Cần giúp đỡ về lượng dầu lạnh các loại xe

namdinhautocar
Bình luận: 9Lượt xem: 3,894

hoangkhoa

Tài xế O-H
tình hình là em chưa rõ lạp dầu lạnh cho lốc xe
-du lịch là bao nhiêu
-xe tải là bao nhiêu
xe khách là bao nhiêu
muốn biết là lap bao nhiêu dàu cho từng xe phải xem ở đâu hay lap dầu lạnh theo kinh nghiêm hả các bác.mong các bác chỉ dạy để em sáng ra với ạh
em thấy cái này nó cũng khó cụ ah.
vd.lốc mới tinh thì nó đã ghi lượng dầu là bao nhiu ở lốc rùi,thế nhưng trong thực tế nó lại khác.
em thì nghĩ như thế này và em vẫn thường làm,nếu em thay toàn bộ hệ thống lạnh mới,như dàn nóng,dàn lạnh,ép lại tuy ô,và lốc mới thì em mới cho đủ dầu lạnh như trên lốc lạnh ghi.
còn nếu thay lốc mới mà không thay dàn lạnh dàn nóng,(mà không vệ sinh xúc rủa hai dàn đó,hoặc có xúc rửa) thì em lại cho lượng dầu khác.
nói tóm lại là phải dựa vào công việc thực tế và khinh nghiệm nữa bác ah.

xebo

Tài xế O-H
thường thì số lieu mà nhà sản xuất đưa ra cũng chỉ đúng với trường hợp là xe nạp mới khi thay toàn ôộ hệ thong thôi cụ àh, con bt thì theo kinh nghiệm của e, mỗi lần trước khi tưử kín là e thường xịt sạch đường ống,và của aả hệ thong sau đó mới hút, khi đó tới lúc cho dầu thì cũng chủ yếu là kinh nghiệm thôi, còn nạp ga thì e cứ cho ga vào từ từ rồi dung nhiệt kế đo cuwaar gió, cộng với ơờ tay vào đường ống ga, ga mà đủ thì đường thấp áp phải lạnh buốt ,và đồng thời cũng phải ngắt lốc thì khi đó cũng vừa đủ ga

trainghe87@

Tài xế O-H
Bác chú ý tren mỗi xe đều ghi lượng dầu và loại ga j.có tờ giấy cảnh báo như kiểu túi khí đó.thuờng thì hệ thống mới là 220ml.nếu thay lốc mới thì có dầu sẵn trong lốc rùi.nếu thay các cái khác thì thêm ít

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
CỤ lưu ý cho. Lập topic cần có chủ đề nêu rõ bệnh tình, loại bệnh, dòng xe nhé. Nếu không sẽ bị xóa mà không cần báo trước.

dangquochuyfc35

Tài xế O-H
các a cho e hỏi e mới ra trường hôm nay e làm điều hòa xe kia cerato .e súc rửa toàn bộ hệ thống .lốc thì thay mới .e đổ hết dầu ở trong lốc ra.bh coi như xe ko có tí dầu nào thì bây giờ mình đổ lượng dầu là bao nhiêu ak.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên