Cá mập máy dầu 2KD

hung dong anh
Bình luận: 9Lượt xem: 1,395

hung dong anh

Tài xế O-H
Bẩm các cụ hôm nay có một em cá mập Đời 2009 máy dầu kim phun điện tử vào xưởng khách trình bầy là cứ đang chạy trên đường mà đi nhẹ nhàng không thốc tháo thì không sao nhưng cứ chạy cần nhanh , ép ga lớn Để chậy được một đoạn khoảng 200m là tự nhiên nổi đèn check rồi lịm ga chết máy . Nhưng chỉ cần tắt đi bật đe lại là lại nổ bình thường lại đi bình thường nhưng cứ đạp ga Để chạy nhanh là lại bị hiện tượng như vậy . Em đã chạy thử thấy đúng như vậy . Đem máy scan đọc lỗi thì thấy báo lỗi : P 0093 ( fuel system leak detected - large leak. ) Vậy theo các cụ thì nên làm những gì . Cụ nào có kinh nghiệm về dòng này xin chỉ giáo ạ

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Bẩm các cụ hôm nay có một em cá mập Đời 2009 máy dầu kim phun điện tử vào xưởng khách trình bầy là cứ đang chạy trên đường mà đi nhẹ nhàng không thốc tháo thì không sao nhưng cứ chạy cần nhanh , ép ga lớn Để chậy được một đoạn khoảng 200m là tự nhiên nổi đèn check rồi lịm ga chết máy . Nhưng chỉ cần tắt đi bật đe lại là lại nổ bình thường lại đi bình thường nhưng cứ đạp ga Để chạy nhanh là lại bị hiện tượng như vậy . Em đã chạy thử thấy đúng như vậy . Đem máy scan đọc lỗi thì thấy báo lỗi : P 0093 ( fuel system leak detected - large leak. ) Vậy theo các cụ thì nên làm những gì . Cụ nào có kinh nghiệm về dòng này xin chỉ giáo ạ
Hiện tượng này liên quan đến hệ thống nhiên liệu ,có thể nhiều nguyên nhân ,kim hồi dầu nhiều quá hoặc tắc lọc nhiên liệu .Nhiên liệu không cung cấp đủ .Ngoài ra cụ cũng cần kiểm tra thêm hệ thống mạch cùng với cảm biến sen sor áp xuất nhiên liệu .Hoặc lối phần bơm không đủ áp xuất .

nguyenminhnam

Tài xế O-H
lượng nhiên liệu phun ra không đáp ứng kịp gia tốc xe.bạn kiểm tra hệ thống nhiên liệu lại xem sao.lâu ngày không làm đúng ngành nên chỉ đóng góp tí ý kiến, mong bạn sớm giải quyết được pan, và nhớ kết quả lên, vì một cộng đồng ô tô ngày càng phát triển!

hung dong anh

Tài xế O-H
Anh học à em Đã kiểm tra lại lọc nhiên liệu thấy hơi bẩn nên đã thay mới rồi ạ máy nổ tại chỗ thì ga to thoải mái không sao , nổ vẫn êm không rung rật gì ạ khách bảo nhiên liệu vẫn ăn bình thường không tốn . Mà em nổ cũng không thấy khói kể cả khi ga to . Đề vẫn dễ nổ chứ không thấy khó nổ ạ

vantrung178

Tài xế O-H
lỗi này của cụ em xem trong sách hướng dẫn sửa chữa lá: p0093: nhiên liệu rò gỉ trong vùng áp xuất cao
cần kiểm tra những phần sau
1 kiểm tra các đường ống cao áp
2 bơm cao áp
3 ống phân phối vòi phun
4 bộ giới hạn áp suất
tốc độ không tải: áp suất nhiên liệu tiêu chuẩn 25-35 MPa
tốc độ 3000 (không tải): áp suất tiêu chuẩn 35-55 MPa
theo em nguyên nhân hay xảy ra hư hỏng nhất là vòi phun cụ thử đo lượng dầ hồi ở mõi kim xem có đều nhau không

hung dong anh

Tài xế O-H
Cám ơn cụ nhé mình đã tháo toàn bộ hệ thống từ thùng nhiên liệu , lọc nhiên liệu , bơm cao áp , kim phun ( giêng bơm cao áp và kim phun đã cho đi Đến chỗ chuyên cân kim bơm điện để kiểm tra rồi ) theo quan sát của em thì cơ bản là thấy bình thường . Toàn bộ đường ống , giắc điện , bơm cao áp Đều khô giáo không thấy dò rỉ ẩm ưowts dầu . Để ngày mai kết quả kiểm tra kim bơm đi cân về rồi tính vậy . Em cảm ơn các cụ đax chia sẻ góp ý vớ em

binhoto92

Tài xế O-H
mã lỗi này là rò rỉ hệ thống nhien liệu (rò rỉ lớn ). theo em thì cụ nên tập trung kiểm tra Kim và bơm, có thể bơm của cụ đã có vấn đề, không đủ áp xuất tiêu chuẩn cho động cơ.
Cụ hãy kiểm tra xem khi động ơ không tải thì áp xuất trên đường ống là vào khoảng 30 > 35 mpa. khi tốc độ động cơ ở ngưỡng 3000 rpm thì áp xuất vào khoảng 85 > 100 mpa. nếu như áp xuất không đạt được như trên thì nên thay bơm mới rồi cụ.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Anh học à em Đã kiểm tra lại lọc nhiên liệu thấy hơi bẩn nên đã thay mới rồi ạ máy nổ tại chỗ thì ga to thoải mái không sao , nổ vẫn êm không rung rật gì ạ khách bảo nhiên liệu vẫn ăn bình thường không tốn . Mà em nổ cũng không thấy khói kể cả khi ga to . Đề vẫn dễ nổ chứ không thấy khó nổ ạ
Có thể lỗi hệ thống mạch ,hoặc cảm biến áp xuất ,cũng không ngoại trừ bơm sự cố kỹ thuật.Khi nhiên liệu thiếu không đủ cung cấp sẽ sinh ra lỗi này

hung dong anh

Tài xế O-H
Báo cáo các cụ là hôm nay bên cân kim , bơm cao áp báo là cả 4 đau kim đều phải thay vì hơi bị cháy nhưng nguyên nhân chính vẫn là con van điều tiết dầu ở bơm cao áp nó kém nhưng không có van thay mà phải thay cả bơm . Em đã báo khách nhưng khách chưa có kinh phí nên lắp tạm để đi rồi vì tính ra chi phí riêng bơm cao áp đax hơn 10 triệu rồi lại còn 4 cái đau kim phun hơn 6 triệu nữa buốt quá lại còn công cán nữa chứ . Cảm ơn các cụ đax quan tâm ạ . Chúc các cụ luôn đắt hàng để có nhiều xiền

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Báo cáo các cụ là hôm nay bên cân kim , bơm cao áp báo là cả 4 đau kim đều phải thay vì hơi bị cháy nhưng nguyên nhân chính vẫn là con van điều tiết dầu ở bơm cao áp nó kém nhưng không có van thay mà phải thay cả bơm . Em đã báo khách nhưng khách chưa có kinh phí nên lắp tạm để đi rồi vì tính ra chi phí riêng bơm cao áp đax hơn 10 triệu rồi lại còn 4 cái đau kim phun hơn 6 triệu nữa buốt quá lại còn công cán nữa chứ . Cảm ơn các cụ đax quan tâm ạ . Chúc các cụ luôn đắt hàng để có nhiều xiền

Cái này chưa chắc đã chuẩn đâu. Riêng bơm và vòi phun dòng này khó hỏng lắm. Cái này phải trực tiếp kiểm tra mới chính xác được. Nếu cho tôi đoán, theo kinh tôi sẽ thay ống chia (rail)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên