Daewoo lacetti máy nóng quạt gió không quay

T
Bình luận: 42Lượt xem: 16,325

tranat

Tài xế O-H
xưởng em có con lacetti ex bị nóng máy quạt gió không quay . em cứ nghĩ thay tốp quạt là mọi việc xong hết nhưng ngờ đâu bệnh em nó vẫn như vậy .
mọi xe khi rút giắc quạt ra vài giây sau thì quạt chạy tốc độ thấp , nhưng khi rút em này thì không thấy hiện tượng gì . đọc lỗi thì có 2 lỗi
p0118 engine coolant temperature(ect) sensor high voltage
p0480 low speed cooling fan relay circuit fault
giời đây em không biết kiểm tra và sử lý bệnh này như thế nào , mong các bác tư vấn cho em ! rất cảm ơn các bác :

oto16ahn

Tài xế O-H
Lỗi này ở con cảm biến nhiệt độ nước rồi.Bác tháo nó ra ngâm vào nước nóng ròi đo xem đien trở nó có thay đổi không .nếu k thay đổi thì cụ thay đi ạ .
Nếu bt cụ kiểm tra tín hiệu về hộp ạ

tranat

Tài xế O-H
em dang không hiểu tai sao mà khi rút giắc điện ra mà quạt gió không quay ạ . còn các xe khác khi rút ra thì quay bình thường .

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
em dang không hiểu tai sao mà khi rút giắc điện ra mà quạt gió không quay ạ . còn các xe khác khi rút ra thì quay bình thường .
Dòng letsiti rút giắc điện cảm biến nhiệt độ ra không có giá trị về điều khiển quạt .Khi rút giắc điện này sẽ sinh lỗi p0118 engine coolant temperature(ect) sensor high voltage.Hiện tượng xe của cụ đang lỗi thuộc về p0480 low speed cooling fan relay circuit fault nguyên nhân có thể rơ le quạt tốc độ thấp bị sự cố kỹ thuật hoặc liên quan đến hở mạch điện .Cụ chỉ cần sử lý hệ thống mạch và thay rơ le là ok.Cụ có thể tam khảo thêm nó bao gồm cảm biến nhiệt độ và mạch quạt .

tranat

Tài xế O-H
vâng em không biết nói gì hơn , em cảm ơn bác . có sơ đồ này thì em cũng hiểu thêm một chút rùi ạ , em kiểm tra có gì mới em báo các bác ạ .

oto16ahn

Tài xế O-H
dòng lacetti này nó thế cụ à, trước e thử rút mấy con rồi, cũng không quay luôn
em dút con này trên SE 2010 quay luôn cụ ạ,và hiện lỗi p0118.con em vừa làm xong bị chập dây tốc độ cao vao tốc độ thấp lên quạt chỉ chạy ở tốc độ 2. cụ chủ kiểm tra đường dây về quạt xem ạ.

thinhpto

Tài xế O-H
em dút con này trên SE 2010 quay luôn cụ ạ,và hiện lỗi p0118.con em vừa làm xong bị chập dây tốc độ cao vao tốc độ thấp lên quạt chỉ chạy ở tốc độ 2. cụ chủ kiểm tra đường dây về quạt xem ạ.
dòng se là nhập khẩu rồi cụ, đây cụ chủ thớt nói là ẽ mà( xe lắp ráp trong nước)

tuandienvbhp

Tài xế O-H
xưởng em có con lacetti ex bị nóng máy quạt gió không quay . em cứ nghĩ thay tốp quạt là mọi việc xong hết nhưng ngờ đâu bệnh em nó vẫn như vậy .
mọi xe khi rút giắc quạt ra vài giây sau thì quạt chạy tốc độ thấp , nhưng khi rút em này thì không thấy hiện tượng gì . đọc lỗi thì có 2 lỗi
p0118 engine coolant temperature(ect) sensor high voltage
p0480 low speed cooling fan relay circuit fault
giời đây em không biết kiểm tra và sử lý bệnh này như thế nào , mong các bác tư vấn cho em ! rất cảm ơn các bác :
chào cụ cụ kiểm tra lại đường đậy xem thế nào lỗi p0118 lỗi này thường là do hở mạch cảm biến ( chết cảm biến nước cụ à)
lỗi p0118 và p0480 luỗn đi song xong với nhau, nếu như hở mạch relay fan cooling low thì lỗi p0118 sẽ đi theo cùng chúc cụ thành công

tranat

Tài xế O-H
thưa các bác em nó đã ok rùi , khi thay cảm biến thì em đo nhiệt độ động cơ 85 vẫn không thấy quạt quay . nhưng chạy đến nhiệt độ 95,3 thì thấy quạt làm việc .

arasaki

Tài xế O-H
dòng laciti đời cũ nhiều xe bị bệnh tương tự nhưng gặp được cao thủ thế là " cho mày chạy luôn (đấu trực tiếp quạt)". em sướng nhất là xơi những em này, lấy tiền rễ còn chủ xe thì xướng, hì hì.

mrdp

Tài xế O-H
Dòng laceti quạt làm việc ở nhiệt độ rất cao nước gần sôi mới làm viêc nếu mở nắp bình phụ thấy sôi uc quạt vấn không làm việc ai không quen cứ nghĩ là trết cảm biến ,không phải vậy các bác ạ đồng hồ báo nhiệt còn báo chuẩn đồng nghĩa với cảm biến với còn sống. d dòng này yêu cầu lắp bình phụ phải tốt hệ thống làm mát không đươc phép gò gỉ thì mới trạy ổn định đươc.

tranat

Tài xế O-H
dòng laciti đời cũ nhiều xe bị bệnh tương tự nhưng gặp được cao thủ thế là " cho mày chạy luôn (đấu trực tiếp quạt)". em sướng nhất là xơi những em này, lấy tiền rễ còn chủ xe thì xướng, hì hì.
cụ ạ em nó nguyên bản mình không muốn làm như vậy , còn như thế thì với emm chỉ 5 phút là ok

oto16ahn

Tài xế O-H
em cũng đang làm con này đúng bệnh của cụ Tranat nhưng k báo lỗi .em đang tháo con cảm biến nước làm mát mà khoai tây quá ạ.nó nấp mãi trong

oto16ahn

Tài xế O-H
con này dút đúng là k quay thật các cụ ạ.em rút thử rồi.em đỗ xe nổ máy nóng đọc data nó lên đến 93 độ,em chạy test ra ngoài đường nó lại báo 80 độ.em đang dự nó chết thật rồi.sao sơ đồ của cụ mobiles k có con cảm biến nhiệt độ nước làm mát vậy ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên