em được giao nhiệm vụ: tìm hiểu hệ thống thủy lực trên máy ủi caterpiller, cụ thể:
1. Đặc điểm của thủy lực của hãng caterpiller
2. Đặc điểm thủy lực trên máy ủi CAT
3. Sự khác so với thủy lực với KOMATSU
4. Tìm hiểu thủy lực 1 loại máy ủi CAT
Các bác có tài liệu giúp em với. Mail em là zen.uct51@gmail.com
Thực sự mình vẫn chưa tưởng tượng được cái bạn cần là cái gì? Cụ thể đi bạn. HT thủy lực thì có: Nguồn dẫn động bơm, bơm thủy lực, motor thủy lực, van chính (van an toàn, van giảm áp, van tiết lưu, check van...), các van phụ, tích áp, bộ phận công tác (piston, xylanh), thùng chứa... hay sơ đồ mạch?

nvmanhgtvt

Tài xế O-H
Thực sự mình vẫn chưa tưởng tượng được cái bạn cần là cái gì? Cụ thể đi bạn. HT thủy lực thì có: Nguồn dẫn động bơm, bơm thủy lực, motor thủy lực, van chính (van an toàn, van giảm áp, van tiết lưu, check van...), các van phụ, tích áp, bộ phận công tác (piston, xylanh), thùng chứa... hay sơ đồ mạch?
dạ thưa bác. chính xác thì em cần 1 mạch thủy lực của 1 em máy ủi CAT và 1 em máy ủi KOMATSU
sau đó là so sánh sự giống và khác của 2 em đó
đây là phần thiết kế môn học của em ạ.
Nếu bác có tài liệu thì cho em xin vào mail nhé

vuquan.auto

Tài xế O-H
dạ thưa bác. chính xác thì em cần 1 mạch thủy lực của 1 em máy ủi CAT và 1 em máy ủi KOMATSU
sau đó là so sánh sự giống và khác của 2 em đó
đây là phần thiết kế môn học của em ạ.
Nếu bác có tài liệu thì cho em xin vào mail nhé[/quote
OK, mình chỉ giúp bạn phần CAT thôi. KOM mình chịu.
Trước khi đi vào mạch máy ủi thì xem trước phân wheel loader nhé.
Cat 938H: http://www.mediafire.com/view/5u5qb67cgeop68m/Thuy luc 938h.pdf
Nếu có gì không hiểu cứ hỏi. Biết được gì thì mình giúp.

nobita_1011

Tài xế O-H
tiện topic đây, cho em xin chu trình bảo dưỡng máy ủi , máy nào cũng được ạ , thầy giáo lại bắt máy ủi thời nay ... :). tài liệu trên mạng chỉ nêu các chi tiết, bộ phận bảo dưỡng chứ không nêu rõ các bước thực hiện ạ.
em cám ơn!

tranductdxt

Tài xế O-H
công ty mình có hai con máy loại này mình thấy hệ thống hai con này khác nhau ở chỗ.CAT thì phức tạp hơn vì sử dụng toàn bằng điện để điều khiển đóng mở các van thủy lực ,con komatsu thì dùng chủ yếu bằng cơ thôi,vì hệ thống thủy lực của hai loại này khác nhau cũng nhiều ,CAT sử dụng mạch tuần hoàn đảo chiều khép kín mà thay đổi dòng thủy lực bằng van điện mở trực tiếp không qua ngăn kéo (vd:di chuyển)còn komatsu thì dùng ngăn kéo mà đóng mở thì bằng cơ là chủ yếu.máy công ty mình có gì sai đừng ném đá nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên