Xe toyota hilux không khiển được khóa cửa

vuphong2424
Bình luận: 24Lượt xem: 7,524

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
chỗ e đang có 1 con hilux 2011 nhập khẩu philipin xe chạy được 3 vạn , hiện tại bị lỗi hệ thống khóa cửa , hệ thống khóa lúc này chỉ mở được chứ ko khóa được , kể cả khiển bằng chìa và công tắc , con này e đã kt tất cả cầu chì và đường dây vẫn còn ngon nguyên , kt công tắc vẫn bình thường , còn lại duy nhất là bộ rơ le tích hợp ,hiện tại con này e đang cho đặt bộ rơ le này ( vì trên inova và fortuner rất hay bị bệnh này ), nay e post bài này lên cho anh em cùng tham khảo , và những ai đã gặp ban này thì chém cho e phát ạ

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Dòng hilux thì mình chưa làm ,còn đối với dòng innova và fotuner thì mình toàn phải tháo bộ cầu chì và rơ le tổng hợp ra .Hàn lại toàn bộ các chân và thay rơ le khiển nằm trong hộp .Thế là ok

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
con này e đã tháo ra rồi ạ , tất cả các chân giắc dều ngon mới tinh , e cho bấm hàn lại tất cả các chân của nó , và trên con này chỉ duy nhất 1 con rơ le 7 chân thôi ạ chứ ko như những con khác là 2 con 5 chân , vì ko có con này nên e đành thay cả bộ ạ

hai19122000

Tài xế O-H
Ecu khóa cửa nằm bên trên cốp đựng đồ bên phụ đó. Tắc công tắc off rồi rút giắc điện ra ( hộp nằm phía dưới ống gió bên phụ ) để khoảng 5 phút ghim lại là bình thường àh. Cái vụ này theo mình nghĩ chắc bình yếu nó bị hay sao đó. Mình làm nhiều chiếc rồi, máy dầu khác máy xăng đó chứ ko có hư ecu body đâu.........

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Ecu khóa cửa nằm bên trên cốp đựng đồ bên phụ đó. Tắc công tắc off rồi rút giắc điện ra ( hộp nằm phía dưới ống gió bên phụ ) để khoảng 5 phút ghim lại là bình thường àh. Cái vụ này theo mình nghĩ chắc bình yếu nó bị hay sao đó. Mình làm nhiều chiếc rồi, máy dầu khác máy xăng đó chứ ko có hư ecu body đâu.........

con này ko phải bị hư ecu khóa cửa bởi vì nếu có bị hư ecu khóa cửa đi nữa thì mình khiển công tắc khóa cửa nằm ở cánh cửa trước bên lái vẫn pahir hoạt động bình thường , ecu khóa cửa này có thể bị hư khi mình khiển bằng chìa mà ko được , khiển công tắc vẫn được ( dẫn chứng là e tháo hẳn hộp ecu khiển cửa ra ngoài mà vẫn khiển mở khóa bình thường điều này chứng tỏ ko liên quan với nhau )

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Bác lắp bộ mới thì phải có chìa khóa đi theo phải không bác.với xe cũ thì mìng lắp mới.chứ xe còn mới chủ xe ko chịu

thay hộp ecu điều khiển khóa cửa hoặc thay bộ rơ le tổ hợp thì vẫn thay từng bộ bình thường ko cần phải theo chìa , khi thay ecu đk khóa cửa thì bác phải cài lại để cho hộp nhận được mã trong chip khiển cửa của chìa đó ( cái này thì chỉ cần thao tác bằng tay là được ) còn thay rơ le tổ hợp thì thay xong là xong ko cần cài

hai19122000

Tài xế O-H
con này ko phải bị hư ecu khóa cửa bởi vì nếu có bị hư ecu khóa cửa đi nữa thì mình khiển công tắc khóa cửa nằm ở cánh cửa trước bên lái vẫn pahir hoạt động bình thường , ecu khóa cửa này có thể bị hư khi mình khiển bằng chìa mà ko được , khiển công tắc vẫn được ( dẫn chứng là e tháo hẳn hộp ecu khiển cửa ra ngoài mà vẫn khiển mở khóa bình thường điều này chứng tỏ ko liên quan với nhau )

Ok. Sorry, trường hợp mình noí trên là bị lock cửa ko hoạt động......

hai19122000

Tài xế O-H
quote="hai19122000, post: 234585, member: 6749"]Ok. Sorry, trường hợp mình noí trên là bị lock cửa ko hoạt động......[/quote]
Ý là chạy ko lock cửa tự động đó.
Chứ trường hợp này là hư ecu body rồi.

arasaki

Tài xế O-H
em cũng dự đoán là do hộp rowle tích hợp có vấn đề. ko riêng hilux fotuner hay inova mà cả moning cũng bị bệnh này. nếu khách ok thì em thay hộp khác. khách mà khoai thì em phẫu hộp. thực ra ko cần thay rơ le bên trong, chi cần vệ sinh sạch lai tiếp điểm của con rowle đó là được

VIU

Tài xế O-H
kết quả khắc phục con này thế nào rồi cụ Vũ Phong ơi? Chỗ em đang dính con innova khiển mở đc 4 cửa được nhưng mà lại ko đóng đc 4 cửa dù dùng chìa cơ cắm vào ổ lái cũng ko đúng đc 4 cửa trường hợp này có phải hỏng hộp body ko ạ?

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
kết quả khắc phục con này thế nào rồi cụ Vũ Phong ơi? Chỗ em đang dính con innova khiển mở đc 4 cửa được nhưng mà lại ko đóng đc 4 cửa dù dùng chìa cơ cắm vào ổ lái cũng ko đúng đc 4 cửa trường hợp này có phải hỏng hộp body ko ạ?
sorry các cụ con này của em cũng đã xong nhưng bận việc quá nên e báo cáo với các cụ ạ , bệnh này chủ yếu là do hỏng con rơ le 7 chân trong bộ rơ le tổ hợp vì em ko có rơ le này nên e cho thay cả bộ rơ le tổ hợp là ok ngay luôn ạ , trên xe này vẫn chưa được gọi là hộp body nhé , nó chỉ là rơ le tổ hợp thôi ạ

hailua010101

Tài xế O-H
sorry các cụ con này của em cũng đã xong nhưng bận việc quá nên e báo cáo với các cụ ạ , bệnh này chủ yếu là do hỏng con rơ le 7 chân trong bộ rơ le tổ hợp vì em ko có rơ le này nên e cho thay cả bộ rơ le tổ hợp là ok ngay luôn ạ , trên xe này vẫn chưa được gọi là hộp body nhé , nó chỉ là rơ le tổ hợp thôi ạ
cụ có hình của "cả bộ rơ le tổ hợp" cho e xem với ạ.ở xưởng e giờ cũng có 1 e hilux mới vào bị hiện tượng y như cụ nói mà giờ e không biết thay hộp nào ?nó nằm ở đâu và đầu zack nó có mấy chân cụ???cụ nào có hình cho e xin với, thank các cụ

phamhong

Tài xế O-H
cụ có hình của "cả bộ rơ le tổ hợp" cho e xem với ạ.ở xưởng e giờ cũng có 1 e hilux mới vào bị hiện tượng y như cụ nói mà giờ e không biết thay hộp nào ?nó nằm ở đâu và đầu zack nó có mấy chân cụ???cụ nào có hình cho e xin với, thank các cụ
cụ tháo bảng cầu chì chỗ vô lăng ra ngoài rồi dùng tuốc novit dẹt cậy ra vỏ hộp ra tiếp đến dùng mo hàn thiếc nhả thiếc của hộp role ra sẽ nhìn thấy con role 7 chân đó cụ cậy khéo tay cái vỏ bảo vệ role ra rồi dùng rp7 xịt vào và dùng xăng rửa lại xì khô lắp vào lại là dc.chúc cụ thành công

tuanhaitin

Tài xế O-H
- Replay trong cụm replay tổ hợp, em vừa tháo ra.

- Là loại replay chuyên dùng muốn mua thì phải đặt hàng ở nước ngoài. Họ bán một tuýt có 30 chiếc. Nếu không mua được thì làm 2 con replay thay thế cho nó. Đây là sơ đồ chân của replay theo hộp zin.

audi@@

Tài xế O-H
- Replay trong cụm replay tổ hợp, em vừa tháo ra.

- Là loại replay chuyên dùng muốn mua thì phải đặt hàng ở nước ngoài. Họ bán một tuýt có 30 chiếc. Nếu không mua được thì làm 2 con replay thay thế cho nó. Đây là sơ đồ chân của replay theo hộp zin.

hư con role tích hợp trong cụm role tổ hợp thôi các cụ ah. ko những lock cửa mà đèn đầu cũng bị nữa em đã gặp trên venza và camry còn fortuner với innova thì hay bị lock cửa nếu có sơ đồ điện thì các bác thử kích role là biết được ngay, còn hộp thì hiếm khi hư lắm. chia sẽ cùng các cụ

dangkylien

Tài xế O-H
được 1 chiều bình thường thì tức là chiều kia có vấn đề. cụ cứ kiểm tra lại nguồn trước. nếu nguồn ok thì mới đến thàng điều khiển!

hoclamtm

Tài xế O-H
thay hộp ecu điều khiển khóa cửa hoặc thay bộ rơ le tổ hợp thì vẫn thay từng bộ bình thường ko cần phải theo chìa , khi thay ecu đk khóa cửa thì bác phải cài lại để cho hộp nhận được mã trong chip khiển cửa của chìa đó ( cái này thì chỉ cần thao tác bằng tay là được ) còn thay rơ le tổ hợp thì thay xong là xong ko cần cài
cách cài lại để hộp nhân được mã chíp khiển cửa thao tác bằng tay như thế nào hả bác? mong bác giúp đỡ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên