Daewoo sprince 1996 không nổ được

arasaki
Bình luận: 4Lượt xem: 673

arasaki

Tài xế O-H
ông bạn em có con xe như trên, hiên tại ko nổ được. đã kiểm tra hệ thống nhiên liệu và tín hiệu phun xăng (ok). cao áp có, nhưng may 2-3 chập chờn lúc có lúc ko. đã dảo 2 bô bin cho nhau nhưng vẫn thế (bô bin vẫn sống). chỉ còn áp suất buồng đốt là chưa mươn được đồ để kiểm tra. em đang nghi con IC đánh lửa của xe này có vấn đề mà chưa có đồ thay để loại trừ. tiếc là em ko có ảnh để post: (Ic có 3 jac: 1jac 2 chân 1to 1 nhỏ: 1jac giữa 6 chân; và 1 jac 3 chân chạy thẳng xuống cảm biến đầu trục cơ).
các cụ có cao kiến xin jup đỡ, thank's các cụ!

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
ông bạn em có con xe như trên, hiên tại ko nổ được. đã kiểm tra hệ thống nhiên liệu và tín hiệu phun xăng (ok). cao áp có, nhưng may 2-3 chập chờn lúc có lúc ko. đã dảo 2 bô bin cho nhau nhưng vẫn thế (bô bin vẫn sống). chỉ còn áp suất buồng đốt là chưa mươn được đồ để kiểm tra. em đang nghi con IC đánh lửa của xe này có vấn đề mà chưa có đồ thay để loại trừ. tiếc là em ko có ảnh để post: (Ic có 3 jac: 1jac 2 chân 1to 1 nhỏ: 1jac giữa 6 chân; và 1 jac 3 chân chạy thẳng xuống cảm biến đầu trục cơ).
các cụ có cao kiến xin jup đỡ, thank's các cụ!
Xe này của cụ hình như giống mạch điện hộp của dewoo selo thì phải ,cụ kiểm tra xem có thể tham khảo để sửa được đấy.

arasaki

Tài xế O-H
hôm nay ok rùi các cụ ạ!
vùa lấy được tiền vừa nhẹ cả người. em này chạy dây cam mà em ko thấy tăng can đâu mới lạ chứ. thế là em kiểm tra lại tầm bị nhảy mất 1 răng, đặt lại đề cái "phịch" nổ luôn. sướng!

arasaki

Tài xế O-H
àh quên. hôm trước là do cẩu thả nên em cứ nghi là chết Ic đánh lửa nhưng ko phải. em đổi 2 bô bin cho nhau để loại trừ mà ko kiểm tra bu zi (vì lái xe mới thay 4 con mới). 2buzi chết, đánh lửa kém (lái xe tham rẻ thay đồ lỏm).
thật là sơ xuất, ngại quá

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên