Kia morning báo lỗi P0444 Evap.

X
Bình luận: 15Lượt xem: 9,731

xuandieu.cule

Tài xế O-H
Chào các cụ. Trên dòng xe Morning, nhất là xe Morning nhập thường xuyên bị lỗi P0444 Evap. Emission System - Purge Ctrl. Valve Circuit Open. Ở chỗ em khi nào cũng chỉ mở các đường ống dẫn hơi xăng rồi thông. Sau đó xóa lỗi. Xe thì được vài ngày, có xe được vài tháng thì nỗi lại lỗi. Nói chung k thể chữa dứt điểm. Vậy em lập thớt này xin hỏi đã có cụ nào chữa dứt điểm được Pan này chưa. Cho anh em học hỏi :)

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
- bác tháo cảm biến hơi xăng ở ngay trên nắp bơm xăng dưới băng ghế sau bịt kín lại thử xem sao ,nếu vẫn ko được thì phải xem lại nắp thùng xăng vì bị thoát hơi xăng ra ngoài môi trường nó báo lỗi đó

xuandieu.cule

Tài xế O-H
- bác tháo cảm biến hơi xăng ở ngay trên nắp bơm xăng dưới băng ghế sau bịt kín lại thử xem sao ,nếu vẫn ko được thì phải xem lại nắp thùng xăng vì bị thoát hơi xăng ra ngoài môi trường nó báo lỗi đó
em chưa thử nhưng mà bị cảm biến hơi xăng đó thì chắc là sẽ báo lỗi khác cụ à. đây nó báo Van điều khiển kiểm soát hơi xăng.

binhoto92

Tài xế O-H
lỗi về hệ thống EVAP thường là do hở các ống dẩn từ thùng nhiên liệu đến van PCSV, nắp thùng xăng đậy không kín. Chết van PCSV, hệ thống dây điện của van bị đứt hoặc chạm mass.
Còn làm không hết bệnh thì có thể do ta làm chưa đúng chỗ. Chứ em cũng làm dứt điểm lỗi này trên nhiều xe morning rồi ạ.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
lỗi về hệ thống EVAP thường là do hở các ống dẩn từ thùng nhiên liệu đến van PCSV, nắp thùng xăng đậy không kín. Chết van PCSV, hệ thống dây điện của van bị đứt hoặc chạm mass.
Còn làm không hết bệnh thì có thể do ta làm chưa đúng chỗ. Chứ em cũng làm dứt điểm lỗi này trên nhiều xe morning rồi ạ.
Lỗi P0444 trên đối kia mo ning nó là bệnh thường xuyên sẩy ra ,có thể lỗi do nhà sản xuất đã không lường trước với điều kiện của việt nam .Vậy lỗi này sẩy ra là điều hiển nhiên.Như cụ (binhoto92 ) tư vấn là chính sác tất cả nguyên nhân đều từ đây mà ra .Nếu như các kỹ thuật viên sử lý tốt tất cả điều kiện trên thì đảm bảo với các cụ bệnh sẽ hết 100% .Không có gì là không thể chỉ có điều chưa sử lý đúng mà thôi.Chúc các cụ sử lý tốt hiện tượng trên.

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Kích van evap nghe nó nhảy thì loại trừ van . Nổ máy đo giắc cấp van luôn có dương là ok , kích hoạt van evap đo xem có âm hộp ra không ( hay sau khi xoá đến khi nổi đèn đo xem có hộp có cấp mass không). Nếu không có mass thì đo ngay chân hộp để loại trừ đứt dây, nếu không đứt dây thì lỏng giắc hộp . Nếu hộp không lỏng giắc thì banh hộp ra mà thí nghiệm luôn ( vì kiểu gì cũng thay hoặc chấp nhận sống chung với lũ )

xuandieu.cule

Tài xế O-H
Các việc như kiểm tra Van, nguồn dương, âm, dây rợ thì em đã từng kiểm tra. hộp thì chưa vì bị lỗi này mà mở hộp nge k ổn. Còn em ngĩ đây là lỗi của nhà sản xuất. Vì em thấy rất nhiều xe k thể xử lý lỗi này. Cảm ơn các bác đã tư vấn.

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Còn một nguyên nhân nữa là thông thường khi vào trạm bơm xăng.Dù đã có biển cảnh báo tắt máy khi bơm nhưng cánh lái xe nhà mình cứ nổ máy thoải mái, vừa nổ vừa bơm.mà cụ biết không khí tại trạm xăng rồi đấy.Như vậy không báo mới là lạ cụ ạ.Cảm biến nó có được cài đặt chỉ báo hơi xăng thoát ra từ xe, cấm không được báo hơi xăng từ trạm bơm đâu cụ.Tư vấn cho khách cụ ạ.

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Còn một nguyên nhân nữa là thông thường khi vào trạm bơm xăng.Dù đã có biển cảnh báo tắt máy khi bơm nhưng cánh lái xe nhà mình cứ nổ máy thoải mái, vừa nổ vừa bơm.mà cụ biết không khí tại trạm xăng rồi đấy.Như vậy không báo mới là lạ cụ ạ.Cảm biến nó có được cài đặt chỉ báo hơi xăng thoát ra từ xe, cấm không được báo hơi xăng từ trạm bơm đâu cụ.Tư vấn cho khách cụ ạ.
Cái này mới này.

thaodinh_amc

Tài xế O-H

Chào bạn.
Theo mình hiểu thì trên Morning không có cảm biến đo hơi xăng ngoài môi trường mà hệ thống EVAP của morning chỉ giám sát được hơi xăng bốc lên từ thùng xăng đến bầu than hoạt tính và qua van solenoid đưa hơi xăng lại vào đường gió nạp để đốt thôi. Nên nguyên nhân vừa nổ máy vừa đổ xăng làm xe báo lỗi mình thấy chưa thuyết phục lắm. :)

tienlucsomot

Tài xế O-H
sẽ ko ảnh hưởng đến động cơ đâu bạn à.vì sau khi đục xong rửa nước phơi hoặc sấy khô đi bạn hàn lại như bình thường nhưng phải đảm bảo hàn kín.nỗi đèn check ko phải nhất thiết do bình này.nó có thể hở đườn dẩn hơi xong do van điện từ bị hỏng.nếu thay con khác cùng đời lắp đc còn khác đời mình chưa thử(nhưng mình nghĩ làm đc)

nguyenthang93

Tài xế O-H
Chào các cụ. Trên dòng xe Morning, nhất là xe Morning nhập thường xuyên bị lỗi P0444 Evap. Emission System - Purge Ctrl. Valve Circuit Open. Ở chỗ em khi nào cũng chỉ mở các đường ống dẫn hơi xăng rồi thông. Sau đó xóa lỗi. Xe thì được vài ngày, có xe được vài tháng thì nỗi lại lỗi. Nói chung k thể chữa dứt điểm. Vậy em lập thớt này xin hỏi đã có cụ nào chữa dứt điểm được Pan này chưa. Cho anh em học hỏi :)
bác thử vệ sinh binh lọc than hoạt tính xem e đã từng làm cách đây 4tháng và đến giờ vẫn thấy ko sao

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên