tháo bugi xông bị gãy

H
Bình luận: 12Lượt xem: 4,419

thichhochoi

Tài xế O-H
tình hình là hiện tại cháu sợ thay bugi xong lắm ( thấy là trốn). lý do là dạo rày cứ hễ tháo là gãy, bóc hết 1 cái nắp qylap rồi. mấy cái kia hên là đề máy nó bay ra chứ ko là bốc tiếp. Chú nào có chiêu gì hay hay tháo mà tránh bị gãy giúp cháu với.
tháo bị gãy cũng có, bụi than đóng vào ket mà....nhưng nhà cháu thấy nó cũng đâu dễ gãy đây nhỉ . cụ chưa gì đã tính tránh...không lẽ cụ bỏ nghề à

TUBUI

Tài xế O-H
tình hình là hiện tại cháu sợ thay bugi xong lắm ( thấy là trốn). lý do là dạo rày cứ hễ tháo là gãy, bóc hết 1 cái nắp qylap rồi. mấy cái kia hên là đề máy nó bay ra chứ ko là bốc tiếp. Chú nào có chiêu gì hay hay tháo mà tránh bị gãy giúp cháu với.
ái chà!!!!tưởng gì hồi đó em cũng như cụ đấy nhưng em khác cụ là em không sợ
cụ dùng chiêu thức 72 của như lai thần chưởng đó là lấy chai dầu nóng trường sơn đổ vào sau đó chờ 3 phút tháo bảo đảm hữu dụng

TUBUI

Tài xế O-H
dầu nóng trường sơn ở đây có phải là dầu hỏa không hả bác?
không cụ ạ!!!!!đây là chai dầu mà thường ngày khi chúng ta đau nhức hay dùng nó í...
cụ nhảy bổ vào tiệm bán thuốc tây nói bà chị nào đó bán cho 1 chai là ok thui mà

xebo

Tài xế O-H
sao cụ k cho dầu phanh vào nhỉ,ngon lành cành đào ngay,nhưng nói thế thôi đó là do thao tác và cảm nhận khi cụ tháo thôi

TUBUI

Tài xế O-H
sao cụ k cho dầu phanh vào nhỉ,ngon lành cành đào ngay,nhưng nói thế thôi đó là do thao tác và cảm nhận khi cụ tháo thôi
dây cũng là một trong những cách hay em thích cụ rồi đó like cho cự 1 phát

AutoDalat

Tài xế O-H
Tháo ra cẩn thận 1 chút, đưa típ hoặc khóa vào cho thật thẳng không để nghiêng vặn từ từ thấy cứng quá thì cho ít dầu 3/2 vào vừa mở vừa lấy cây búa đóng từ từ vào sẽ ra hết thôi bác ạ. Đừng cố ép nó gãy lại khổ:). Chúc bác mau qua thời điểm khó khăn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên