triston đang leo dốc thì chết máy

nguyenquangdieu95
Bình luận: 16Lượt xem: 1,508

nguyenquangdieu95

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi ngoài lề một tí . hôm bữa em đang đi ngoài đường thì gặp 1 em triston mầu đỏ đời 2011 đang leo dốc khoảng 30 . tới gần hết dốc thì gặp đèn đỏ. bác tài vừa nhấp nhẹ thắng thì thấy đột nhiên xe chết máy chưa kịp mở nắp capô thì đã thấy khỏi trắng bốc lên mù mị rồi. bác tài xế cũng gà không giám mở nắp capô ra xem. làm em không xem được nó bị làm sao. em nhìn taplo xe thì thấy đèn check engine sáng không hiểu có truyên ghì sảy ra với em nó . cái gara nhà hàng sóm lãnh con đó mà vẫn chưa sửa xong. bác cho em biết ý kiến để có ghì qua khè nhà nó! bác nào tốt bụng giúp em với!

luckyboy270993

Tài xế O-H
theo em nghĩ là do cảm biến bàn đạp ga có vấn đề rồi cụ ah. chứ lên dốc thì cần nhiên liệu vào nhiều cũng như chở tải nặng vây , cảm biến này hư thì không xác định được vị trí chân ga làm cho nhiên liệu vào không đủ nên dẫn tới hiện tượng tắt máy

lehuyvu79

Tài xế O-H
Với những câu hỏi ngoài lề này thì cũng chỉ nhận dc những câu trả lời chung chung tắt máy có rất nhiều nguyên nhân, không thể nhìn xe bề ngoài mà đoán bệnh dc, nhiều khi dc sờ mó nắn bóp trực tiếp mà còn chưa ra bệnh được .

nguyenquangdieu95

Tài xế O-H
theo em nghĩ là do cảm biến bàn đạp ga có vấn đề rồi cụ ah. chứ lên dốc thì cần nhiên liệu vào nhiều cũng như chở tải nặng vây , cảm biến này hư thì không xác định được vị trí chân ga làm cho nhiên liệu vào không đủ nên dẫn tới hiện tượng tắt máy
nếu xe tắt máy thì thì có ít khói lắm bác. nhưng máy này lại bốc khói trắng mù mị mới chết chứ! em nghĩ là nó bị lột dên do . nhưng đèn check không sáng điên thật
!

luckyboy270993

Tài xế O-H
xe chạy bình thường thì có hiện tượng bốc khói trắng không cụ , khói trắng thì nguyên nhiều về nguyên nhân là bị thổi joang thôi cụ , còn lột dên thì bị bó kẹt chứ . Em nghỉ có thể là do cảm biến thôi cụ ạ

oto69

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi ngoài lề một tí . hôm bữa em đang đi ngoài đường thì gặp 1 em triston mầu đỏ đời 2011 đang leo dốc khoảng 30 . tới gần hết dốc thì gặp đèn đỏ. bác tài vừa nhấp nhẹ thắng thì thấy đột nhiên xe chết máy chưa kịp mở nắp capô thì đã thấy khỏi trắng bốc lên mù mị rồi. bác tài xế cũng gà không giám mở nắp capô ra xem. làm em không xem được nó bị làm sao. em nhìn taplo xe thì thấy đèn check engine sáng không hiểu có truyên ghì sảy ra với em nó . cái gara nhà hàng sóm lãnh con đó mà vẫn chưa sửa xong. bác cho em biết ý kiến để có ghì qua khè nhà nó! bác nào tốt bụng giúp em với!
Khói trắng khi chưa tắt máy hay đã tắt máy rồi, khói ra phía ống xả hay ở khoang động cơ? Khi lên dốc bị chết máy cũng có thể do quá nhiệt, đèn CHECK ENGINE sáng và ECU sẽ không cho động cơ làm việc nữa. Khói có thể do nước hoặc nhớt bị bục tràn ra ống xả (Exhaust Manifold) đang nóng sẽ bốc khói.

nguyenquangdieu95

Tài xế O-H
cái này thì em test thử rồi còn ok lắm

nguyenquangdieu95

Tài xế O-H
Khói trắng khi chưa tắt máy hay đã tắt máy rồi, khói ra phía ống xả hay ở khoang động cơ? Khi lên dốc bị chết máy cũng có thể do quá nhiệt, đèn CHECK ENGINE sáng và ECU sẽ không cho động cơ làm việc nữa. Khói có thể do nước hoặc nhớt bị bục tràn ra ống xả (Exhaust Manifold) đang nóng sẽ bốc khói.
khói trắng lúc vừa tắt máy luân bác ợ. bay từ trong khoang động cơ ra mù mịt .

xebo

Tài xế O-H
khói trắng từ khoang động cơ bay ra có thể do bục ống nước lam nước nóng trần ra, máy lại đang nóng nữa nên khói trắng là đương nhiên,mà e nghĩ có khi xe thổi giong rồi cụ àh,nên nó về xưởng mới lâu thế,hihi

thichhochoi

Tài xế O-H
cái này thì em test thử rồi còn ok lắm
thưa với cụ với cái nghề này cụ cho thông tin kiểu mù mờ vậy đòi đi " khè" người ta coi chừng bị...nếu cụ làm mong cụ cho thêm thông tin để anh e còn chém cụ ạ.

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Cậu là hàng xóm của gara mà chúng cho cậu kiểm tra mọi thứ thế à? Thế tóm lại cậu là thợ hay gì mà lập topic nói lung tung . Cậu xem thường chúng tớ quá.

nguyenquangdieu95

Tài xế O-H
thưa với cụ với cái nghề này cụ cho thông tin kiểu mù mờ vậy đòi đi " khè" người ta coi chừng bị...nếu cụ làm mong cụ cho thêm thông tin để anh e còn chém cụ ạ.
cám ơn các lời chia sẻ của các cụ. tuy hơi mập mờ nhưng nhờ các cao thủ o-h nên hồi triều ông hàng sóm nể em 1 cây. chiều nay qua giúp ống . hên là ống sửa song rùi đang chờ chủ tới lấy. xe bị hư bom nước bung ống nước .. bị chạm mass
Cậu là hàng xóm của gara mà chúng cho cậu kiểm tra mọi thứ thế à? Thế tóm lại cậu là thợ hay gì mà lập topic nói lung tung . Cậu xem thường chúng tớ quá.
sory các bác hàng sóm cạnh tranh nhau nhưng lúc cần thì các bác biết rồi đó họ sẽ cần đến mình. nên mới có cơ hội . các bác đừng hiểu nhầm em. cuộc sống mà

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên