Kia sportage đời 2010 cần giúp đỡ

Shinshinogi
Bình luận: 39Lượt xem: 2,735

Shinshinogi

Tài xế O-H
Hôm nay phải đi cứu hộ em nay, em nay bệnh tình như sau:
Cho dù máy nóng hay nguội, bệnh vẫn sẩy ra thường xuyên. Đang nổ máy bình thường tắt đi đề lại động cơ nổ xong là chết máy luôn, thử lại vẫn thế hoặc không nổ, nhưng để trừng 30p sau không làm gì cả đề phát nổ bình thường luôn, nói chung khi sẩy ra hiện tượng này thì cứ phải để một lúc là đề nổ bình thường.
Đã dùng GS can tets lỗi nhưng không báo lỗi gì cả, xe đang hoạt động bình thường thì sẩy ra hiện tượng này.
Trước đây đã thay lọc xăng trong Kia Trường Hải.
Sau khi vào xưởng em đã cho vệ sinh hết họng hút kim phun và cả buzi nữa, mà chưa hết bệnh với lại bệnh không thường xuyên.
Nhờ các cụ tư vấn cho ah.

nguyenminhnam

Tài xế O-H
hiện tượng này thì bạn mở lọc xăng ra kiểm tra, súc rửa hoặc thay mới thử xem.cho dù bạn mới thay lọc, nhưng thùng xăng bị bẩn (khi thay lọc lần trước không súc rửa) thì chạy thời gian, lọc bị tắt lại.

Shinshinogi

Tài xế O-H
hiện tượng này thì bạn mở lọc xăng ra kiểm tra, súc rửa hoặc thay mới thử xem.cho dù bạn mới thay lọc, nhưng thùng xăng bị bẩn (khi thay lọc lần trước không súc rửa) thì chạy thời gian, lọc bị tắt lại.
Nếu là tắc lọc thì phải không nổ đước chứ sao để một lúc lại nổ bình thường ah? mà xe đã nổ rồi chạy vài chục Km không vấn đề gì cả.
Nếu nguyên nhân là tắc lọc thì có vẻ không ổn ah, mà mai cứ thay lọc mới xem sao vậy, dù gì giờ nay vẫn chưa nghĩ ra cách gì khắc phục cả.

binhoto92

Tài xế O-H
Khi đề không nổ thì cụ hãy kiểm tra xem có tín hiệu điều khiển Kim, đánh lửa và bơm nhiên liệu không. Bệnh này em thường gặp là bị ở bộ phận cung cấp nhiên liệu, bơm nhiên liệu khi nóng lên hoạt động kém không đủ áp xuất, hệ thống dây điện của bơm nhiên liệu tiếp xúc kém do nhiều nguyên nhân.....cũng xảy ra tình trạng như trên. Cụ hãy kiểm tra kỹ lại xem sao nhé !

luyen_hybrid

Tài xế O-H
bệnh này khi nổ rồi thì k bao h chết đc đúng k ạ, e dự là do bướm ga cụ à....cụ đã vệ sinh chưa?
nge bác phubv nói em mới nhớ ra,trước em cũng sử lí 1 em có triệu trứng như thế này nhưng nó là máy dầu,nó bị kẹt dù đóng bướm ga làm cho bướm ga không mở được,thỉnh thoảng bị là đề nổ lên cái tắt luôn,nếu có cố đạp ga cũng chỉ bò từ từ không lên được ạ.nhưng nếu nổ ngon rồi thì chạy cả trăm cây hoặc vài ngày mới bị lại, khi bị kiểm tra không thấy gì,không báo lỗi,để đó ra uống trà đá rồi kêu xe cứu hộ đến kéo về,nhưng 1 lát ra đề lại nổ bình thường,cụ kiểm tra lại bướm ga cụ nhé

giotlesau

Tài xế O-H
Cho dù máy nóng hay nguội, bệnh vẫn sẩy ra thường xuyên. Đang nổ máy bình thường tắt đi đề lại động cơ nổ xong là chết máy luôn, thử lại vẫn thế hoặc không nổ, nhưng để trừng 30p sau không làm gì cả đề phát nổ bình thường luôn, nói chung khi sẩy ra hiện tượng này thì cứ phải để một lúc là đề nổ bình thường.
Đã dùng GS can tets lỗi nhưng không báo lỗi gì cả, xe đang hoạt động bình thường thì sẩy ra hiện tượng này.
Sau khi vào xưởng em đã cho vệ sinh hết họng hút kim phun và cả buzi nữa, mà chưa hết bệnh với lại bệnh không thường xuyên.

bạn kiểm tra hệ thống nhiên liệu xem sao?mình nghĩ đường nhiên liệu bẩn thi thoảng tắc

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Cụ cắm cái đông hồ test áp để nối vào ống phân phối đi ,xem thử xem lúc đề không nổ hoặc chết ngay thì áp bơm xăng được bao nhiêu.Khi đề nổ - muốn nổ thì ECU phải cho phun nhiều hơn mà áp bơm xăng không đủ thì khó nổ đấy.
Áp bơm tại thời điểm đề không nổ mà đạt >3.5kg thì tạm thời em xin ngậm hạt thị.Còn nếu thấp hơn thì chắc cụ có thể tự khoang vùng.Không học qua trường lớp nên nhiều thứ khó giải thích nhưng có khi ăn may lại trúng cụ ạ.

oto16ahn

Tài xế O-H
Em vừa làm xong con kiA gì tên khó đọc đoi 2009 nó bệnh giống cụ chủ , tháo lọc xăng ra bẩn két luôn , em hạ bình xúc bình và kim phun .mấy ngày k thấy quay lại em dự đc rồi .

nguyenminhnam

Tài xế O-H
thì do tắt lọc nên máy tắt, khi máy tắt thời gian hạt bẩn sẽ ngưng lắng xuống đáy, đường nl sẽ thông, máy nổ time hạt bẩn bị hút từ thùng lên tích dần ở lọc, từ từ sẽ tăng số lượng hạt bẩn lên nhiều theo time.mạch nl nghẽn ....cứ thế thôi. dù lọc mới thay nhưng ko súc rửa thùng thì sẽ bị lại thôi (đặc biệt là loại lọc đặt ngoài thùng).bạn phải suy nghĩ là hạt bẩn từ đâu mà gây tắc lọc!.bạn cứ thay lọc đi, rồi kiểm tra thêm.chúc bạn thành công

tri107786

Tài xế O-H
theo mình thì do hệ thống điện của xe, có thể do mạch điện lâu ngày xảy ra chăng hạn các mối điện tiếp xúc không tốt hoặc bị đóng ten. Mặt khác bạn nên kiểm tra lại ắc quy có thể bị hư không giữ điện được. Nếu thấy hay đừng quên đổ xăng bạn nhé :)

Shinshinogi

Tài xế O-H
Cụ cắm cái đông hồ test áp để nối vào ống phân phối đi ,xem thử xem lúc đề không nổ hoặc chết ngay thì áp bơm xăng được bao nhiêu.Khi đề nổ - muốn nổ thì ECU phải cho phun nhiều hơn mà áp bơm xăng không đủ thì khó nổ đấy.
Áp bơm tại thời điểm đề không nổ mà đạt >3.5kg thì tạm thời em xin ngậm hạt thị.Còn nếu thấp hơn thì chắc cụ có thể tự khoang vùng.Không học qua trường lớp nên nhiều thứ khó giải thích nhưng có khi ăn may lại trúng cụ ạ.
Thư cụ khi máy không nổ được áp xăng khoảng 4,5kg ah, lửa có, và khách hàng thì chỉ sử dụng xăng A95 thôi ah.
Chính vì xăng đủ lửa đủ mà không nổ được mới khó ah.

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
Thư cụ khi máy không nổ được áp xăng khoảng 4,5kg ah, lửa có, và khách hàng thì chỉ sử dụng xăng A95 thôi ah.
Chính vì xăng đủ lửa đủ mà không nổ được mới khó ah.
-theo em thì bác cung cấp thêm số vin cho em em kiểm tra xem ,xe này có cần phải nâng cấp BCM theo như bên KIA HÀN thông báo ,nếu đúng thì chỉ cần nâng cấp BCM là ok

auto22

Tài xế O-H
-theo em thì bác cung cấp thêm số vin cho em em kiểm tra xem ,xe này có cần phải nâng cấp BCM theo như bên KIA HÀN thông báo ,nếu đúng thì chỉ cần nâng cấp BCM là ok
cụ nói dúng rồi điối với loại xe này có 1 số xe sau khi update sẽ tự động sửa lỗi NÂNG CẤP HỘP CHÌA KHÓA THÔNG MINH- THAY ĐỔI PHẦN MỀM CỦA BCM & SMK .

luyen_hybrid

Tài xế O-H
cụ nói lúc đề không nổ có xăng ,có điện cao áp. lúc đó cụ kiểm tra có tín hiệu xuất ra béc phun không ạ, chứ nếu xăng lửa đủ cả phải nổ chứ cụ,còn có xăng có lửa mà không nổ thì em ngi đến cái cổ hút hay cổ xả của cụ có vấn đề ạ

nguyenminhnam

Tài xế O-H
như theo bạn nói thì đã kiểm tra rất nhiều rồi, anh em cũng đã đưa ra nhiều ý kiến, thế thì bệnh này hấp dẫn và căng đây.thôi bạn kiểm tra bơm xăng xem sao.và rà soát lại hệ nhiên liệu đi, rồi thay luôn bugi cho mình.chúc bạn nhanh khắc phục và đừng quên post kết quả cho anh em đang mong chờ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên