Tiếng kêu lạ trong đông cơ xe huyndai potter 2 đời 2007

thichhochoi
Bình luận: 24Lượt xem: 6,099

thichhochoi

Tài xế O-H
chào các cụ chiều hôm nay nhà cháu mới gặp con xe huyndai potter 2 đời 2007 phát ra tiếng gõ lạch cạch trong động cơ.nhà cháu đã kiểm tra sơ bộ thấy các bạc đạn còn tốt tiếng keeu cpast ra trong chỗ chuyền động xích từ bơm dầu qua cam.
cụ nào gặp rồi chém e giúp phát

aihato

Tài xế O-H
nếu bạn đã tháo cacte ra rồi thì sẵn làm vệ sinh lược nhớt ngay chỗ bơm nhớt luôn đi rồi dùng đồng hồ đo áp suất kiểm tra lại

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
tiếng kêu phát ra khi vòng tua 1200 RPM => 1500 RPM. tốc độ cầm chừng và 1600 RPM là yêm ngay phải không bác?

hung dong anh

Tài xế O-H
Như cụ tả thì xe của cụ là forter kim điện rồi . Dòng này chạy bằng xích cam và có tăng bằng thủy lưc , khi xích cam chùng hoặc tăng thủy lực bị tụt dầu là gây kêu lạch cạch ngay lập tức . Bạn chỉ cần tháo ốp nắp cam ra là hiểu ngay thôi . ( chú ý : dòng này có hai xích cam , xích chính thì là để dẫn Động cơ cấu cam , bơm cao áp , xích thứ hai ngắn hơn ở bên vách trong nữa dùng để dẫn động đối trọng động cơ , cả hai đều có tăng thủy lực giống nhau) .

thichhochoi

Tài xế O-H
cục đầu tiên lả để tăng đưa sên cam còn 2 cục còn lại nó nằm sau đó
2 cục nằm sau dó có tác dụng gì hả cụ do e chỉ mới tháo sơ bộ bên ngoài và quay tay thì nghe thấy tiếng kêu ở cục tăng đua xích giữa cam và heo nên nhà cháu cứ nghĩ mãi mà chưa tháo ra hết nên mong cụ chỉ giáo thêm

thichhochoi

Tài xế O-H
Dòng này thường là bị kêu do xích cam chính chùng . Tốt nhất là bạn thay một cái xích cam mới cả tăng luôn là ok thôi
thank cụ! nhưng nhà cháu thấy xích vẫn còn đẹp lắm cụ à. tăng xích cũng còn đẹp áp suất nhớt thì nhà cháu không có đồng hồ nên chưa đo được cụ ạ. nhưng thấy đèn báo áp suất nhướt vẫn tắt và nhớt vẫn bắn ra nuôi xích cụ ạ. các cụ cho nhà cháu hỏi áp suất nhớt con này khoản bao nhiêu ký là đủ? mong các cụ chỉ giiup

hung dong anh

Tài xế O-H
Dòng xe chạy bằng xích cam bạn nhìn xích thì vẫn đẹp nhưng thật ra là đax bị giãn và chùng nhiều rồi nên tăng thủy lực không đẩy ra đủ khỏe đe làm căng xích được dẫn tới tình trạng bị kêu . Mình thay xích cam dòng này nhiều rồi bạn không tiếc được đâu . Cố tình nắp và để chạy nó còn giật cho đứt xích đấy

hung dong anh

Tài xế O-H
Về áp dầu đong cơ thì mình nghĩ cũng không cần phải đo mấy vì chính cục báo dầu là đong hồ đe khẳng định áp cho mình rồi còn gì . Khi đề nổ cụ thấy dầu đẩy lên cái lỗ nhỏ ơ chỗ tăng cam là được

thichhochoi

Tài xế O-H
Dòng xe chạy bằng xích cam bạn nhìn xích thì vẫn đẹp nhưng thật ra là đax bị giãn và chùng nhiều rồi nên tăng thủy lực không đẩy ra đủ khỏe đe làm căng xích được dẫn tới tình trạng bị kêu . Mình thay xích cam dòng này nhiều rồi bạn không tiếc được đâu . Cố tình nắp và để chạy nó còn giật cho đứt xích đấy
thank cụ. xe e hôm trước tiếng kêu do xích cam chùng !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên