innova 2010 cần giúp đỡ

vipkute1407
Bình luận: 26Lượt xem: 3,852

vipkute1407

Tài xế O-H
innova cần mọi người giúp đỡ hiện tại em nó không chịu nổ đề kiểu gì cũng không nổ .em kt thì xăng có .phun có.lủa thì có máy 1,2 máy 3,4 thì không có lủa,......checkmáy báo lỗi p0335.p0341 lỗitrục cơ truc cam,khi đề tốc độ động cơ 200v/phut ...bác nào biết giúp em với

nguyen nghi

Tài xế O-H
xe báo lỗi cả cảm biến cam và cảm biến cơ luôn, em nghĩ bác nên kiểm tra lại dây dẫn từ cảm về hộp xem có chạm mát chỗ nào không ạ. Và bác kiểm tra luôn xem có nhảy cam không.

nguyen nghi

Tài xế O-H
Thanks 2 bac em đã kiểm tra cơ .cam rồi tất cả đều không vấn đề gì chẳng qua điện chở nhỏ hon quy định

Nếu bác đo điện trở của cảm biến mà nhỏ hơn thông số này thì em nghĩ bác nên thay cảm biến đi.

thohaui

Tài xế O-H
Thông thường lỗi về CB cam thường là lỗi ảo do nguyên nhân khác mà sinh ra chứ bản thân cảm biến nó ko hỏng gi cả đâu. Vì vậy bác thử kiểm tra xem giắc cắm có bị đứt, chạm ở đâu, hay đĩa từ có bị gãy răng từ nào ko? Cuối cùng rồi mới mươn ECU để thử!

binhoto92

Tài xế O-H
innova cần mọi người giúp đỡ hiện tại em nó không chịu nổ đề kiểu gì cũng không nổ .em kt thì xăng có .phun có.lủa thì có máy 1,2 máy 3,4 thì không có lủa,......checkmáy báo lỗi p0335.p0341 lỗitrục cơ truc cam,khi đề tốc độ động cơ 200v/phut ...bác nào biết giúp em với
Xe của cụ tự dưng bị vậy hay nguyên nhân thế nào cụ có thể nói rõ hơn không ạ. Còn cụ kiểm tra thế nào mà xăng có , lửa có? Xăng có là bao nhiêu kg, nếu cắm đồng vào đo áp phải dc 3.5 kg mới ok nhé cụ. còn lửa có 1,2 mất 3,4 đó là cụ tháo mobin ra và cắm buzi vào thử hay cụ thử thế nào? Còn lỗi trục cam và trục cơ về dòng toyota này khi đề không nổ hoặc gần nổ rồi lại tắt thì sẽ xuất hiện 2 lỗi này. Cụ nên tập trung kiểm tra áp và chất lượng xăng, mobin phải đủ mass, dương và tín hiệu igt. Kiểm tra xem có tín hiệu mở kim không.

tuandienvbhp

Tài xế O-H
chào bác em xin có ý kiến như sau:
P0341 Camshaft Position Sensor 'A' Circuit Range/Performance (Bank 1 or Single Sensor) (Mạch Cảm biến vị trí trục Cam 'A' Hiệu suất/ phạm vi hoạt động có vấn đề (dãy 1 hoặc Cảm biến đơn) P0335 Crankshaft Position Sensor A Circuit Malfunction P0335 sự trục trặc (sự không hoạt động)cảm biến vị trí trục cơ, với 2 lỗi cụ đọc được thì xe của cụ có hiện tượng nổ rung và giật vòng tua không ổn định máy nổ rất dễ bị chết máy. theo như kinh nghiệm của mỗi người thợ máy (xe của bác đang bi sai cam theo lỗi p041 và p0335) theo em nghĩ bác làm phương pháp loại trừ để có 1 kết quả chính xác nhất theo em như sau: bác kiểm tra bô bin và kim phun của cả 4 máy ( bác đổi 4 quả và 4 kim phun cho nhau) so sánh là có thể loại trừ được đồng thời bác kiểm tra điện cấp cho bô bin và kim phun có tốt không. nếu đảm báo các yếu tố trên thì bác chuẩn bị tư thế bổ máy. theo kinh nghiệm của em dòng toyota rất lành trừ xe bị thủy kích. chúc bác thành công

Ngoquyen

Tài xế O-H
P0341 Camshaft Position Sensor 'A' Circuit Range/Performance (Bank 1 or Single Sensor) (Mạch Cảm biến vị trí trục Cam 'A' Hiệu suất/ phạm vi hoạt động có vấn đề (dãy 1 hoặc Cảm biến đơn) P0335 Crankshaft Position Sensor A Circuit Malfunction P0335 sự trục trặc (sự không hoạt động)cảm biến vị trí trục cơ, với 2 lỗi cụ đọc được thì xe của cụ có hiện tượng nổ rung và giật vòng tua không ổn định máy nổ rất dễ bị chết máy. theo như kinh nghiệm của mỗi người thợ máy (xe của bác đang bi sai cam theo lỗi p041 và p0335) theo em nghĩ bác làm phương pháp loại trừ để có 1 kết quả chính xác nhất theo em như sau: bác kiểm tra bô bin và kim phun của cả 4 máy ( bác đổi 4 quả và 4 kim phun cho nhau) so sánh là có thể loại trừ được đồng thời bác kiểm tra điện cấp cho bô bin và kim phun có tốt không. nếu đảm báo các yếu tố trên thì bác chuẩn bị tư thế bổ máy. theo kinh nghiệm của em dòng toyota rất lành trừ xe bị thủy kích. chúc bác thành công
ý kiến của bác khá hay, bác kiểm tra theo phương pháp của bác tuandienvb xem thế nào

phamminhthuanvbhp

Tài xế O-H
phương pháp của bác khá hay nhiều xe có hiện tượng như vậy em cũng làm theo phương pháp của bác. chủ thớt làm thử làm phương pháp của bác tuandien xem kết quả như thế nào

vipkute1407

Tài xế O-H
="binhotào xưởng em kêu bị chập điện gì đây ....mobin em đã thử hết rồi.em lấy mobin mới ra thử bốn máy thi 2 máy co 2 máy không.đúng như bác nói xe thỉnh thoảng nổ xịch được cái
2, post: 240410, member: 167117"]Xe của cụ tự dưng bị vậy hay nguyên nhân thế nào cụ có thể nói rõ hơn không ạ. Còn cụ kiểm tra thế nào mà xăng có , lửa có? Xăng có là bao nhiêu kg, nếu cắm đồng vào đo áp phải dc 3.5 kg mới ok nhé cụ. còn lửa có 1,2 mất 3,4 đó là cụ tháo mobin ra và cắm buzi vào thử hay cụ thử thế nào? Còn lỗi trục cam và trục cơ về dòng toyota này khi đề không nổ hoặc gần nổ rồi lại tắt thì sẽ xuất hiện 2 lỗi này. Cụ nên tập trung kiểm tra áp và chất lượng xăng, mobin phải đủ mass, dương và tín hiệu igt. Kiểm tra xem có tín hiệu mở kim không.[/quote]

te="binhoto92, post: 240410, member: 167117"]Xe của cụ tự dưng bị vậy hay nguyên nhân thế nào cụ có thể nói rõ hơn không ạ. Còn cụ kiểm tra thế nào mà xăng có , lửa có? Xăng có là bao nhiêu kg, nếu cắm đồng vào đo áp phải dc 3.5 kg mới ok nhé cụ. còn lửa có 1,2 mất 3,4 đó là cụ tháo mobin ra và cắm buzi vào thử hay cụ thử thế nào? Còn lỗi trục cam và trục cơ về dòng toyota này khi đề không nổ hoặc gần nổ rồi lại tắt thì sẽ xuất hiện 2 lỗi này. Cụ nên tập trung kiểm tra áp và chất lượng xăng, mobin phải đủ mass, dương và tín hiệu igt. Kiểm tra xem có tín hiệu mở kim không.[/quote]
Đung
Xe của cụ tự dưng bị vậy hay nguyên nhân thế nào cụ có thể nói rõ hơn không ạ. Còn cụ kiểm tra thế nào mà xăng có , lửa có? Xăng có là bao nhiêu kg, nếu cắm đồng vào đo áp phải dc 3.5 kg mới ok nhé cụ. còn lửa có 1,2 mất 3,4 đó là cụ tháo mobin ra và cắm buzi vào thử hay cụ thử thế nào? Còn lỗi trục cam và trục cơ về dòng toyota này khi đề không nổ hoặc gần nổ rồi lại tắt thì sẽ xuất hiện 2 lỗi này. Cụ nên tập trung kiểm tra áp và chất lượng xăng, mobin phải đủ mass, dương và tín hiệu igt. Kiểm tra xem có tín hiệu mở kim không.
Xe nay
Xe đua vao

vipkute1407

Tài xế O-H
em đã kt lủa rồi em lấy mobin mới để thủ thì 2 máy có 2 máy không..như bác binhotoi92 nói đúng xe không nổ hoặc gần nổ thui....hôm nay em kiểm tra lại phun thì lai chỉ có máy 1 phun còn 2,3,4 thì không phun. Em kt thi không có tín hiệu từ hộp ra của máy 234.chỉ có máy 1 có tín hiệu thôi........em mệt với con này quá bác nào gặp rồi giúp em vớ

tronghaiauto89

Tài xế O-H
e mạo muội góp ý, khả năng xe của bác bị mất tín hiệu CB NE lên bị mất tín hiệu IGT. 1 là khả năng khoảng cách của CB là xa quá , 2 là bị đưt dây CB thường hay bị ở ngày đầu CB bác thử kt xem

vipkute1407

Tài xế O-H
Không phải đâu bác trọnghaiauto xe vẫn có tín hiệu vaò hộp .tốc độ động cơ có .lủa máy 1,2 vẫn có .phun máy 1 phun chứng tỏ tín hiệu cb ne vẫn có

trantoi1102

Tài xế O-H
chập diên thi cụ cư kiêm tra ecu xem ntn em sơ bi hộp dó em dã gập trường hơp này rôi.. nhưng mà cụ phại do day từ mô bin và béc phun có thông hêt lên hôp ko cu nha

bungati2012

Tài xế O-H
nếu hiện 1 cảm biến thì nguyên nhân ở đó chứ
hiện cả lỗi 2 cảm biến thì em nghĩ ko chết cảm biến dc.
vẫn có lửa ở 2 máy thì cam cơ vẫn hoạt động bình thường
em chỉ nghi cái hộp nó điều khiểu sai thôi .vì nếu chập thì ko thể chập 2 máy cùng 1 lúc lai ko có điện ở kim nữa.
cụ mượn dc cái hộp thì tốt.em nghi cái hộp nó ốm rồi ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên