CAT 345DL Nâng Boom kêu như Voi kêu

daotuan
Bình luận: 9Lượt xem: 1,226

daotuan

Tài xế O-H
t Tình hình là em đang gặp 1 con CAT 345DL máy mới lam được hơn 5000h. máy làm việc bình thường, khỏe mạnh như voi, điện đóm ngon lành, máy sạch đẹp, em nó co hiện tượng là làm việc được khoảng 30 phút là bắt đầu nâng Cần lên là nghe tiếng kêu như voi gọi đàn ấy, tiếng kêu vang xa, đứng ở giữa 2 cần thì nghe inh ỏi mà không xác định được bên nào kêu to bên nào kêu nhỏ, ra ngoài Pump lắng nghe xem thì pump vẫn không nghe thấy gì bất thường, lên ngăn kéo nghe cúng không xác định được vì máy hơi ồn và lại ở gần Boom quá, sờ tay vào Boom thì có vẻ tiếng kêu phát ra từ đây.Ép Boom lên hết thì không kêu như thế, năng từ từ thì kêu càng to càng rõ
Nhờ các bác phân tích hộ nguyên nhân tại sao nó kêu vậy. Có vài ý kiến nối là có thể rách phớt ty cần nhưng nếu máy gắp 1 Cục đá khoẳng 10 tấn rồi tất máy đi nhưng Boom vẫn không bị tụt,
Chỉ bị mỗi Boom thôi,

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Tình hình là em đang gặp 1 con CAT 345DL máy mới lam được hơn 5000h. máy làm việc bình thường, khỏe mạnh như voi, điện đóm ngon lành, máy sạch đẹp, em nó co hiện tượng là làm việc được khoảng 30 phút là bắt đầu nâng Cần lên là nghe tiếng kêu như voi gọi đàn ấy, tiếng kêu vang xa, đứng ở giữa 2 cần thì nghe inh ỏi mà không xác định được bên nào kêu to bên nào kêu nhỏ, ra ngoài Pump lắng nghe xem thì pump vẫn không nghe thấy gì bất thường, lên ngăn kéo nghe cúng không xác định được vì máy hơi ồn và lại ở gần Boom quá, sờ tay vào Boom thì có vẻ tiếng kêu phát ra từ đây.Ép Boom lên hết thì không kêu như thế, năng từ từ thì kêu càng to càng rõ
Nhờ các bác phân tích hộ nguyên nhân tại sao nó kêu vậy. Có vài ý kiến nối là có thể rách phớt ty cần nhưng nếu máy gắp 1 Cục đá khoẳng 10 tấn rồi tất máy đi nhưng Boom vẫn không bị tụt,
Chỉ bị mỗi Boom thôi,
Hỏi thêm cụ tý: thế nâng cần không tải lên cao rồi tắt máy thì có bị tụt không, nếu phớt ngăn khoang hơi kém mà nâng tới 10 tấn thì nó lại ngon đấy.
Có khi bệnh lại rất đơn giản ví dụ như "còi" hoặc "còi lùi" bị "nhiễu điện", hoặc "Khô mỡ" ắc gốc cần???

daotuan

Tài xế O-H
Nâng Cần không tải vẫn kêu Bác ạ, nếu mà khô mỡ ở góc Cần thì sao phải chờ đến lúc nóng lên mới kêu như thế

thaoha

Moderator
Nâng Cần không tải vẫn kêu Bác ạ, nếu mà khô mỡ ở góc Cần thì sao phải chờ đến lúc nóng lên mới kêu như thế
cũng có thể những cái kẹp ống ty ô bị lỏng ốc.hoặc cao su lót ở những điểm kẹp ống bị mòn .hỏng cũng có hiện tượng trên.còn xấu nhất có thể xảy ra là 1 quả piston bị tụt nõ

daotuan

Tài xế O-H
Tiếng kêu như Voi gọi đàn ấy các Bác AH, kêu vang mà sờ tay vào Cần mà nghe hoảng luôn ấy,
Cứ lạ lùng là nóng lên mới bị,
Đôi lúc nghe két két như khô mỡ ở Cần ấy, nhưng đã bơm mỡ hàng ngày rồi,
Máy của Cty Đài Loan nên nó chăm máy chu tất lắm
Pump mà bị tụt nón piston thì hơi khổ đây,

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
nâng cần không tải lên cao rồi tắt máy thì có bị tụt không
Nâng Cần không tải vẫn kêu Bác ạ

levanhailoan

Tài xế O-H
mình có ý này nha trước đây mình có làm 1 con sk 200 nó củng kêu như vậy nhưng mình thay phốt ty là oke vì cây xi lanh ty nâng hạ nó bị ovan o đoạn giữa nên khi làm nóng lên là nó loàng nó kêu nha bác bác thử kiểm tra xi lanh pisrtong coi nha chúc bác thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên